1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngoại tình .....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi congvanden, 18/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HoangxDung

HoangxDung Thành viên mới

Xin chúc mừng hạnh phúc của bạn. Mừng vì bạn đã tìm thấy tình yêu. Đọc những gì bạn viết về tình yêu của 2 người, tôi thực sự thấy vui lây. Hãy tận hưởng những điều đẹp đẽ trong thời gian này nhé.
    Tuy nhiên, tôi nghĩ sẽ tốt hơn cho tình yêu của 2 người nếu đừng duy trì một mối quan hệ song đôi (vừa là người yêu, vừa là đồng nghiệp). Chắc bạn cũng hình dung được những hệ luỵ của mối quan hệ song đôi này. Bởi mỗi một quan hệ đều có một thứ ?okhung? ứng xử và ở đó mỗi người đều đóng một ?ovai trò? nhất định nào đó. Sự lẫn lộn vai trò trong quan hệ song đôi có thể khiến 2 bạn tự gây khó cho mình sau này.
    Đó là nhận xét của cá nhân tôi - một người không quen nhưng luôn mong mỏi bạn được hạnh phúc. Thương bạn rất nhiều.
  2. congvanden

congvanden Thành viên mới

Em cảm ơn chị HoangxDung đã trở lại, cảm nhận và chia sẻ với những dòng tâm sự của em...
    Hi vọng rằng với những bài viết sau này của mình, em sẽ được chị khuyên bảo, đồng cảm và chỉ đường ...
    Em cảm ơn chị nhiều
    Em CongVanĐen
  3. congvanden

Ngày cuối tuần đầu tiên sau khi Q trở lại, anh đưa tôi đi chơi lòng vòng trên những con đường thân thuộc của Hà Nội? bầu trời đẹp trong xanh, làn gió mát thoảng qua mái tóc, rồi những cử chỉ dịu dàng chúng tôi dành cho nhau ? tất cả, làm tôi cảm nhận rằng từng phút giây bên anh là những khoảng thời gian tuyệt vời nhất mà đã quá lâu rồi tôi không có được? Tôi biết, trong tôi có chút mặc cảm khi đến với anh, nên vẫn còn e ngại không vượt qua được mình?Q đã hiểu tôi và trân trọng những điều như thế? anh mang đến cho tôi cảm xúc dâng trào, con tim lâng lâng loạn nhịp trong men say tình yêu, tôi như thấy mình là người hạnh phúc nhất trên cõi đời này?.
    Thật lạ ! Chỉ từ những sự việc rất nhỏ tôi cũng cảm nhận được tình yêu của mình? tôi ngồi sau Q ngại ngần không xích lại ?đôi bàn tay bối rối chẳng dám chạm vào anh?.rồi những ánh mắt tôi vội vã quay đi vì bị anh bắt gặp? dường như anh đều đọc được hết những cảm xúc này? Chúng tôi đi dạo bên nhau trên những con đường quá đỗi quen thuộc được thiên nhiên trải đầy nắng gió? cảnh sắc đều đã cũ với tôi, vậy mà hôm nay mọi thứ lại như là mới mẻ, rạo rực đánh thức cảm xúc trong lòng người?Chúng tôi ngồi đối diện với nhau cạnh cửa số lớn của quán café nằm sát bên hồ Hoàn Kiếm, cùng ngắn nhìn những khuôn mặt vội vã lướt qua ô cửa, cùng cảm nhận cuộc sống thú vị xung quanh?và rồi, Q nắm lấy tay tôi rất nhẹ nhàng?. nhưng với tôi cái nắm tay ấy không hề đơn giản?trái tim tôi nhói lên xao xuyến, ngượng ngùng e thẹn trong cảm xúc rộn ràng? luống cuống không biết làm gì, tôi vuốt đi vuốt lại mái tóc của mình và cứ thế cúi xuống không dám nhìn anh?
    Ôi Q ơi !
    Anh đã chiếm một vị trí thực sự quan trọng trong em, em đã chìm sâu trong tình yêu này và không còn ý trí nữa rồi? điều đó làm em được thỏa lòng khao khát yêu thương nhưng cũng làm em giật mình trong từng giấc ngủ, trong từng khoảnh khắc nao lòng của cuộc sống? em thấy mình chơi vơi khi nỗ lực níu giữ hạnh phúc mong manh này... luôn bị ám ảnh trước nỗi lo tất cả sẽ vội vàng tan biến ?và rồi em lại quay quắt trong biển tình mênh mông của chính mình?. Ánh mắt anh chứa chan tình cảm, đôi tay anh cứng cỏi và ấm áp? em tin tưởng anh, tin tưởng tình cảm anh đang dành cho em là thực sự, là bao dung, là đồng cảm?. nhưng em không vượt qua được cảm giác bất an và áp lực của chính mình, em biết, dù có yêu anh nhiều như thế, em cũng không thể làm cho mối tình này trọn vẹn? giờ em chỉ biết hi vọng vào số phận sẽ mỉm cười với mình, hi vọng cuộc sống không dày vò em bởi sự chênh lệch giữa hai ta?. và hi vọng anh sẽ không buông em ra dù có gặp phải bất cứ khó khăn gì chăng nữa?.
    Hà Nội bất chợt đổ một cơn mưa rào, tôi chui vào áo mưa sau xe anh ?chúng tôi cứ thế đi dưới mưa vì cả hai đều muốn như vậy?mưa giăng tứ phía, gió thổi từng cơn tạt vào làn da tôi se lạnh? tôi xích lại gần hơn chút nữa?đôi tay ngần ngừ ôm lấy anh, rồi bất giác, tôi dựa vào lưng anh và cảm nhận hơi ấm nồng nàn?tôi nhắm mắt lại và không nghĩ gì nữa?tôi muốn giữ khoảng lặng này cho riêng mình để cảm nhận con tim tôi đang nghẹn ngào?
    Được congvanden sửa chữa / chuyển vào 17:09 ngày 17/08/2009
  4. CrazyCowM

