1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngưng cách ly xã hội bạn đi đâu?

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi donghotimeshop, 27/04/2020.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. donghotimeshop

donghotimeshop Thành viên mới

Lúc khờ lúc dại lại tin câu: “Còn thương nhau, thì mình về Buôn Mê Thuột...” chẳng hiểu còn thương ai nhưng cứ “tặc lưỡi” đi đến đây, vậy là chúng tôi gặp nhau ở sân bay...
    Các bạn có thể tham khảo đổi hộ chiếu chưa hết hạn tại hà nội của Gody.vn — mức phí bảo hiểm du lịch trong nước
    Độ tầm tháng 2, khi COVID-19 làm cho Việt Nam có 5 ca mắc bệnh thì các hãng hàng không thi nhau giảm giá kịch sàn “nghìn năm có một” thì chúng tôi chơi liều 1 phen. Book ngay em khứ hồi đi BMT với suy nghĩ rằng lúc mình đi chắc dịch bệnh tan rồi [​IMG]:)))))

⚠️ THỜI TIẾT THÍCH HỢP:
    Mùa xuân hè từ tháng 2 - tháng 6, trời quang ít mưa ko nắng quá gắt mà nắng thì cũng không nóng toát mồ hôi. Đi lúc này cũng sẽ vãn khách du lịch. Còn tháng 6 - tháng 9 thời điểm mùa mưa, nắng gió thất thường hay bão nên các bạn thật cân nhắc khi đi nha.

⚠️ VÉ MÁY BAY:
    1338k/ khứ hồi ( đi Vietjet Air, giá không sale vì bắt đầu vào mùa của BMT rất đẹp và chúng mình đi cuối tuần nữa )

⚠️ CHỖ NGHỈ:
    THANH MAI HOTEL (3SAO): 1760k/2 đêm Mình đặt trên booking.com phòng rộng nhất có 2 giường view sảnh. Phòng đẹp như hình, bonus ăn sáng sang - xịn - mịn. Đồ ăn tươi, giá bữa trưa rất rẻ và ngon, sạch sẽ nhân viên nhỏ nhẹ thân thiện 10 điểm. Chỗ nghỉ mình có đánh giá hạng sao trên app đó mọi người ưiii nên ai chuẩn bị tới đây chơi thì book ở đây nhé. Đáng tiền thật sự. Chắc chắn sẽ quay lại

⚠️ DI CHUYỂN:
    ❌ HANOI - NỘI BÀI - HANOI: 500k/ khứ hồi (35 phút). Mình book trên dichungtaxi.com đã sử dụng dịch vụ của bên này 2 năm rồi. Đây là 1 dịch vụ đặt xe có ghép chuyến, tiện cho các bạn đi 1 mình mà không mất nhiều chi phí. Cứ auto 200k/ chiều thì chia ra mỗi bạn 50k nè. Hãng sẽ tự ghép cho mình đi cùng với các bạn có chuyến bay cùng giờ với mình nhé. Giờ giấc sẽ do bạn tự chọn nha.

❌ SÂN BAY - BMT - SÂN BAY: 230k/ khứ hồi. Từ cảng sân bay về trung tâm thành phố rất gần, bán kính 7-10km. Di chuyển mất 12 phút.

❌ THUÊ XE MÁY: 170k/ngày ( xe ga, xăng tự đồ, giá thuê tính từ lúc nhận xe ). Chúng mình chỉ thuê hôm đầu tiên, còn hôm sau và hôm về chúng mình không thuê mà đi taxi vì đường đi xấu và xa.

⚠️ LỊCH TRÌNH 3N2Đ BUÔN MÊ:
    ❌ NGÀY 1: 12h check in nhận phòng, xuống quầy ăn trưa, 15h di chuyển

