1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngồi bên em - nên làm gì tiếp bây giờ ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi merseyside, 06/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Thế này bạn nhé, tôi nói thẳng, nếu có đau thì tôi xin lỗi, nếu bạn ko thích nghe thì cư snói tôi sẽ xoá.
    Có những bạn ở trên cứ an ủi 1 cách kì quái rằng còn cơ hội thế nọ thế kia tôi là phụ nữ và thấy rõ rằng cô này chẳng yêu gì bạn cả, ko mà mãi mãi ko yêu bạn. Cô ấy nhận sự quan tâm của bạn như 1 cái sự hiển nhiên, cái chuyện rõ ràng là nó phải thế mà ko biết trân trọng điều đấy. Cô ấy thừa biết bạn yêu cô ấy và cô ấy ko yêu bạn nhưng tội gì, có thằng khổ vì mình, làm hộ mình cũng sướng.
    Tôi ko nói cô ấy là người xấu nhưng đời là thế, có những người ta ko thể yêu là ko thể yêu dù họ có vì ta đến thế nào. Có điều mỗi người có cách xử lý khác nhau, như tôi nếu tôi biết tôi ko thể yêu họ thì tôi làm mọi cách để họ hiểu ra điều đó, ko muốn nhận sự giúp đỡ của họ dù đôi khi có hể hơi phũ. Đấy là cách của tôi còn cô của bạn có lẽ khác.
    Đơn giản thế này nữa nhé, bạn thân tôi tôi dù ko phải người tôi yêu nhưng nếu gặp chuyện gì, say rượu hay sao đó trong hoàn cảnh đặc biệt tôi đều rất lo lắng, cô của bạn đơn giản là ko hề yêu bạn và quá quen nhận chứ ko phải cho từ bạn.
    Cô này có xu hướng thích yêu kiểu khổ ải. Nghĩa là người đối xử với cô ta càng tệ cô ấy lại càng nghĩ là do người đấy yêu cô ta và mê mệt người đó.
    Nếu là bạn tôi nói thẳng lòng mình 1 lần và bỏ đi nói rằng đã mệt mỏi vì sự hờ hững của cô ấy. Bạn hãy tự biết quý trọng bản thân mình hơn chút đi. Bạn ra đi có thể cô ấy sẽ nhận ra cái gì mĩnh đã mất, còn nếu bạn thuộc tuýp người - ko thể nào yêu với cô ấy, thì sự ra đi là tự cho mình 1 cơ hội kiếm 1 người khác phù hợp và yêu mình hơn.
    Đời ko như là mơ, sống cần yêu quý bản thân để có sự tỉnh táo trong cuộc sống bạn ạ. Yêu hết mình ko phải là sai nhưng nên dành tình yêu đó cho người náo xứng đáng và yêu mình chứ đừng phí phạm 1 cách vô vọng đến vứt đi cả bản thân như vậy.
  2. missyou88

missyou88 Thành viên mới

Thêm cả bài viết này nữa thì em đã vote cho chị rồi nhé.
    Chị có niềm tin vào bản thân mãnh liệt thật
    @chủ top: Nói thì đau lòng nhưng mình cũng thấy là cô ấy ko ghét bạn nhưng ko hề có cảm xúc yêu đương với bạn. Với hoàn cảnh này, có lẽ sẽ chẳng thể nào có đc cái tình yêu gọi là ''''mưa dầm thấm lâu''''. Bạn có cố nữa thì cảm xúc của cô ấy đối với bạn cũng chỉ đến đc ngưỡng ấy thôi.
    Con gái vốn tham lam mà, vẫn thường vẫn muốn giữ bên mình nhiều kẻ mà
    Haizz, kể ra thì con người cũng hay thật, cứ cái gì ko đạt đc, khó nắm bắt đc là lại cứ thích đâm đầu vào...
  3. daigaionline

daigaionline Thành viên mới

Có lẽ bạn cũng là một người đa cảm như tớ, giờ tớ sợ mọi thứ tình cảm, khi vướng vào thấy mình yếu đuối và thật dại.
  4. merseyside

