1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người Hà Nội có tính xấu gì?

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi advance, 05/08/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Alias_02399

Alias_02399 Thành viên mới Đang bị khóa

Tính xấu là người nọ bắt chiếc người kia thôi chứ có phải do bản chất đâu. Bây giờ vấn đề cần giải quyết là ý thức và trách nhiệm. Hhehheee... sao box mình không tổ chức vui chơi, giao lưu với các em nhỏ nhỉ??? Thông qua các trò chơi, câu chuyện mình dạy chúng có phải quá tuyệt không???
    Được alias_02399 sửa chữa / chuyển vào 00:47 ngày 20/12/2003
  2. Alias_02399

Alias_02399 Thành viên mới Đang bị khóa

Trời ơi, phiền wá, mình post bài xong rùi gửi bài đâu ngờ bị lỗi một phát mất sạch hết. Tức wá. Mang tiếng sửa bài mà chẳng thấy thay đổi gì cả. Hic hic... thôi thì gửi bài mới cho nó tiện ấn Back thì vẫn còn nguyên bài. Hêhhheee... lại câu được thêm 1 bài nữa chứ. Tiện wá.
    Các bác ạ, iem thấy ý tưởng trên là không ổn rùi. Ngay cả việc tổ chức thi kem cũng gặp nhiều hạn chế huống hồ gì lại chơi với bọn trẻ, lúc đó sợ rằng mình không có đủ uy tín, khả năng để mà chơi được với chúng. Thôi thì người Hà Nội thì phong cách người Hà Nội nằm ở trong máu sẵn rùi, cần wé người khác phải chỉ dạy. Hhehhehee....
  3. songnhan

songnhan Thành viên mới

Bạn advance ơi, xin đừng vơ đũa cả nắm, vì không phải ai ở Hà Nội cũng biết chửi bậy, và không phải người Hà Nội nào cũng coi thường người từ nơi khác đến. Bởi vì bây giờ, người Hà Nội thực sự thì rất ít, chủ yếu là người từ nơi khác đến ở Hà Nội. Thói quen chửi bậy thì mình thấy không chỉ một số người Hà Nội mà một số người ở tỉnh khác cũng vậy, và mức độ tự hào rằng mình là người sinh ra ở một nơi đặc biệt thì có lẽ người Hà Nội còn thua một số vùng, như Nghệ An chẳng hạn.
    Thế bạn Advance ở đâu vậy?
  4. meocutduoi

meocutduoi Thành viên quen thuộc

Nhà em 4 đời sống ở HN. 1 lần anh trai em nói tục, suýt nữa bị đuổi ra khỏi nhà mấy ngày.
  5. tsunamiix

tsunamiix Thành viên mới

Tôi cũng là đời thứ 3 ở HN rồi. Xem ra người HN ko nhiều tính xấu lắm, sống theo truyền thống gia đình...trọng danh dự... Gì thì thì gì chứ ko chỉ riêng ng HN mà ng tỉnh khác đi chăng nữa cũng sẽ phải nghiêng ngả trước đồng tiền, trước cuộc sống thay đổi đến chóng mặt theo từng ngày thế này. Nhưng, lại nhưng...đó chỉ là những khoảng thời gian ĐỆM, thời gian để cho ng HN thích nghi với cuộc sống mới và biến đổi mình cho phù hợp với cs mà thôi. Bản chất nhìn từ mọi góc độ ko hề thay đổi mà còn có khả năng lôi cuốn, cảm hoá những người tỉnh khác đến đây làm ăn cũng sống theo phong cách ng Tràng An....
    Chẳng thơm cũng thể hoa nhài
    Dẫu ko thanh lịch cũng người Tràng An
    tsunamiix
    ENJOY YOUR LIFE!
  6. advance

advance Thành viên quen thuộc

Có ai hỏi tôi ở HN ấy nhỉ???!!! Họ hàng tôi ở HN lâu lắm rồi. Độ 4, 5 đời và có thể nhiều hơn nữa. Sinh sau đẻ muộn không chú ý lắm.
    Còn về vấn đề chửi bậy chúng ta nên tiếp tục quay lại chứ nhỉ.
    adv
  7. FUTURE_HN

FUTURE_HN Thành viên quen thuộc

F_H thấy Advance có một điểm mà không hiểu người HN nói chung có mắc phải không?Đó là không nhiệt tình,làm việc đến nơi đến chốn.Bạn lập ra topic,tức là bạn cảm thấy cần bàn luận về nó.Thế mà bạn lại có quá ít điều để nói,quá ít ý kiến,và lập ra rồi không quay trở lại,để nó chết cả năm.Nếu có thì thỉnh thoảng lại nhảy vào,hỏi mọi người.Như thế còn thêm cả vô trách nhiệm nữa.Tôi nghĩ người HN có thế đâu?
    Nơi ấy là Hà Nội...

Người ấy là người Hà Nội...
  8. advance

Cám ơn, bác nói đúng đấy. Tôi không phủ nhận điều đấy, điều đó hoàn toàn chính xác.
    Tại sao lại như thế? Tất cả có tính xấu có phải đều xuất phát từ cá nhân con người, đều muốn mình là trên hết, tất cả đều vì mình??? Chửi bậy thì vì mình đang tức, chửi cho sướng miệng, để thấy nó không chửi lại được, để thấy là mình chiến thắng. Chửi cho mọi người thấy là mình "chất". Ích kỉ, tham lam, đều là vì mình cả. Cái gì cũng muốn mình là nhất. Mình trước tiên. Thật là khó khi tìm thấy một người mà vì người khác hơn cả vì mình. Có người HN nào mà vậy không nhỉ??? Tôi đang tìm người ấy. Hi vọng những người như thế thật nhiều.
    adv
  9. lovewillpassmeby

lovewillpassmeby Thành viên quen thuộc

Xa tận chân trời mà gần ngay trước mặt, bác việc gì phải tìm đâu xa xôi, em đây chứ ai, nổi tiếng là sống vì mình và vì người khác....hehe!!!
     vạn sự khởi đầu nan.....Vạn nan bắt đầu nản!!!!!
  10. advance

Không ai còn ý kiến gì nữa sao tôi dù không vào đây thường xuyên nhưng vẫn theo dõi đầy đủ mà!
    adv