CrazyCowM Thành viên mới

Congvanden thân mến !
    Đã đến lúc em cần thay đổi cái chữ ký của mình đi thôi !
    Chúc mọi chuyện tốt lành cho các bạn !
  5. HoangxDung

HoangxDung Thành viên mới

Congvanden thân!
    Những gì bạn đã và đang trải qua luôn gợi cho tôi một sự thương cảm và xúc động xâu sa. Mặt khác, tôi rất thích đọc những đoản khúc mà bạn viết. Nó biểu lộ một tâm hồn đẹp, phong phú và sâu sắc. Vì vậy, tôi vẫn luôn dõi theo tâm sự của bạn, dù rằng công việc của tôi thời gian gần đây không cho phép tôi online thường xuyên.
    Có một câu hỏi vui thế này: "Cần bao nhiêu nhà Tâm lý học để chuyển dời một củ hành?" Câu trả lời là: "Chỉ cần một người, nhưng củ hành phải thực sự muốn di chuyển". Câu chuyện vui trên phản ánh triết lý về sự thay đổi. Bất cứ sự thay đổi nào diễn ra trong cuộc đời mỗi người cũng phải bắt đầu từ mong muốn và cố gắng của chính họ. Một ai đó có thể hướng dẫn họ vượt qua khúc quanh, nhưng ko ai có thể đi qua khúc quanh thay cho họ.
    Vì vậy, tôi rất mừng vì trong những đoản khúc gần đây, bạn đã tự tin hơn với quyết định của mình. Dù bạn chọn con đường từ bỏ hay chấp nhận thì bạn cũng sẵn sàng đối diện với sự thật, với tất cả những rủi ro mà bạn có thể gặp phải và tự chuẩn bị cho mình cả về tinh thần và vật chất để đối diện với tình huống xấu nhất. Khi bạn dũng cảm nhận trách nhiệm về mình trong việc được hạnh phúc hay bị khổ đau trong cuộc sống thì bạn sẽ thanh thản và đủ sức mạnh để đưa ra một quyết định quan trọng về tình cảm.
    Thân tặng bạn bài hát Tạ tình của Hoàng Thi Thơ:
    http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Ta-tinh-Ngoc-Son.IWZB9COI.html
    Chúc 2 bạn luôn hạnh phúc.
  6. hunghbb

hunghbb Thành viên mới

Chào bạn Congvanden, đã theo dõi topic của bạn suốt thời gian qua, cảm thông với bạn nhiều nhưng thực sự không biết động viên bạn như thế nào nữa. Đến bây giờ thì tốt hơn rất nhiều rồi, tôi nghĩ không chỉ tôi mà tất cả mọi người theo dõi topic của bạn đều tin rằng quyết định của bạn là đúng đắn. Vậy hãy sống với tình cảm của mình, giữ gìn nó bạn nhé. Chúc hai bạn mãi vui vẻ!
    (Happy ending cũng nên thông báo cho cả nhà được biết nhỉ?).
  7. doraemonk