BẢO TÀNG THẾ GIỚI CÀ PHÊ:
    Địa chỉ: Đường Nguyễn Đình Chiểu
    Giá vé: 75k loại thường, 100k combo xuống cả hầm.Rộng, phải nói ở đây thật sự rộng vì nằm ở trong khu đất mới. Cảnh đẹp không khác gì ảnh chụp của các bạn đi trước, kiến trúc sang chảnh, bày trí bố cục vừa mắt. Nếu bạn đi hết khu này sẽ bị mỏi chân đó nhá nên tốt nhất hãy sắm cho mình đôi giày nhé. Đi hết 1 vòng nhiều bạn sẽ không thấy có gì cả thế nên mầy mò tìm ra các góc “sống ảo” từ lúc ở nhà để tới nơi không mất thời gian nhé. Dịch vụ nước uống,cafe ở đây bán giá vừa phải, trái dừa hình như 30k gì đó mình không nhớ rõ nhưng hãy đi vào tầm hoàng hôn sau 17h nhé. THỰC SỰ CHỤP HOÀNG HÔN Ở ĐÂY RẤT ĐẸP KHỎI CẦN CHỈNH

SOUL ROADSTERY BMT:
    Địa chị: 87 Nguyễn Khuyến
    Quán cafe chanh xả nổi rầm rộ được khai trương vào năm ngoái với Slogan: “ Còn thương nhau...thì về Buôn Ma Thuột” với tone màu nâu tây. Kiến trúc theo các hình khối, không gian quán rộng nhiều góc chụp đẹp. Chủ yếu ở đây phục vụ cafe, nước ép, đồ ăn nhẹ. Giá giao động: 35-75k tuỳ loại. Vì BMT nổi tiếng với cafe nên khi tới đây bạn nhất định phải thử nhé, còn nước ép hay sinh tố mình khuyên ko nên dùng vì khá nhạt trong khi mình luôn uống ít đá hoặc ko đá nhưng thật sự nước ép ở đây mình cảm thấy ko đặc biệt.

❌ NGÀY 2:

CỤM THÁC DRAY NUR - DRAY SAP:
    Giá vé: 30k - 33km
    Địa chỉ: men theo Quốc lộ 14 khoảng 20 km về phía Nam gặp ngã ba Cư Jut rẽ trái vào địa phận huyện Krông Nô, đi thẳng thêm 10 km gặp cổng chào khu du lịch thác.KHÔNG NÊN ĐI XE MÁY, LỜI KHUYÊN CHÂN THÀNH NẾU BẠN MUỐN ĐI BMT THÌ TỚI ĐÂY KHÔNG NÊN ĐI XE MÁY.
    Trời ơi đường đi xấu kinh khủng, toàn đất đỏ và xe công to rất nguy hiểm nhé, đường bé nữa có một số chỗ là đường đẹp thôi chứ càng vào sâu bên trong đường càng nhiều cát sỏi bụi mù mịt không thấy gì luôn á, đi xe máy là hết hơi đó. Vào đây chúng mình đi taxi nha ngồi trên xe đã choáng váng ý.Cơ mà phải nói thác đẹp các bác ạ, dân ở đây vào thác picnic cắm trại nhiều vô kể, mang cả gà đi nướng các thứ nhìn chill vãi ý. Thác chảy xiết, nước trong xanh nhìn thấy tận đáy nha

LEE’S HOUSE:
    Giá vé: 50k outdoor, 100k combo indoor
    Địa chỉ: số 55 đường số 3, thôn 8, xã Cư Ebur
    Để nói có thực sự đẹp và đáng tiền vào đây hay không thì với mình là không. Lee house quá rộng và còn thừa nhiều khu trống chưa decor, chỉ có 1 số cảnh chính tiêu biểu như: bể bơi, xích đu, oto, hàng cây xương rồng, lưới mây ngoài trời... Ngoài ra, chưa có mấy đặc sắc. Trong studio thì chủ yếu là chỗ chụp ảnh cưới nên chúng mình không vào nạ. Phòng ốc ở đây cũng khá ít và khá xa trung tâm nên muốn đẹp bạn nhớ phải mặc ***g lộn lên nhớ chưa

❌ NGÀY 3:
    Nếu theo đúng lịch trình thì sáng nay chúng mình sẽ đi chùa Sắc Tứ Khải Đoan, nhưng vì 10h phải ra sân bay rồi nên lại quyết ra khu chợ gần đó la cà ngắm nghía mua quà mang về. Cảm thấy là ở đây cái gì cũng rẻ nhất là hoa cả ý, sầu riêng, dứa, bơ, dưa hấu.... cứ gọi là ngập mồm luôn Đi xung quanh cũng mua được mấy thứ hay hay