1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngoại tình .....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi congvanden, 18/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congvanden

congvanden Thành viên mới

Chắc bạn nghĩ mình là kẻ khờ khạo lắm đúng không Rosebud? Bạn bạn đã trải qua mối tình đầu chưa ?
  2. Rosebud

Rosebud Thành viên quen thuộc

Cũng không chắc là đã trải qua mối tình đầu chưa nhưng có thể chắc chắn với bạn một điều là mình đã lấy chồng và có con cái. Anyway, cũng chỉ là muốn tốt cho bạn thôi mà, cô bé! [​IMG]
  3. congvanden

4. congvanden

Tôi không điện thoại cho anh nhưng có điện về hỏi thăm tình hình mẹ anh trong những ngày mưa bão...hai người đã nói chuyện rất lâu, mẹ chồng tôi lại khóc sụt sùi, tôi cũng chẳng biết nói gì để an ủi bà....bà hỏi tôi sao đi lâu thế không về chăm sóc cho ba mẹ ....câu hỏi đó làm tôi thấy mình thật có lỗi....
    Ba mẹ chỉ có duy nhất một người con là tôi, khi tôi lập gia đình, tưởng rằng ba mẹ sẽ không còn phải nghĩ nhiều cho tôi nữa...nhưng số phận tôi không được may mắn, làm ba mẹ buồn khổ và phải lo lắng cho cuộc đời bấp bênh của con gái mình....Tôi muốn làm họ vui, muốn nói với họ thật nhiều rằng hãy yên tâm và cho tôi thêm thời gian ....rồi mọi chuyện của tôi sẽ tốt đẹp.....
    Mấy hôm nay xem báo chí thấy mưa lũ lại sắp đổ vào Hà Nội, lòng tôi lo lắng bồn chồn không yên....Thật sự tôi chẳng biết làm thế nào, dù Ba má không muốn tôi phải nghĩ ngợi nhiều nhưng tôi tự thấy mình tồi tệ quá... Tôi buồn lắm... tôi chẳng biết mình nên sống thế nào cho phải nữa....tất cả có đáng để tôi cư xử thế này với Ba mẹ mình hay không?......Sao tôi lại sợ cái tình yêu trong con người tôi đến thế.....tôi cứ phải bỏ chạy mà không dám quay đầu nhìn lại xem mình đã đánh mất những gì ....và lúc này khi tôi nhận ra điều đó tôi vẫn không đủ tự tin để trở lại Hà Nội.....Tôi sợ mình sai lầm và mọi chuyện sẽ còn nghiêm trọng hơn nữa....
    Thôi cũng đành vậy ! Con mong ba mẹ hãy tha thứ cho con.........
  5. hienuvn

hienuvn Thành viên mới

Chị ạ, khi con người ta gặp suôn sẻ trong cuộc sống thì nói j cũng hay.
    Em hiểu cảm giác giằng xé trong chị.
    Tất cả sẽ qua, rồi sẽ qua thôi. Mạnh mẽ chị nhé
  6. nnhoa123

nnhoa123 Thành viên quen thuộc

Mọi người đừng trác chị congvanden, có ở trong hoàn cảnh đó mới hiểu tại sao người ta như vậy. Em nghĩ ai ở vào hoàn cảnh chị ấy cũng thế thôi. Tình yêu vốn đã đẹp mà, em không nghĩ chị ấy lí tưởng hóa tình yêu. Uh, thì nếu chồng ngoại tình chút thôi và biết ăn năn quay lại còn có thể tha thứ, đằng này anh ấy lại có con, một đứa bé mà anh ấy cũng mong chờ, song lại trớ trêu là không phai con của chị - vợ anh ấy. Yêu ai chẳng muốn đẹp muốn tốt, chị ấy cũng có phải là vui vẻ gì khi chia tay chồng cơ chứ. Không thông cảm được thì xin đừng trách cứ. Người ta đã đau khổ đủ rồi mà.
    Giọt nước tràn ly.
    Chị ah, chị đang bắt đàu một cuộc sống mới, khoa khăn lắm chị mới làm được như vậy, hãy bỏ qua những dằn vặt hiện tại đi. Bố mẹ chị còn có nhau, còn có niềm hi vọng là chị. Chị mau mau tìm được thanh thản và hạnh phúc cho mình mới là chăm bố mẹ chị
    Chị gắng lên.
    Gửi chị nè:
  7. tungint

