1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người già có thể nằm sofa hay không ?

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi okduocthoi1, 06/10/2016.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. okduocthoi1

okduocthoi1 Thành viên mới

Nếu bạn đã có tuổi hoặc trong nhà bạn có người già thì việc chọn sofa cũng rất quan trọng vì nó ảnh hưởng trưc tiếp đến người sử dụng nó. Vì vậy chọn sofa cũng cần có những bí quyết riêng hôm nay chúng tôi sẽ chia sẽ nó với các bạn:
    1. Chọn nệm cho sofa giường
    Bạn cũng biết là sofa giường là một vật dụng rất phù hợp cho phòng khách hiện nay, chúng nó hỗ trợ bạn rất nhiều trong vấn đề giải trí cũng như nghỉ ngơi.[​IMG]

Đặc biệt là nghỉ ngơi , nếu bạn không biết cách chọn lựa nệm cho sofa bạn sẽ bị đau lưng … nó ảnh hưởng trực tiếp đến hông và cột sống của bạn. Khi chọn nệm cho sofa bạn không nên chọn loại mềm quá, vì khi đó nằm sẽ bị lún xuống nhiều làm cột sống bị cong và gây đau lưng. Thay vào đó bạn nên chọn một bộ nệm có độ lún vừa phải thì nó sẽ giữ cho cột sống bạn thẳng và ít gây đau lưng hơn.

2. Chọn mặt ghế.
    Thường thì mặt ghế là sofa giường nó có xu hướng lõm vào ở giữa để tạo nên sự thoải mái cho người sử dụng. Nó như những khối massage tạo sự thoải mái cho bạn

3. Chọn tay ghế
    Có rất nhiều loại ghế sofa giường cao cấp không có tay ghế rất trẻ trung và hiện đại, tuy nhiên khi chọn sofa cho người già cần chọn loại có tay giúp người lớn tuổi có thể kê tay một cách thoái mái và thông thường chúng sẽ biến thành gối khi năm rất tiện lợi.

Tay ghế còn giúp ta tựa khi mỏi tay.

4. Màu sắc
    Nó cũng là một yếu tố chính trong các cách chọn sofa giường. Một màu sáng mát mẻ sẽ đem đến cho người nhìn sự thoải mái và thân thiết nhất.Cũng giống với những cách lựa chọn các loại ghế sofa khác, khi chọn sofa giường bạn nên để ý đến mầu sắc của không gian như tường, nền, trần hay những đồ vật xung quanh mà người ta gọi chung là tone mầu không gian nội thất để lựa chọn mầu sofa hợp lý.[​IMG]

Ngoài sofa giường cũng còn rất nhiều loại sofa từ sofa giá rẻ đến sofa cao cấp cũng được rất nhiều người quan tâm.

Như các bạn đã thấy để chọn được một chiếc sofa cho nhà của mình không phải là một chuyện đơn giản, nó cần rất nhiều yếu tố như nệm, khung, tay vịn, màu sắc … Vì vậy chúng tôi mong muốn sau khi đọc xong bài này quý đọc giả sẽ có khả năng tự lựa chọn cho mình 1 bộ sofa ưng ý nhất, phù hợp với mọi người trong nhà cũng như bản thân sử dụng. Cảm ơn các bạn đã đọc.