1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người Hà Nội có tính xấu gì?

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi advance, 05/08/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Alias_02399

Alias_02399 Thành viên mới Đang bị khóa

Thanh niên này bị làm sao vậy? Bài tôi viết tôi lại không hiểu sao. Giải thích nhé: thanh niên đưa ra định nghĩa: nhổ nước bọt do dịch vị tiết ra quá nhiều nên phải nhổ ra. Tôi đưa ra bằng chứng để phản đối lại định nghĩa của thanh niên, đó là uống bia 100% thì vẫn hết cả cốc trong vòng chưa đầy 1 phút. Các câu được bôi vàng là tôi muốn hỏi thanh niên để thanh niên trả lời. Nếu thanh niên trả lời là "sai" (nghĩa là nước bọt không thể tiết ra được một cốc Liên Xô hoặc bằng một vại bia trong vòng 1 phút được), thì không thể nào có lý do dịch vị tiết ra quá nhiều nên phải nhổ ra ngoài cả vì một vại bia vẫn hết được cơ mà. Bây giờ đã hiểu chưa?
    PS: Tranh luận thế này chán quá. Không chịu logic các câu lại với nhau rồi lại cứ đi kêu ca này nọ. Quá chán. Thôi nhé!!!
  2. bebu10783

bebu10783 Thành viên mới

dạ thưa pác, ý của em cũng chỉ đơn giản như vậy thôi. Thấy tựa topic là " Người ... có xấu tình " thì em nghĩ " Nhân vô thập toàn ". Có ai là hoàn thiện đâu, dù có là người HN hay H''mông. hic hic , ý của con bé rất là trong sáng, ngây thơ, vô tội. Mà rút cục lại ầm ĩ như vậy. Tội lỗi, tội lỗi.Thỉnh thoảng , em có lọ mọ vào public HN chạy vài vòng, loăng quăng cho vui thôi. Đọc topic nào hay thì em nhảy vào tham gia. Em cũng không dám gây thù chuốc oán với các pác đâu. Khiếp thật, pác Alisa có nhiều người bảo hộ quá. Nhòm quanh nhòm lại chẳng có ai bên cạnh.
    TO 1999 : Nói đến ioót có vẻ đựng chạm đến chồng của pác quá, em cũng không nỡ, chuyện vớ vẩn ý mà. Em đâu có muốn post linh tinh thế này đâu. Pác coi lại , người khuyên khích là chồng pác chứ đâu phải em . Đã chơi phải chơi đến cùng mà.
    Cãi qua cãi lại , tranh luận thế này cũng vui . Nhưng em cũng không muốn cái gì quá đáng mất tình thần đoàn kết. Thỉnh thoảng trao dổi, tranh luận với nhau. Em cũng không phải thành viên của box này, lang thang qua chơi thôi mà. Pác chẳng bít em mà em cũng chẳng bít pác , pác ko coi em ra gì , em cũng vậy thôi.
  3. Goodbye2romance

Goodbye2romance Thành viên quen thuộc

Haha, cái Tô píc này bây h lại chuyển hướng linh tinh nhưng dù sao cũng vui nhỉ ....
    Bác ala nói gớm quá mà cũng tại cô bebu này thôi đang yên đang lành ở đâu chạy vào quẳng 1 câu ất a ất ơ .. đúng là kiểu "đang yên đang lành cắm mảnh sành vào Mông"
    Cũng mong cho 2 bác đừng cãi nhau nào là "i ốt" hay "đi ốt" nữa ... ăn nhiều cũng chết ăn ít cũng chết ... chỉ mong 2 bác đừng oang oang mấy cái vụ này nữa thôi .. Cụng ly nào rồi
  4. bebu10783

bebu10783 Thành viên mới

dạ thưa pác, em cũng chẳng muốn tự dưng lại " cắm mảnh sành vào mông " đâu. tư dưng như thế người ta bảo hâm .
    Thì em thấy cái topic hay ho .em nhảy vào chơi chơi thôi. CHứ em đâu có ý gì xỏ xiên , khuyên khích gì đâu. Đứng thật là ..... tội lỗi tuổi hồn nhiên. Cái câu ắt a ắt ơ của em đc các cụ đúc rút từ xa xưa rồi đó pác àh. Kinh nghiệm khái quát hay ho thế mà pác nói vậy thật là ........... chẹp chẹp . Thanh niên thời nay , có vẻ không hiểu lắm những điều mà các cụ răn dạy.
  5. moitinhtrongsang17

moitinhtrongsang17 Thành viên mới

hi, mới vào đây ,không biết bây giờ nhận xét có quá muộn không nhi ?
    Theo tớ thì tính xấu ( cứ cho là thế đi ) của người Hà Nội Gốc là TỰ KIÊU ( ko phải là kiêu ngạo làm phách đâu nhe) rất rất TỰ TRỌNG ...... ( đôi lúc hơi bị quá ) tất nhiên những cái này chỉ thể hiên NGẦM thôi
    Còn mấy cái tình như nhổ nuớc bọt , nói bậy ...chửi thề ..; thì thành phố nào chả như thành phố nào, còn tuỳ theo là dân 8X hay 7X ....
  6. silver_place

silver_place Thành viên rất tích cực

Không phải nói nhưng tới Hà Nội....1 thực tế là dân HN rất phân biệt chủng tộc....mặc dù ... giờ có tìm xem bao nhiêu người là dân HN chính gốc.Đó có thể kêu là bệnh kênh+kiêu ...ta là dân thành phố còn các người là dân tỉnh lẻ.......Sài Gòn gần như là không thế vì ở đây con người thoáng hơn .......ừm mà túm lại là ....cái người ta gọi money = honey
  7. Kittiwake

Kittiwake Thành viên mới

ấy ấy, ko phải tất cả đâu, có lẽ bạn chỉ nên nói là 1 số người thôi thì còn đúng chứ vơ đũa cả nắm là ko đc.
    thế bạn tìm người HN gốc làm ji?bạn cũng đang phân biệt chủng tộc đấy, hihihi.
    chúc bạn 1 ly cho vui vẻ
  8. bebu10783

bebu10783 Thành viên mới

Gốc ai chẳng tù quê mà ra. Cứ cái kiểu HN gốc, nghe mà phát chán. Vâng cac pác " HN gốc " có gì hay ho chứ ?.
  9. Kittiwake

Kittiwake Thành viên mới

thực tế là ở topic này chưa có ai tự nói mình là HN gốc cả, ai mà chẳng có quê, chẳng hiểu sao các bạn vào đây post bài lại cứ thích lôi mấy chữ ấy ra để bình phẩm, mổ xẻ, chê bai nhỉ, nghe các bạn SỐNG ở nơi khác chê những người SỐNG Ở HÀ NỘI mà thấy ko công bằng quá, chẳng lẽ là NGƯỜI HN và SỐNG Ở HN là tội lỗi à?
  10. cuoi1999

cuoi1999 Thành viên mới

==================================================
    To bebu: U có chuyện gì bức xúc thì phải,nhưng nói cũng hay lắm, chồng tớ nói cũng hay. Thật ra người thiếu iot mà có vấn đề thì là chuyện bình thường, còn người thừa iot mà có vấn đề mới là chuyện lạ.
    Mà mọi người bắt đầu đi sai chủ đềcủa topic này rồi, hình như là người Hà Nội cũng chẳng có nhiều tính xấu lắm để kể nữa, vậy là tốt rồi nếu hết thì nên khoá lại từ đây
    Được cuoi1999 sửa chữa / chuyển vào 10:29 ngày 13/05/2005