1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người ấy có ý gì với em không?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi light22007, 31/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tomorrow09

tomorrow09 Thành viên mới

@blackdiamond507 : thế nên tớ mới bảo bạn ấy nên giao lưu rộng ra.Nếu người ấy thích bạn chủ topic thì sẽ quan tâm và thể hiện tình cảm, còn không thì mình thôi đi, tìm cơ hội khác
  2. light22007

light22007 Thành viên mới

Mình vẫn giao lưu, quan hệ với nhiều người khác nữa. Tất nhiên với những người đó thì mối quan hệ chỉ dừng lại ở mức bạn bè hay hơn chút thì là bạn bè thân. Trong chuyện tình cảm mình muốn sự rõ ràng nên nếu thích ai mình sẽ bật đèn xanh mỗi người đó chứ ko thích nháy lung tung.
    Người ấy theo quan sát của mình không phải là người nhát gái, cũng không phải là người ga lăng đến mức gặp ai cũng có cùng thái độ, cử chỉ và sự quan tâm như thế.
    Theo mình thì người ấy không muốn tiến xa vì mình ở xa (Người ấy từng nói lấy vợ ở xa mỗi lần về thăm quê rất tốn kém. Gia đình người ấy và mình không khá giả lắm)
    Và quan trọng không kém là cả hai khác đạo.
    Người ấy thì bằng lòng với những gì hiện có, còn mình thì luôn muốn cố gắng hơn nữa trong sự nghiệp cũng như học tập cho đến ngưỡng giới hạn của bản thân thì thôi. Cũng chính vì điều này mà bọn mình đã có những tranh luận trái chiều với nhau.
    Mình không xoắn đến mức cố gắng bằng mọi cách để phải có được tình yêu của người ấy, mà mình chỉ đang sống theo đúng tình cảm của mình. Người ấy với mình hợp nhau về mặt tính cách, có thể nhường nhịn lẫn nhau, có sự tôn trọng và hiểu ý nhau. Mình không muốn để vuột một tâm hồn có thể mình đã mong đợi.
    Theo quan sát thì đó là những vấn đề khiến người ấy không muốn tiến xa với mình.
    Mình không biết cách nào để khiến người ấy cùng cố gắng san bằng những vấn đề đó với mình. Nên mong nhận được nhiều góp ý của mọi người hơn.
    Em vote * cho những góp ý của mọi người như lời cảm ơn
  3. blackdiamond507

blackdiamond507 Thành viên quen thuộc

ĐÚng là kô ai rõ bằng người trong cuộc, giờ thì đây .Nếu đúng như cô chủ Topic nói, thì có lẽ là anhchàng này suy nghĩ khá thấu đáo và tinh tế , cũng lí trí phết .
    THế mới nói, có duyên, mà kô có phận . Còn nếu 2 người kô tin vào 2 chữ ấy thì ...biết đâu được "cái duyên cái số "
    Theo mình biết , nếu theo 2 đạo khác nhau, thì trong tương lai để có một mối quan hệ tốt đẹp, 1 trong 2 người phải theo đạo bên kia . Còn cái điều kiện nhà có hoàn cảnh quá và khó khăn về khoảng cách, theo mình, kô đáng ngại lắm.
    Tóm lại một câu : Tùy ở 2 bạn
  4. tomorrow09

tomorrow09 Thành viên mới

Nói chung ai yêu cũng mong được đáp lại nhưng mình thấy giờ mọi người đều thực tế lắm.Người ấy của bạn cũng vậy.Lý trí mạnh hơn tình yêu ...Nếu bạn vẫn muốn thì thử thể hiện quan tâm, bày tỏ khéo léo tình cảm của mình,rủ đi chơi cùng 1 nhóm tập thể ( vì đi riêng giai sẽ từ chối ) qua đó thể hiện cho họ thấy mình có nhiều điểm xứng đáng để được yêu.Biết đâu từ đó 2 vấn đề của bạn được tháo gỡ.Nếu yêu rồi bạn sẽ fải là người cải đạo đấy
    Sau những nỗ lực mà ko thể thì cũng đành ngậm ngùi vậy.Tìm người khác biết trân trọng mình