1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngôn ngữ tình yêu

Chủ đề trong 'Tản mạn Sài Gòn' bởi cutie_beautie_sushie, 01/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

to OneO: mỗi người có cách nhìn nhận khác nhau về TY mà, do đó tui vẫn ghi nhận ý kiến đóng góp của U.
    Còn về những cáikhác tui không nói gì thêmnữa, vì như ở trên tui đã nói với ThiNo rồi. Chịu khó đọc lạilần nữa nhé "Biết rằng trong thời đại này thì làm gì còn nhiều những tình cảm đẹp như thế nhưng vẫn còn đó, ít thôi nhưng chưa bị tuyệt chủng. Và có thể những câu chuyện này đánh thức được tình cảm thật của những ai đó trước đây chưa từng sống thật với tình yêu nhất là những ngừơi nhìn 'ngươi yêumình' bằng con mắt vật chất như bạn ThiNo đã nói.
    CẦn lắm chứ những nét đẹp tâm hồn. Nó như cái gương để phản chiếu lại tình cảm thật của chúng ta, để chúng ta nhìn nhận lại tình cảm của mình, xem thử mình đã sốnghết mình với tình yêu chưa"
    ~Everything is worse if I dun have Sushi to eat~
  2. bob43

bob43 Thành viên rất tích cực

Ở đâu cũng có anh hùng, ở đâu cũng có người khùng người điên
    Tình yêu cũng thế thôi các bạn à, cứ yêu thật lòng đi, sẽ nhận lại thôi, có thể không công bằng ngay lúc này, nhưng sống thanh thản và yêu chân thành lúc nào cũng làm cho mình ít ăn năn và hối hận. Nhỉ !

NHẤT CẦN THẾ THƯỢNG VÔ NAN SỰ
    BÁCH NHẪN ĐƯỜNG TRUNG HỮU THÁI HÒA
  3. dunghoitaisao

dunghoitaisao Thành viên rất tích cực

hi...đúng la người từng trải...khâm phục khẩu phục...anh bob dạy cho em một khoa nhe'
    nhi
    [/red][/size=6]
  4. sometime

sometime Thành viên quen thuộc

Không cần phải học đâu em à ! Mỗi người yêu theo cách riêng của mình mà. Cho dù biết người ta không yêu mình nhưng mình đã yêu thì cũng yêu thật lòng không mong là người ta sẽ đáp lại, cứ yêu theo cách của mình đi em. Chị vẫn luôn nghĩ như vậy đó...
    C'est toi que j'attends depuis longtemps
  5. OneO

OneO Thành viên mới Đang bị khóa

ehèm, bác sushie giả lời thật rõ chán... đọc câu đầu thấy bác lói ghi nhận ý kiến của em. có hứng đọc tiếp. dưng ngay câu sau thôi bác lại phang ngay câu "đọc kĩ, đọc cẩn thận lại." rõ là trước gà sau vịt... mấy cái em vít là nó dính vào nhau như dây xích ấy, bác câu đầu đồng ý rồi ngay câu sau lại bảo em là chưa đọc kỉ bài các bác. hé thế em cũng nói bác đọc chưa kĩ bài em vậy nhỉ??
    em là em đọc kĩ bài các bác rồi. hơ trừ cái bài số 3 của bác sushie, dài khiếp quá em ngán... dưng nếu bác thấy cần em sẽ đọc lại lần nữa rồi em pốt lại bài giả lời khác nhớ???

Comes Like A Sigh From History To The Human Mind... ​
    T.T.N. - A.I.+
  6. bob43

bob43 Thành viên rất tích cực

Nếu yêu mà cần học mới yêu được thì chưa đủ tuổi đâu em gái. Tự nhiên nó sẽ tới, bản năng mừ...

NHẤT CẦN THẾ THƯỢNG VÔ NAN SỰ
    BÁCH NHẪN ĐƯỜNG TRUNG HỮU THÁI HÒA
  7. kankuli

kankuli Thành viên rất tích cực

Qua 3 câu truyện chị ShuShi kể em thấy chị có vẻ kinh nghiệm truyện tình yêu thật.Khi nào cố vấn cho em nha.Nói chung những câu truyện chị kể ngày nay chỉ còn trong truyện thôi.Con gái bây giờ láu cá lắm."Điều quan trọng không phải là người yêu đầu tiên của 1 cô gái mà quan trọng là người yêu cuối cùng của cô ta"

X30

Được sửa chữa bởi - kankuli vào 15/04/2002 10:39
  8. orange-outan

orange-outan Thành viên rất tích cực

em rất thích những cấu chuyện như thế, nhưng em thật sự chẳng tin là chuyện đó lại có thật, em chỉ coi nó như cái lý tưởng mà mình cố đạt tới thui, vẫn biết còn tồn tại những con người, những tình yêu thật sự, nhưng dù sao đi nữa em vẫn không tin đâu các bác á!!!
  9. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

Con người ta sống cần phải có niềm tin mọi người ạ. Niềm tin chính là động lực cũng như là mục đích sống của mỗi con người chúng ta. Có những lúc cũng buồn và thất vọng, tưởng chừng như không có cái gì để bấu víu vào, thì lúc đó niềm tin chính là chỗ dựa tinh thần cho con người ta. Những người có niềm tin thì chẳng có những hành động đại loại như ..tự tử bao giờ. Hãy sống và có niềm tin, thì chắc chắn bạn sẽ thành công thôi.
    ~Everything is worse if I dun have Sushi to eat~
  10. kankuli

kankuli Thành viên rất tích cực

Đồng ý với chị Shu là sống là phải có niềm tin" nhưng chị có thể nói cụ thể hơn không.Đành rằng em có niềm tin nhưng mà cón gai bây giờ nó khó hiểu lắm,yêu cầu cũng cao(Xin lỗi các chị em)Vậy thì muốn có niềm tin thì mình cũng phải có đủ các yếu tố cấu thành nên cái "niềm tin" đó chứ.

X30