merseyside Thành viên mới

em cám ơn chị rất nhiều.
    Em cũng hiểu rằng cô ấy không có tình cảm với mình, nhưng có một cái gì đó vô hình, nó cứ thôi thúc em giúp đỡ cô ấy, cứ đẩy em vào hết tình huống này đến tình huống khác từ việc cùng nhau apply. Em không hề hối hận vì những gì đã làm cho người ta, vì đó là sự lựa chọn của em...em không hề hối hận vì bỏ qua cơ hội đến với những cô gái khác mà em hoàn toàn có thể có... em chỉ hối hận vì dường như em đang đánh mất chính mình.... Đôi khi em tự hỏi , mình giỏi thật khi có thể chịu đựng đựoc đến bây h sau gần 2 năm.
    Vì thế em đang dừng lại...
    Em không phải là một người quá ảo tưởng, mà em chỉ muốn đã làm đã cố gắng thì hãy cố gắng đến cùng để sau này không bao h phải hối hận ... nhưng h em chợt nhận ra đâu sẽ là giới hạn cho mối quan hệ này... ?
    Em hoàn toàn có thể hình dung ra cuộc nói chuyện của em với cô ấy, dù ở thời điểm này hay là đến cuối của cuộc hành trình :
    - Bạn biết đấy, tớ không yêu bạn. Cám ơn tất cả những gì bạn đã làm cho tớ.
    Nhưng hài hước nhất có lẽ là điệp khúc
    - Tớ ngại nghĩ nhiều lắm, sống cho đơn giản thôi ....
    Em không ngại đối mặt với sự thật, nhưng có lẽ chị cũng hiểu, c/s ở xứ người buồn thế nào, nếu nói ra bây h thì sẽ phải đối mặt với nhau hàng ngày như thế nào ? Giận nhau mãi làm sao được , rồi lại xuề xòa cho qua thôi mà.....
    Thôi thì em cứ theo chủ nghĩa tự nhiên, tiếp tục cuộc hành trình, vẫn sẽ quan tâm đến cô ấy như một người đàn ông chăm lo cho một người phụ nữ, nhưng em sẽ phải trở về với chính mình, sẽ không chạy theo cảm xúc của cô ấy nữa. Khó lắm, phải không ? khi em vẫn còn đang u mê như thê này. ...
  5. Blueriverhp

