1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngôi Nhà Từ Thiện box Làm Đẹp P2: Cùng NTT "Chung tay góp gạo vì Quảng Bình thân yêu" Chi tiết trang

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi phuonglien88, 01/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. joliejolie

joliejolie Thành viên mới

Xin chào các bạn,
    Chúng tôi là nhân viên và cán bộ dự án Mái Ấm Tình Thân của TW Hội LHPN Việt Nam, hỗ trợ phụ nữ và trẻ em nhiễm HIV/AIDS. Hiện nay, Mái Ấm đã đi vào hoạt động, có các dịch vụ miễn phí dành cho phụ nữ và trẻ em nhiễm HIV/AIDS tại Hà Nội và các tỉnh lân cận.
    Mái ấm hỗ trợ dịch vụ tư vấn tâm lý, giới thiệu đưa đến bệnh viện, cơ sở y tế và xã hội, có chỗ nghỉ qua đêm, góc học tập vui chơi cho trẻ em?
    Hiện nay, trẻ em nhiễm HIV/AIDS phải chịu nhiều thiệt thòi như: bị ghét bỏ, xa lánh ở trường học, thậm chí trong gia đình, sức khỏe yếu, mồ côi cha mẹ... Các cháu rất cần tình thương và sự cảm thông. Hi vọng các bạn sẽ chung tay giúp các cháu bằng hành động thiết thực ủng hộ những vật dụng sau:
    - Đồ chơi: bé trai, bé gái độ tuổi từ 2 tháng đến 12 tuổi?
    - Sách vở: sách tập tô, truyện cổ tích, truyện tranh, sách giáo khoa cấp 1, 2?
    - Văn phòng phẩm cho học tập: bút màu, bút chì, vở, giấy?
    - hoặc bất kì đồ dùng, vật dụng nào mà bạn nghĩ rằng một đứa trẻ yêu thích!!!
    Nơi tiếp nhận tấm lòng hảo tâm của các bạn.
    Hội Liên Hiệp Phụ nữ Việt Nam
    Trung tâm hỗ trợ phụ nữ phòng chống HIV/AIDS
    39 Hàng Chuối, Hà Nội
    ĐT 04 39715034/ 0942111186 (Hoàng Anh)/ 0913238279( Hà)
    Mái Ấm Tình Thân
    ĐT 04 62 516 539
    Email: CHproject09@gmail.com
    Nhà 38 Ngõ 2 Trần Phú Hà Đông Hà Nội
    Xin chân thành cảm ơn!!!
  2. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Chị BG: Em vẫn thấy nếu có điều kiện mình nên hỗ trợ gạo. Người ta thường bảo có thực mới vực được đạo mà. Ko ăn uống chắc trẻ em đi học cũng ko nổi.
    Nếu nhà mình có ai đi thăm được trường hợp cứu bạn bị tàn tật thì tốt quá.
    Hay nhà mình mở cuộc vận động thu góp sách vở, quần áo trẻ con cho mái ấm HIV mà bạn Jolie post cái nhỉ.
  3. xoatxoat

xoatxoat Thành viên mới

Mình cũng ủng hộ gạo, phẫu thuật dị tật và xe đạp.
    Ngoài ra, BG hỏi dùm chị trường hợp nào cần mổ van tim nhé, chị có thể vận động họ hàng, bạn bè hỗ trợ cho 1 trường hợp.
    @Babi: chị đã ghi sdt liên ạc nhưng hổm rày ko có tí thời gian nào hết í, nên chưa liên lạc với hội em gởi link. Thank em nha. Chúc B save được nhiều tiền về Vn tiếp há
  4. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Chị XX: Em ráng mần rồi 2 chị em mình đi chơi tiếp nhá :D. Lần rồi chưa đã tí nào cả.
  5. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Các chị em NTT ơi, cho Chubby hỏi là có cần quần áo trẻ em nữa ko? Rồi quần áo người lớn nữa? Để Chubby dọn dẹp chia đồ ra, rồi gửi về (nhân tiện sắp tới có bác Chubby về VN)
  6. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Có Chubby ơi, nhưng chắc quần áo kiểu giản dị thôi nhé vì mấy người mình quyên góp họ cũng giản dị mà. Nói trước phòng hờ Chubby ăn mặc điệu quá..
    @All: Nhà mình sẽ hỗ trợ trường hợp em bé bị bỏng vì cứu bạn 1tr. Do là theo thông tin chị XX tìm hiểu thì em ý cần tới 500tr để phẫu thuật và làm chân giả thì phải. Mà hiện tại đang có rất nhiều người ủng hộ. Tớ sẽ liên lạc với bạn chị XX đang tham gia cái vụ này để gửi tiền.
    Vì tuần rồi bận quá nên tớ chưa liên lạc được với cô Annetta ở bên tổ chức kia. Chắc cuối tuần tới tớ hẹn gặp cô ý để chốt lại cách hợp tác thì sẽ báo cáo với cả nhà.
  7. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Hic, ko post duoc Viet font. Troi oi chi noi vay oan em qua nha, quan ao cua em cung gian di lam chi oi, ma em tinh lay quan ao cua em, cua bo me nuoi, cua em nuoi va cua may dua tre con trong nha thoi. Em se dong rieng ra, roi den khi bac em ve den VN, em se nhan tren nay (hay pm cho ai bay gio a?) de dua do nhe.
  8. ba_gia_bon_chen

@Chubby: Em ở SG thì gửi chị Xoạt Xoạt nhé.
  9. CoolPC

CoolPC Thành viên mới

Mai ngày kia minh cũng dọn nhà để soạn ít quần áo ra cho trẻ con và ng lớn, mà quần áo thì gửi ai bà già nhỉ
  10. ba_gia_bon_chen

Gửi hết cho Bee nhá. :)