doraemonk Thành viên mới

Có phải chúng ta đang ngoại tình không nhử
  8. hienuvn

hienuvn Thành viên mới

Chị ơi trong cuộc sống này đâu có j trọn vẹn 100% đâu, khi anh ấy quyết định đến bên chị, tức là anh ấy đã chấp nhận yêu chị bằng chính con người hiện tại của chị rồi, em tin thế.
    Chị hãy tự tin vào bản thân chị nhé !
    Yêu chị
  9. nguyenvietbach

nguyenvietbach Thành viên rất tích cực

chúc mừng chị, cuối cùng thì chị cũng đã có được tình yêu của mình. Cố gắng chị nhé, đọc truyện của chị mà Em cũng cảm thấy vui, buồn rồi hạnh phúc khi chị được hạnh phúc, cảm giác thực sự rất muốn chia sẻ.. một chuyện tình đẹp :).
    Được nguyenvietbach sửa chữa / chuyển vào 09:16 ngày 18/08/2009
  10. congvanden

Người thân thiết đầu tiên mà Q muốn giới thiệu tôi là Chi Anh - người em gái ruột? trước buổi gặp gỡ Q không kể nhiều cho tôi nghe về cô ấy? anh cứ khơi gợi tính tò mò của tôi bằng những lời đùa úp mở, làm tôi cảm thấy có chút hồi hộp trong lòng? khi gặp mặt, Q nói với cô ấy, tôi là bạn gái của anh, Chi Anh đã đón tiếp tôi bằng thái độ thân thiện và gần gũi.. cô ấy có phong cách giao tiếp làm tôi cảm thấy chúng tôi như đã quên biết từ lâu vậy?và rồi tôi nhanh chóng nhận ra rằng đúng là Chi Anh đã biết về tôi từ lâu dù chưa hề gặp mặt, Q đã kể cho cô ấy nghe mọi chuyện?
    Gia đình Q chỉ có hai anh em, Chi Anh là một kiến trúc sư trẻ, cô mới ra trường hai năm và đang làm việc tại phòng thiết kế của một công ty Kiến trúc ở Hà Nội?Chi Anh có vẻ ngoài cá tính và rất tự tin, đặc điểm nổi bật mà tôi nhận thấy ngay từ buổi đầu gặp gỡ là cô ấy rất chân tình? Hai anh em Q thân nhau như bạn bè, tôi thấy ở họ thứ tình cảm gắn kết, yêu thương, trìu mến lẫn nhau? qua buổi nói chuyện tôi còn được biết thêm Chi Anh chơi guita rất giỏi, cô ấy không những chơi cổ điển mà còn thường xuyên đệm đàn cho Q hát vào những lúc anh em họ rảnh rỗi? và cả ba chúng tôi đều có chung sở thích là âm nhạc?
    Chi Anh làm tôi cảm thấy dường như tôi đã có thêm một người bạn mới, một người bạn có thể thân, có thể chia sẻ và cởi mở, chúng tôi có những điểm trung trong tâm hồn và đồng điệu trong cảm xúc ? tôi hiểu rằng Chi Anh đã biết mọi chuyện về tôi, về quá khứ và về những gì thiếu hụt so với anh trai cô ấy? nhưng Chi Anh đã đón nhận tôi bằng đôi tay chân thành, làm tôi có cảm giác rằng tôi là một phần trong cuộc sống của họ? tôi thực sự xúc động vì điều đó?.
    Lúc này, chuyện tình cảm của tôi và Q mọi người trong công ty đều đã biết cả, tôi cũng không có ý định che dấu điều đó trước mọi người, tuy vậy, trong lòng cũng có chút khó khăn mặc dù bên ngoài tôi luôn cố gắng để tỏ ra không có chút gì băn khoăn?nhưng rồi bên cạnh những ánh mắt tò mò tôi cũng nhận được lời đồng cảm của những người đồng nghiệp hiểu chúng tôi?Q thì mạnh mẽ hơn, anh luôn nhắc tôi đừng bận lòng? hãy cứ là mình và hãy sống vì mình.. Nhưng có lẽ tôi sẽ phải nghiêm túc suy nghĩ xem với tình trạng tôi và Q là đồng nghiệp như hiện nay liệu mọi chuyện có gì phức tạp ? Dù trong công việc hàng ngày chúng tôi rất rõ ràng và gần như không đề cập đến chuyện tình cảm ?cả hai cũng đều bận với phần việc của mình? nhưng tôi vẫn cảm thấy có chút gì không ổn và trong lòng thấy bất an? có lẽ tôi sẽ tâm sự nghiêm túc với Q suy nghĩ này và cần phải bàn bạc với anh xem nên làm thế nào thì tốt hơn cả?.