Tôi nghĩ cậu chả hiếu ý tôi gì cả. Thôi đã nói thì nói cho nốt. Tôi ko rõ cậu bao nhiêu cái xuân xanh mà còn uỷ mị và sến sịa đến thế . Cậu xin được học bổng đi du học Pháp nên tôi tin và cũng mong là trong đầu cậu cũng phải có chút gì đó gọi là tư duy chứ phải ko?
    1) Tôi ko nói cậu nên hối hận vì đã giúp đỡ cô ấy, tôi nói rồi tôi ko nghĩ cô ấy là người xấu. Việc giúp thì đã giúp rồi, đến bạn bè cần ta còn giúp nữa là người ta yêu. Cái gì qua thì đã qua rồi, ko việc gì phải ngồi đó mà hối hận vì những việc mình đã làm. Giờ ngồi đó mà suy nghĩ người đó có xứng đáng nhận tiếp những gì mình dành cho họ ko.
    2) Tôi thì tôi nghĩ cậu ko chỉ ảo tưởng mà còn mù quáng, tự lừa dối bản thân, ko phải về việc cô ấy sẽ yêu cậu mà về việc cậu tiếp tục làm người đàn ông nọ kia. Xin cậu. Cậu rảnh quá vậy, cậu ko có việc gì để làm ngoài việc chạy theo váy 1 cô gái ko coi cậu ra cái giống gì à? Cậu sang đấy để học hay để đi làm vú em vậy?
    Nước Pháp bao nhiêu người mơ ước đấy ko có bạn bè nào nữa cho cậu sao? Hay do cậu quá mất time vào cô ấy rồi nên chẳng có time cho bạn khác (cậu có còn là thằng đàn ông nữa ko?)?.
    Mà nước Pháp bao nhiêu điều có thể làm cậu lại ko nghĩ gì được cho bản thân à? Rảnh thì cậu đi làm thêm, rảnh thì cậu học thêm 1 thứ tiếng nữa. Biết tiếng Anh thì cậu đi học tiếng Pháp, biết tiếng Pháp thì cậu học củng cố tiếng Anh. Còn bao nhiêu sở thích có thể theo đuổi, cậu mà ko có cái sở thích gì ngoài cô ấy thì tôi cũng thấy cậu nhạt nhẽo quá đáng đó, mà nhạt nhẽo thì ko có cơ hội gì đâu. Tìm lấy 1 cái sở thích mà hoạt động tìm hiểu. Ko thì kiếm tiền làm thêm mà đi du lịch.
    3) Còn cái chuyện nói thẳng ấy mà. Tôi có bảo cậu nói thẳng xong là quay đít lại khỏi nhìn mặt cô ấy đâu. Cô ấy nói thế thì cậu cứ ok, giờ ta là bạn bè. Còn bạn bè thế nào thì cậu tự điều chỉnh cô ấy sẽ nhận ra. Bạn bè ko ai làm thân tôi đòi cho nhau cả, bạn bè là bình đẳng ko có 1 người thì dẫm đạp lên tình cảm của người kia đâu. Coi người kia như thằng ngốc, cần thì gọi, ko cần thì khỏi quan tâm, buồn với người yêu thì vớ lấy mà tâm sự ko quan tâm đến cảm giác của đối phương.
    Xin lỗi nói thẳng, cô nàng này ko xứng đáng để cậu vật vã như vậy. Cậu tự làm mình hèn đi trong mắt cô ấy rồi đấy. Còn nếu cái điệp khúc kia lặp lại, tự hỏi, người có suy nghĩ kiểu đấy (tức là có thể đau khổ, nghĩ phức tạp vì mấy thằng người yêu đối xử tệ với mình nhưng lại ko đủ kiên nhẫn để lắng nghe hay suy nghĩ về 1 người tốt với mình đến thế nói) thì có gì mà phải tiếc???
    Bạn bè, gặp nhau cứ bình thường, cái gì nhỏ nhỏ bạn bè giúp được thì cứ giúp nhưng nên trở lại làm đàn ông, làm con người đứng cho thẳng chứ ko phải quỵ lỵ nhé. Kiếm thêm bạn nữa đi. Tôi thấy cậu luẩn quẩn quá.
    Được Blueriverhp sửa chữa / chuyển vào 11:18 ngày 29/11/2009
  6. Blueriverhp

Thanks kưng . Thiệt là nhục, nãy bài bên trên viết sai 1 lỗi chính tả phải quay lại sửa . Dạo này bạn bè phê phán là dùng từ ngữ hơi bị lung tung ...
    Mà mình còn ko tin vào bản thân mình thì ai sẽ tin vào mình chứ phải ko nào? Tin vào bản thân khác với việc kiêu ngạo hay tự tin thái quá kưng nhé
  7. merseyside

merseyside Thành viên mới

Em biết rằng mình vẫn đang u mê, bi lụy và đánh mất mình khi đối diện với cô ấy, ...nên mới nhờ bà chị nói thẳng giúp em thoát khói cái vòng luẩn quẩn này.
    Chị ơi, những việc gì mà em dự định làm trong thời gian ở nước Pháp thì em đã và đang thực hiện rất đúng , kể cả kế hoạch đi du lịch các nước khác. Em vẫn làm theo những gì mình thích, vẫn nghĩ cho bản thân mà, vẫn enjoy cuộc sống ở đây để chính mình không cảm thấy quá nhạt nhẽo và vô vị.
    Còn về việc nói thẳng với cô ấy, có lẽ em có suy nghĩ khác chị, em sẽ để dành đến cuối chặng đường. Không phải là việc em chờ đợi hi vọng vào một cái gì đó nữa ? mà sự việc chỉ đơn giản là vì ngày nào em và cô ấy cũng phải gặp nhau khoảng 7,8 tiếng do tính chất công việc. Em không ngại đối mặt với sự thật, nhưng tốt hơn hết là không làm rối tung mọi thứ lên vào lúc này.
  8. Blueriverhp

