1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngôi Nhà Từ Thiện box Làm Đẹp P2: Cùng NTT "Chung tay góp gạo vì Quảng Bình thân yêu" Chi tiết trang

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 01/01/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. phuonglien88

phuonglien88 Thành viên mới

Một mùa xuân nữa lại về, mọi vui buồn, thành công trong năm đã dần qua đi, nhường lại đó là sự háo hức chào đón một năm mới với nhiều niềm tin và hi vọng được mở ra cho nhiều người. Song với những người bệnh , Tết Nguyên Đán đi kèm với sự giảm lượng người hiến máu nhân đạo .
    Để có máu nhằm cấp cứu và điều trị cho bệnh nhân trong dịp tết Nguyên đán, Viện Huyết học - Truyền máu Trung ương chính thức kêu gọi sự quan tâm, ủng hộ và tạo mọi điều kiện của toàn xã hội để việc vận động và thu gom máu đạt kết quả như dự kiến nhằm mục đích có nguồn máu để cấp cứu và điều trị bệnh nhân trong dịp tết Nguyên đán sắp tới.
    Nhà từ thiện cũng hưởng ứng cuộc vận động " Hiến Máu Nhân Đạo" , dự tính tổ chức buổi hiến máu ngày 01/03/2009 - vào 9h sáng . Thông tin chi tiết sẽ thông báo sau ..
    Đầu xuân giúp được j đó cho người bệnh là việc làm hết sức ý nghĩa . Chị em nào muốn tham gia thì đăng ký , copy phần dưới đây rồi ghi thêm tên mình vào sau cho dễ theo dõi nhé .
    Hiện nay danh sách gồm :
    1 . chị BGBC
    2. Chị Sun
    3. chị camchiu
    4 . phuonglien88
    5. size XL
    ..........................................................
    Được phuonglien88 sửa chữa / chuyển vào 11:04 ngày 10/01/2009

được vitba sửa chữa / chuyển vào 23:20 ngày 07/02/2009

được vitba sửa chữa / chuyển vào 09:41 ngày 22/02/2009
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cảm ơn em Liên nhé. Em nhanh nhẹn quá.. Hihi..
    KHẨN: tình hình là bọn tớ ko thể nhờ xe lên trại HIV. Vậy bi h choices của tụi mình là đi xe bus, cả nhà có phương án giải quyết gì không?
  3. soloiste

soloiste Thành viên mới

1 . chị BGBC
    2. Chị Sun
    3. chị camchiu
    4 . phuonglien88
    5. size XL
    6. Soloiste
    ..........................................................
    Em Liên cho chị hỏi, đi hiến máu đợt này là vào trước hay sau Tết thế? Địa điểm cụ thể thế nào? Hy vọng là tổ chức vào cuối tuần vì trong tuần chị ko đi đc
  4. phuonglien88

phuonglien88 Thành viên mới

Thời gian địa điểm sẽ quyết định sau nhưng tinh thần là sau tết chị ạ . Sẽ cố gắg vào cuối tuần vì có nhiều chị nhà mình đi làm mà . thank chị tham gia .
  5. xoatxoat

xoatxoat Thành viên mới

Vậy mình xin làm đại diện ở Sài gòn nhé
    Tên : Minh Tâm
    Đt : 08. 38999187- 0908652227
    Nick ttvn: xoatxoat
    YM mình ít khi lên nên tôt nhất sms cho mình hoặc pm nhé. Mong nhận được nhiều sự hợp tác từ SG
  6. ba_gia_bon_chen

@Chị XX:
    @All: Mai tớ với Bee, Sủi, Grace và bạn thân tớ sẽ lên thăm trại HIV. Sorry bọn tớ ko thuê được xe, tính đi xe bus nên ko thông báo rộng rãi. Bọn tớ đã mua được một ít thuốc, đồ chơi và bánh kẹo cho các em. Ít cửu vạn quá nên lần này khuân rất ít đồ. :">
    Có rì về mai sẽ báo cáo..
  7. ba_gia_bon_chen

Hi cả nhà.. Sorry cuối tuần mệt quá, h mới lên báo cáo tình hình được đây. Bọn tớ lần này đi trong nhà mình có mỗi tớ và Bee thôi. Hai chị em tưởng phải lếch thếch đi xe bus đến nơi thì may quá bé Ong tháo vát lại mượn được 1 chiếc xe ở phút cuối. Ko có xe mượn này thì chắc bọn tớ ko thể xách được gần chục kg thuốc mà em Lộc Biếc đã mua hộ.
    Thuốc lần này gồm 1 ít kháng sinh loại tốt + Nutroplex. Trông thì cũng chẳng nhiều lắm nhưng mà cũng nặng gần chục kg và trị giá 3.6tr. Hix.. Bọn tớ mua thêm ít sữa, đồ chơi và bánh kẹo, trị giá gần 1tr nữa.
    Đi lần này cũng gấp gáp vì đến đầu h chiều là phải trả xe nên bọn tớ cũng ko chơi lâu được với các bé. Đã kịp có thêm vài bé gia nhập nhà trẻ kể từ khi mình lên đây thăm khoảng nửa năm rùi cả nhà ạ. Bé Thu xinh xắn lần trước bi h trộm vía cũng nhớn lên kha khá rùi, bụ bẫm xinh lém cơ. Có 1 bé mới tên Huyền cũng kháu khỉnh đáng yêu ko kém. Có cả 1 bé mới được 4 ngày tuổi..
    Một vài tấm hình thui nhé.
    Bé Thu nè, lớn nhanh ko?
  8. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Bravo nhà mình. Hy vọng chuyện làm ăn buôn bán nhà mình sẽ thuận lợi trong năm nay để có thể giúp thêm nhiều trường hợp nữa.
    Tớ có đề nghị thế này. Năm nay ở VN nghe nói lạnh lắm, ko biết ở HN ra sao nhưng nghe bảo SG rất lạnh cho nên nhiều trẻ em nghèo ko có a áo ấm. Hay chị XX và chị em trong SG quyên góp quần áo cũ đem cho các em nhỉ.
    Em có một địa chỉ trẻ mồ côi mà bạn em hay đi nếu mọi người cần thì em đưa, hoặc chỗ nào khác cũng được.
    Keep up good work. We are making the difference now
  9. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

Ui, nhìn các bé dễ thương quá BG ơi.
    Chúc cả nhà năm mới vạn sự như ý, làm ăn phát đạt, xiền nhiều, ngày càng vững mạnh để có thể ủng hộ việc làm từ thiện này được lâu dài.
    BG ơi, ra Tết khi nào mọi người đi hiến máu thì báo tôi 1 câu nhé, để tôi sắp xếp. Mà đừng giáp Tết quá, để bác giúp việc nhà tôi lên đã thì mới có người trông em bé cho mẹ đi chơi
  10. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

Thiệp chúc mừng năm mới đến cả nhà nào!
    Cảm ơn mọi người vì đã ủng hộ và góp sức xây dựng nhà từ thiện trong năm nay nhé :D