1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngoại tình .....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi congvanden, 18/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congvanden

congvanden Thành viên mới

Khi xúc động qua đi, tôi thấy lòng mình nhẹ hơn, tôi bắt đầu suy nghĩ và nhìn lại mọi việc.....đúng là tình cảm của tôi thời gian qua có chút xao động, tôi nhận thấy điều đó xảy ra như là một chu kỳ ....đã có lúc tôi không ngần ngại đối mặt với mọi khó khăn, những lúc như vậy dường như tôi đã có thể vượt qua chuyện này....nhưng cũng có những lúc tôi lại ủy mị yếu đuối, lại nghĩ quá nhiều đến những chuyện buồn phiền...và lại tự làm mình đau khổ...
    Lúc này tôi hiểu mình vẫn phải tiếp tục sống, dù tôi có xao động thế nào chăng nữa thì cũng chẳng thể thay đổi được gì mà chỉ làm tôi thêm mỏi mệt...
    Tôi sẽ quay trở lại Sài Gòn và cố quên đi mọi việc...
    Tôi về đến nhà thì gặp chồng tôi đang chờ ngoài cửa....hơi ngạc nhiên nhưng tôi cũng hiểu ra chắc anh có gì muốn nói sau sự việc vừa rồi...tôi mở cửa mời anh vào nhà....gần như chẳng nói được câu gì với nhau...tôi băng bó vết thương ở tay và pha cho anh một tách trà nóng...Anh định nói xin lỗi nhưng tôi đã gạt đi, tất cả chỉ vì rượu, ngoài ra chẳng có gì đáng nói...
    Anh hỏi tôi sống thế nào? Công việc ra sao và có vào Nam nữa không? Rồi hai người lại im lặng....tôi giục anh về vì lúc này cũng đã khuya rồi....
    Anh nói với tôi rằng anh rất buồn trong suốt thời gian qua, anh muốn quan tâm đến tôi nhưng tôi không cho anh một cơ hội nào, tôi đã quá lạnh lùng và dường như tôi đã quên anh...
    - Sống với em nhiều năm anh hiểu con người em tính cách rất cương quyết, khi em quyết định xa anh, anh đã tuyệt vọng vì không thể thay đổi quyết định ấy của em, anh muốn làm bạn thôi mà cảm thấy cũng bị em từ chối.....
    - Thực lòng em sẽ không bao giờ quên anh vì anh là mối tình đầu của em...em cũng buồn như anh vậy... nhưng chúng ta đã chia tay rồi, lưu luyến chỉ làm hai người thêm khổ, mà cũng chẳng thay đổi được gì....
    - Anh lấy vợ đi....em cũng sẽ lấy chồng....và chúng ta sẽ là bạn bè....
    Được congvanden sửa chữa / chuyển vào 15:52 ngày 03/10/2008
  2. fanleehuy

fanleehuy Thành viên mới

Cuộc sống vốn không có những nguyên tắc phức tạp.... Mà chỉ có người ta áp đặt cho nó những ràng buộc vào... rồi loay hoay tháo gỡ trong tuyệt vọng
    Tất cả hãy để cho con tim lên tiếng.....là tình yêu là tình thương cao cả....
    Rất buồn cho chị.... mong mọi việc sẽ tốt đẹp với chị trong thời gian tới
  3. MuaCoNon

MuaCoNon Thành viên mới

congvanden mến!
    Mình không trải qua những sự việc như bạn nên chắc không thể cảm nhận hết nỗi đau mà bạn đang gánh chịu nhưng mình nhìn thấy bạn đang chết dần chết mòn trong sự đau khổ và tuyệt vọng. Sao thế nhỉ khi Bạn là 1 cô gái tốt và được rất nhiều người yêu thương, quan tâm. Ngày xưa ấy bạn đã quá mạnh mẽ, quá cố chấp khi lựa chọn bước đi dù thực ra theo mình nghĩ có thể còn 1 giải pháp khác. Nếu là mình (là mình thôi nhé) mình chỉ bước đi khi mình hoặc anh ấy đã không còn yêu nhau nữa... Nhưng Mình tin bạn có những suy nghĩ của riêng bạn và cân nhắc kỹ càng khi quyết định việc đau lòng này. Bạn đã dũng cảm lựa chọn con đường đi ấy thì giờ hãy vui vẻ mà bước đi bạn nhé. Nhạc sĩ Trịnh Công Sơn tuy đã qua đời nhưng vẫn để lại 1 lời khuyên cho những người đau khổ trong cuộc đời này:
    "Hãy yêu ngày tới dù quá mệt kiếp người, còn cuộc đời ta cứ vui, dù vắng bóng ai...
    Trái đất vẫn quay, con người vẫn phải sống không vì mình mà vì những người thân yêu. Bạn và mình vẫn còn sống, còn nhìn thấy, còn cảm nhận được cuộc sống này ấy là vẫn còn may mắn hơn nhiều người bất hạnh khác. Mình hy vọng giữa thành phố Hồ Chí MInh ấm áp này sẽ xua tan được giá lạnh trong lòng bạn. Mong một ngày bạn sẽ lại nở 1 nụ cười rạng rỡ để bước những bước đi mạnh mẽ vững chãi đến bến bờ hạnh phúc!
    bạn từng nghe câu nói này chưa nhỉ
    "Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi"
  4. conuoidayho

conuoidayho Thành viên mới

Chị ơi, vậy là chị đã bình tâm trở lại rồi đấy. Vậy là chị đã sẵn sàng đón nhận cuộc sống tươi đẹp mới rồi đấy. Chị à, em tin chắc đấy, là chị sẽ hạnh phúc.
  5. conuoidayho

conuoidayho Thành viên mới

híc, em đúng là láu táu, mới đọc mấy post gần đây của chị đã cảm thấy chị hơi ổn rồi, nào ngờ đọc tiếp mới thấy chị vẫn còn bất an lắm. Sao chị nặng tình quá vậy. Chị phải biết thương mình chứ. Chị quên anh ấy đi. Cũng đừng bi luỵ nữa chị à. Ai càng làm chị đau thì chị lại càng phải mạnh mẽ chứ. Nếu chồng em mà làm em đau thế thì em quên ngay lập tức, chứ đừng nói đến chuyện nhớ nhung yêu đương.
  6. ChitMeo

ChitMeo Thành viên mới

Sự thật là không bao giờ. Mãi mãi không bao giờ còn như xưa. Mọi thứ đã thay đổi.
  7. ChitMeo

ChitMeo Thành viên mới

Vậy là vẫn còn cái để làm lại ! Kết cục vẫn có thể cứu vãi.
  8. ChitMeo

ChitMeo Thành viên mới

Lý do duy nhất và cũng là lý do quan trọng nhất trong việc này. Và đó cũng là cái tôi cần nhất lúc này để cứu vãn cuộc hôn nhân của chúng tôi. Mong rằng chị lại tìm thấy hạnh phúc bên người chồng của mình.
  9. ChitMeo

ChitMeo Thành viên mới

Vợ tôi còn không có được người mẹ chồng như bạn. Bố mẹ tôi còn áp đặt vợ tôi là quên chuyện đó đi...
    Giờ tôi thấy rằng chỉ có thể bỏ tôi thì vợ tôi mới tự tin lên được.
  10. ChitMeo

ChitMeo Thành viên mới

Bạn có một người mẹ chồng thật hiểu biết. Bây giờ đã ly dị rồi. Mối quan hệ mẹ chồng - nàng dâu bây giờ sẽ ra sao ?