Hôm nay mình ăn lộn cái gì mà dễ tính quá vậy ta, nói nhiều quá vậy ta
    Trời ơi là trời, lâu lắm ko xưng chị với zai nào, mình già thật rồi sao? (để trốn tránh tuổi già ta thường cho các zai trẻ lên làm anh tuỳ ý )
    Thế này em ạ, việc em quyết định thế nào em tự biết điều chỉnh và thực hiện cái gì tốt nhất cho bản thân và những người yêu quý mình (cha mẹ, gia đình, bạn tốt blah blah chứ ko phải cái cô mặc em say rượu đi ngoài gió lạnh nhá). Em đã quyết thế thì cứ thế mà thực hiện.
    Có điều, quyết thế rồi thì cũng nên tự điều chỉnh hành vi của mình từ bây giờ, đừng cung cúc tận tuỵ theo hầu cô ấy nữa nhá, mất mặt đàn ông Việt Nam lại có tương lai rạng ngời lắm. Làm mất mặt cả người đã sinh ra em mong em là trang nam tử hán đại trượng phu đầu đội trời chân đạp đất mà cái suy nguỹ cứ lẩn quẩn ko ra khỏi gấu váy của 1 cô gái ko coi mình ra cái giống gì.
    Giờ cứ việc mình mình làm nhá, coi như bạn bè bình thường, dãn bớt ra, cái gì trong tầm tay BẠN BÈ giúp nhau thì giúp chứ đừng giúp vì yêu, vì thương rồi lại vật vã với chả đau khổ nhá. Còn cô ấy mà láo, mà khó chịu gắt gỏng vớ vẩn là quai khẩn trương (ôi mình thật là vũ lực ). Quai ở đây là chấn chỉnh nhá, ko phải động chân động tay đâu, đàn ông mà phải dùng chân tay để giải quyết việc với phái nữ là hèn nhứt (ko phải nói em, chị nói chung chung thôi )
    Có bài hát nào hay tặng cậu nghe cho đỡ chán đời ko nhỉ? Chị toàn nghe mấy bài buồn bã, yêu đương tình củm sợ cậu nghe khi tâm thần chưa ổn định lại chỉ tổ tẩu hoả nhập ma
    Nghe bài này tạm vậy cho tâm hồn nó phơi phới, ngắm con gái đẹp cho thư thái tâm can (dạo này bị phê phán là nhăn nhở quá đáng )
    http://www.youtube.com/watch?v=E2tMV96xULk
  9. Blueriverhp

P/S: giờ mới nghĩ ra sao hôm nay mình dễ tính nói nhiều quá vậy. Là do mới hoàn thành tận 2 việc cần hoàn thành lận đâm ra hơi phởn . 3 ngày nghỉ thật là lười, lọ mọ mãi mới xong 2 việc ... may mà xong chứ ko lê lết sang tận tuần sau thì đến là khổ
  10. leonine

leonine Thành viên mới

Đc tận 3 ngày nghỉ ...,ước gì mình đc như cô ấy..,cả tuần rồi mới đc nghỉ một ngày,sáng thứ 7 thì đi thi Human factor,chiều thì lại lênh đênh...trên trời..về nhà đầu óc hơi quay quay ..,tư nhiên vào đây đọc thấy bạn Blue viết rất chuẩn hoàn cảnh của bạn trong này hơi hơi giông mình 7 năm về trước.. Minh chỉ viết ngắn gọn ,cach giải quyết tôt nhất bây giờ là bạn nên cắt đứt ko liên lạc một thời gian...khoảng 10 ngày huac 2 tuần,lúc đấy sẽ có 2 trường hợp xảy ra..1 là cô kia sẽ im luôn , 2 là cô ấy sẽ gọi điên chủ động liên lạc lại với bạn..Điều cốt yếu là bạn phải luôn giữ một trái tim nóng và cái đầu lạnh...Để thực hien điêu này cung khó lắm đây..vì ở Pháp có mạng Orange miễn phí tin nhắn....những lúc ngứa tay..lại xôi hỏng bỏng ko..! Nếu cô ấy chủ động liên lạc lại thì cũng đừng vồ vập ngay...,nếu rơi vào trường hợp 1 thì bạn nên giải tán luôn...Cũng la lối thoát cho bạn,lùi một bước sẽ thây trời cao đất rong , còn nếu la truơng hop 2 thì ban lên đây..Blue se chỉ cho bạn con đưong tiêp theo....[:Đ]