1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người Hà Nội thiếu ý thức cộng đồng và vô văn hóa

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi meo123456, 02/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. leanh2

leanh2 Thành viên quen thuộc

Hà Nội h cũng có mấy loại, HN 1, 2, 3 nó cũng khác nhau nhiều lắm đấy
  2. Dungcotomo

Dungcotomo Thành viên mới

Xem hộ cái ảnh và chú thích hộ: Cái ảnh đó chụp Hà Nội 1 hay Hà Nội 2 hay Hà Nội 3
  3. ndh12A96_99

ndh12A96_99 Thành viên tích cực

Chú/em Dungcotomo lèm bèm quá ! ng HN có làm sao mà chú cứ đổ vấy rồi dè bỉu, cái thói nhỏ nhen của chú/em là đặc trưng ở đâu thế. Nếu muốn bàn luận về cái hào hòa dâm đãng của ng HN chú/em cứ pm cho anh ! anh e mình cafe rồi bàn luận cho ra tấm ra món, chứ cứ thế này ko ổn? Thế nhé anh đồ rằng chú là thằng đực rựa nào đấy nhưng tick nhầm cái giới tính nữ lấy cái avatar lởm để cạnh khóe vớ vỉn !
  4. Dungcotomo

Dungcotomo Thành viên mới

Thôi ạ. Bàn về hào hoa thì được chứ dâm đãng thì thôi ạ!
    Em không nói gì nữa ạ.
  5. leanh2

leanh2 Thành viên quen thuộc

đọc cho kĩ rồi hay reply nhé ông tướng. Thế bây h cái ảnh đái bậy kia ở Hà Nội 1 thì ôngđược phép nói là người Hà Nội 1 đều như thế hay là ntn ? Đang nói người Hà Nội 1, 2, 3 khác nhau, ông đưa cái ảnh đái bậy ở Hà Nội 1 lên rồi bảo người Hà NỘi 1 nó là như thế, ông e*** hộ nó lại cho tôi nhờ, xong nói chuyện tiếp.
  6. dovantuan2006

dovantuan2006 Thành viên mới

ngưòi hà nội phố mong có cuộc sống như những ngày mùng một mùng 2 sạch sẽ vắng vẻ hơn rất nhiều, tâm hồn cũng ''thanh lịch'' hơn, chắn chắn là thế rồi... cái ảnh trên chưa chắc là NGuời hà nội đái bậy...dù sao ngưòi hà nôi vân có điều kiên và tiến bộ hơn ngưòi nông thôn...chỗ nào cũng có thể đái ...nên ít đái bậy hơn
  7. congsolotech

congsolotech Thành viên mới

Mấy ông giáo sư tiến sĩ ở Hà Nội, cứ có cái j khang khác với cái thời "không thanh lịch cũng người tràng an" một tí là hùa vào là người ngoại tỉnh này người ngoại tỉnh nọ. Nào là văn hóa ngoại lai + thói hư tật xấu cũ tạo nên 1 thứ văn hóa hổ lốn. Các bác ấy toàn ngồi trong nhà vậy mà nói người ta cứ như thật. Xã hội bây giờ là hội nhập, phải có mặt này mặt nọ chứ. Ví dụ như Nhạc Rap gốc là của dân da đen, mình nhớ trong 1 chương trình phỏng vấn năm 2000 có nhà nghiên cứu âm nhạc của mình còn nói đó là nhạc Xanh tục tĩu cần phải loại trừ. Vậy mà giờ cả thế giới người ta chuộng thì không thấy ló mặt ra nhạc này nhạc nọ nữa . Đồng ý là nên phê bình thẳng thắn những việc làm thiếu văn minh, nhưng không nên vin vào những lý do không đâu mà đổ lỗi cho người ngoại tỉnh hay người Hà Nội. Bảo thủ, "thích làm thâỳ" chính là căn bệnh lớn nhất mà giới trí thức mình hay mắc phải. Có thuốc tiên cũng bó tay!
  8. Thai_N_Gage

Thai_N_Gage Thành viên mới

Chào các bạn,
    Mình lần đầu tiên vào box HN, mình đã đọc bài của các bạn rồi.
    Mình đang sống và làm việc ở 1 nơi cũng được coi là sạch, đẹp, ý thức người dân vào loại nhất thế giới nhưng mình thấy ở đâu cũng vậy thôi các bạn ạh, cũng có người này người kia. Mình nghĩ không lên tranh luận về vấn đề này nhiều. Sống trong một môi trường mà người có ý thức kém nhiều hơn người có ý thức thì đương nhiên............
    Trước đây mình cũng từng học ở HN 5 năm, 5 năm không phải là dài nhưng ít nhiều mình cũng biết đôi chút về HN và khi đi làm rồi thì mới thấy dù sao HN cũng là thủ đô, có nhiều nét đẹp đặc trưng mà những nơi khác không thể có được, như vậy tại sao mình không nghĩ cách làm cho nó đẹp hơn ?
    Mình nghĩ là chúng ta sẽ là người thay đổi, bắt đầu bằng chính ý thức của mình. mình có ý thức thì những người xung quanh sẽ theo.
    (Chỗ mình ở, dù người rất đông nhưng khi họ mua bán hay làm gì đó thì họ xếp hàng, nếu bạn cũng xếp hàng thì người khác không dám chen bạn đâu)
    Đây chỉ là ý kiến của cá nhân mình, nếu có gì không phải các bạn bỏ qua nhé.
    Mình cũng chỉ có mong muốn duy nhất là Việt Nam tốt hơn trong mắt bạn bè thế giới.
  9. lordcharmed

lordcharmed Thành viên mới

10. thao_dan_new

thao_dan_new Thành viên quen thuộc

Phiền bác cho xem cái biển số xe được không