tungint Thành viên mới

Congvanden oi. Bạn này nói cũng có ý đúng đấy. Cái làm bạn khổ là do bạn còn suy nghĩ mãi không thôi, còn nặng tình tưởng nhớ. Thật ra cuộc đời nó vẫn thế, cái khổ của con người là có cảm xúc. Nếu bây giờ bạn tự nghĩ là bạn vui, tự xác định được là tình duyên đã hết, giữ trong lòng chỉ là chút hồi ức mà thôi thì bạn sẽ đỡ khổ rất nhiều. Tôi trước đây cũng thế, nặng tình than khóc, mà sau này sau khi tự giải phóng cho mình rồi mới thấy là than khóc làm gì, uổng công lắm. Cuộc đời vẫn còn nhiều điều đẹp, bạn tự tìm niềm vui, tự giải phóng cho những suy nghĩ của mình thì dần sẽ thấy đời nhẹ nhàng hơn.
    Tôi nói thế mong bạn hiểu là nếu bạn không tự giải phóng cái gốc rễ bi luỵ trong đầu bạn thì không ai giúp được bạn cả. Chứ còn ai vào đây đọc mà chẳng thương bạn, chẳng xót xa. Ai cũng mong kết cục tốt cho bạn. Sau này khi bạn thanh thản nhìn lại có thể bạn sẽ thấy là ...
    Còn về anh chồng bạn thì bạn hãy giữ im lặng đi. Nói với nhau nữa để mà làm gì lúc này. Cái việc anh ấy đến giúp nhà bạn tôi chẳng thấy giúp ích gì cả. Anh ấy ích kỷ quá, nếu còn chút tấm lòng thì nên im lặng đi để bạn còn tìm được cuộc sống mới chứ. Còn cứ làm bạn dằn vặt làm gì. Phụ nữ dại quá bạn ơi.
    Và bạn gọi điện về cho mẹ chồng cũ làm gì. Đôi khi trên đời này sự im lặng giúp đưọc biết bao điều.
    Bạn bị một vết thương lớn, nhưng ngày nào cũng mở nó ra ngắm nghía, thậm chí còn đụng chạm vào nó thì bao giờ nó mới lành đây.
  8. hoa_lan

hoa_lan Thành viên mới

Chị đừng lo chị ạ ! Rồi mọi chuyện sẽ qua, chị hãy lo cho mình, vì chị vui thì Ba mẹ chị mới vui được....
  9. congvanden

Quả thật H là một con người có cá tính quá mạnh (hay nghệ sĩ ai cũng vậy tôi cũng không hiểu nữa) Anh miệt mài theo đuổi tôi mà không cần biết tình cảm tôi dành cho anh thế nào....Lúc đầu tôi thực sự cảm thấy không thoải mái, nhưng sau này H cũng chẳng yêu cầu gì nhiều ở tôi, anh luôn nhắc tôi đừng bận tâm đến tình cảm của anh, chỉ cần coi anh như một người bạn là được....trên thực tế tôi vẫn coi anh là bạn bè nên cũng không muốn mình bận tâm nhiều thêm nữa.....
    Sau khi quay lại Sài Gòn tôi không nghĩ nhiều về Hà Nội, tôi cố gắng làm việc, chơi thể thao...hoạt động ngoại giao nhiều hơn trước để giữ sức khỏe và thoải mái tình thần....thực sự tôi cảm thấy mọi thứ đang tốt dần lên, tôi thấy mình mạnh mẽ và tự tin hơn....
    Trước đây mỗi khi phải gặp gỡ khách hàng, đối tác, tôi thường cử trợ lý đi thay, tôi thực sự cảm thấy tinh thần mình không còn tốt sau khi cuộc hôn nhân đổ vỡ....tôi thấy mất tự tin về bản thân....nên những lần như vậy tôi thường hướng dẫn họ rồi để họ tự đi làm, ngoại trừ những việc không thể tránh được....
    Gần đây sau chuyến đi Hà Nội tôi muốn thay đổi mình, muốn lấy lại niềm tin vào bản thân, không muốn thu mình mà suy nghĩ lung tung nữa....tôi trở lại trực tiếp tham gia đàm phán với đối tác, giao lưu khách hàng....những buổi vui chơi văn hóa công ty...và quả thực cách làm này đã có tác dụng....tôi thấy mình hạnh phúc hơn, giá trị hơn...tôi có thêm nhiều bạn bè mới và một vài người đã đề nghị hẹn hò tìm hiểu...Tôi chưa hẹn riêng với ai nhưng điều đó cũng làm tôi có chút cảm giác miềm vui đang trở lại.....
  10. rukawa_bigball

rukawa_bigball Thành viên mới

tốt rồi...hệt như chữ kí chị đang để....Rồi mọi chuyện sẽ qua............
    Chúc chị sớm bình phục và có lại niềm vui niềm hp trong c/s bởi chị đáng đc nhận những thứ ấy :)