1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngôi Nhà Từ Thiện box Làm Đẹp P2: Cùng NTT "Chung tay góp gạo vì Quảng Bình thân yêu" Chi tiết trang

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 01/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bee56

bee56 Thành viên mới

hôm nay tranh thủ ra Ngân hàng làm mấy việc nên e cũng ck luôn cho bé Tả và bé Mẩy tiền bảo trợ t4 và t5 rùi ạ!
  2. locbiec

locbiec Thành viên mới

Cả nhà ạ. Theo thông tin em biết thì em Tiến ở viện Bỏng đã nhận được hơn 300tr tiền ủng hộ. Do hoàn cảnh đặc biệt, em giúp bạn mới bị vậy, nên c.BG vẫn quyết định gửi tặng 1tr. Nhưng bs ở đó lại bảo em là trường hợp này đuwọc ủng hộ nhiều rồi, có nhuwngx trường hợp khác còn nặng hơn mà chẳng đuwọc giúp đỡ gì cả. Vậy ý cả nhà thế nào ạ?
    [​IMG]</font
  3. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

4. be_muon-hoc

be_muon-hoc Thành viên rất tích cực

cái này em nghĩ cũng ko cần thiết ủng hộ thêm vì em tháy nhiều lắm rồi, ngay bên 1 hội từ thiện khac e tham gia cũng lập hẳn quỹ quy mô khá lớn cho vụ em Tiến này. Thêm nữa, tuy biết em cứu bạn là tốt nhưng cách làm em đó e ko ủng hộ, ai cũng như ậy thì ko ổn. Nên song song với việc ủng hộ e ý e nghĩ nên làm được những buổi học về phản xạ đúng cách và bảo vệ bản thân cho nhiều em nhỏ thì tốt hơn :P
  5. ba_gia_bon_chen

Sáng CN vừa rồi, tớ và Devil cùng mấy người bạn đã lên thăm trại trẻ HIV. Lần thứ 3 tớ đi rùi mà vẫn bị lạc đường, báo hại cả lũ phải trèo đèo vượt dốc, khiến cho cái xe bẩn thảm thương. :((
    Bọn tớ lên đến nơi thì quá 10h, nhưng vì có một nhóm SV tình nguyện lên chơi nên các em được chơi thêm 1 tý. Cũng may mắn phết.
    Mới gần 3 tháng mà đã thấy có thêm 5 bé sơ sinh mới rùi cả nhà ạ. :( Trông thương lắm. Ngủ thun thút bất chấp tiếng ồn ào xung quanh. Cứ như biết phận mình vậy. Hix..
    Tuy nhiên cũng có 1 tin vui là có 2 bé đã được xác nhận là âm tính và chuẩn bị xuất ngoại làm con nuôi. Mọi người còn nhớ bé Thu ko? Hình như cũng có vẻ triển vọng là âm tính đấy. Chắc phải đợi 10 tháng nữa mới biết chắc chắn nhưng trộm vía, trông bé khoẻ mạnh lắm. Mới 8-9 tháng mà nắm tay dắt đã đi được rùi. Chỉ tội hôm bọn tớ lên, trong người khó chịu hay sao í mà khóc suốt. Hix..
    Bọn tớ lần này đi mang theo cơ số thuốc trị giá 3 triệu do em Lộc Biếc mua hộ, cùng một ít quà bánh và sữa bột thôi.
    Ảnh ọt thì phải chờ em Devil vì bạn em ý chụp. Nhiều ảnh đẹp lắm. Em Devil thì ra dáng làm mẹ lắm rồi í.
  6. kem266

kem266 Thành viên mới

Mọi người đọc bài này chưa, muốn khóc quá
    http://dantri.com.vn/c167/s167-316463/loi-keu-cuu-cua-12-phan-doi-bi-choi-bo.htm
    Mình định đi 1 chuyến. Mọi người tổ chức nhé
  7. vietcharm

vietcharm Thành viên mới

Kem ơi, cậu tổ chức đi. Tớ đang quyên góp ở công ty. Hòm hòm mình sẽ làm một chuyến nhé.
    Cái tớ băn khoăn là phải tìm được nguồn tài trợ liên tục cho trung tâm này. Hoặc nếu không sẽ phải tìm cho các em một mái nhà khác
  8. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

Chị Kem ơi, trước hôm đi chị báo cho em trước với nhé. Để em xem hôm đó có phải đi làm ko? Nhé chị nhé. Mấy lần định đi mà cứ dính hết việc này tới việc khác ko đi được.
  9. ba_gia_bon_chen

Cái link dân trí mà Kem đưa đó, nhà mình có em Enchanteur đi vừa xong. Nghe em ý nói thì vấn đề ở trại này là hình như họ ko dùng tiền hỗ trợ nhiều cho các em thì phải.
    Túm lại là bây h đang nhờ Công An tỉnh điều tra. Chừng nào việc sử dụng nguồn viện trợ chưa rõ ràng thì e rằng mình có hỗ trợ cũng ko đạt hiệu quả đâu. :(
    Bây h quan trọng nhất là nếu có đk hoặc quan hệ thì tìm cách giúp các em được xuất ngoại, tổ chức lại cuộc sống và cách hoạt động của trại. Nhưng e rằng cái này ngoài tầm kiểm soát của bọn mình. :(
    Bọn tớ đã trao đổi qua ở topic bên kia. Các bạn vào đây đọc để có thêm thông tin nè.
    http://muare.vn/forum/ThoiTrang/2146121/trang-14.ttvn
  10. kem266

kem266 Thành viên mới

Mình xem trên 1 số diễn đàn cũng có biết thông tin về tt này.
    Mình định đi mang ít quần áo, mua lá tắm cho các bé. Nhìn bé nào cũng ghẻ lở thế thương quá, làm sao ngủ yên giấc được.
    Mình có thể đi các ngày thứ 5 (2/4), hoặc chủ nhật (5/4), thứ 2 (6/4). mình nghĩ thứ 2 là ngày nghỉ bù, có thể nhiều bạn đi được.