1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người Hà Nội trên đất Sài Gòn (phần 2)

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi Babymonkey, 01/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Babymonkey

Babymonkey Thành viên quen thuộc

Người Hà Nội trên đất Sài Gòn (phần 2)

Theo ý kiến của Mode, topic của nhà mình đã sắp đến hồi bị khoá. Mà tình hình buôn dưa leo của nhà mình vẫn có vẻ như ngày càng hoành tráng Thiển theo ý kiến của Mode và anh G2R, em Baby xây lại căn nhà mới cho cả nhà mình. Dù topic mới được 89 trang nhưng em quyết định lập topic mới luôn trong ngày hôm nay bởi vì một lý do đặc biệt, nhân dịp ngày Cá Tháng Tư...

Căn nhà cũ nếu nhà mình vẫn lưu luyến và vẫn muốn tiếp tục dòng cảm xúc thì hãy cứ post lên đó. Nhà mới xây xong, cứ để 1 thời gian nữa rồi chuyển cũng được. Hề hề, em chỉ cốt lấy cái ngày đặc biệt này thôi.

Chúc căn nhà mới sẽ khang trang hơn căn nhà cũ. Và để cho tăng thêm khí thế, căn nhà cũ được nhà mình vote cho đến 10 cái, thì căn nhà mới này mình cũng không nên thiên vị chứ nhở?
  2. QuyenTieuMuoi

QuyenTieuMuoi Thành viên rất tích cực

Nhà mới thì vào đây múa hát nhỉVào nhà mới cũng hơi run run,.mãi em mới vào được nick Thế có ý định triển khai xây nhà mình thêm mấy tầng nữa ko?Giờ là tầng 3 rồi đấy Mà nhà thì phải có phòng,thế mọi người phân chia phòng thế nào hả các anh chị Nếu có cho em phòng gần cửa sổ nhá Thôi đi trang hoành nhà đã
    Mai có đi ko chị Rain nhỉ?
  3. QuyenTieuMuoi

QuyenTieuMuoi Thành viên rất tích cực

Nhà mới thì vào đây múa hát nhỉVào nhà mới cũng hơi run run,.mãi em mới vào được nick Thế có ý định triển khai xây nhà mình thêm mấy tầng nữa ko?Giờ là tầng 3 rồi đấy Mà nhà thì phải có phòng,thế mọi người phân chia phòng thế nào hả các anh chị Nếu có cho em phòng gần cửa sổ nhá Thôi đi trang hoành nhà đã
    Mai có đi ko chị Rain nhỉ?
  4. rainrain5th

rainrain5th Thành viên mới

Em xây nhà nhanh thế?
    To Quyen: Đi em ạ! Hì, nhưng với điều kiện không mữa và nhớp nháp như thế này. Giờ này chị chỉ có đủ can đảm ra ngoài khi rất máu + ý tưởng chui vào 1 quán nào đấy thật thoáng mát để thưởng khí trời thôi. Sẽ alo!
    To MX: Hehe, ông giời mưa từ nhiều ngày nay để đón bác đấy.
  5. rainrain5th

Em xây nhà nhanh thế?
    To Quyen: Đi em ạ! Hì, nhưng với điều kiện không mữa và nhớp nháp như thế này. Giờ này chị chỉ có đủ can đảm ra ngoài khi rất máu + ý tưởng chui vào 1 quán nào đấy thật thoáng mát để thưởng khí trời thôi. Sẽ alo!
    To MX: Hehe, ông giời mưa từ nhiều ngày nay để đón bác đấy.
  6. thuymp

thuymp Thành viên mới

Hichic sao đã nhà mới nhanh thế... Thì dọn... Theo phong tục, mỗi khi chuyển nhà thì mình phải đến chúc mừng tân gia... heheh, mong rằng nhà mình sẽ có nhiều nhà mới khác nhanh nhanh chóng chónh, để chứng minh cho sự phát triển phồn thịnh
  7. thuymp

thuymp Thành viên mới

Hichic sao đã nhà mới nhanh thế... Thì dọn... Theo phong tục, mỗi khi chuyển nhà thì mình phải đến chúc mừng tân gia... heheh, mong rằng nhà mình sẽ có nhiều nhà mới khác nhanh nhanh chóng chónh, để chứng minh cho sự phát triển phồn thịnh
  8. LongKing

LongKing Thành viên quen thuộc

hihihih Babymonkey xây nhà nhanh quá, , cái topic cũ vẫn còn gần chục trang mà đã bỏ rồi phí quá, chẳng lẽ Mod lại vào sì pam cho nó đến 99 trang rồi mới lockDù sao vẫn cảm ơn Baby nhé
  9. LongKing

LongKing Thành viên quen thuộc

hihihih Babymonkey xây nhà nhanh quá, , cái topic cũ vẫn còn gần chục trang mà đã bỏ rồi phí quá, chẳng lẽ Mod lại vào sì pam cho nó đến 99 trang rồi mới lockDù sao vẫn cảm ơn Baby nhé
  10. rainrain5th

To LongKing: Nhờ Mod!
    Đúng ra cũng nghĩ đến chuyện mở topic "Người HN trên đất SG về lại HN" như em BB, MX và 1 vài người đã nói nhưng thấy tình hình bà con ngoài này bây giờ có lẽ chỉ có Rain là chăm chỉ spam bài nhất nên đành tiếp tục "góp gạo thổi cơm chung" qua đến topic mới vậy. Hì hì, mọi người thông cảm.
    Chiều thứ 7 ngày 02/04, để chào đón MX trở về, ông giời đột nhiên ưu đãi con người HN và thôi không mưa ướt lướt thướt nữa và chị em Rain + Quyentieumuoi đã mời MX cùng đi hoàng thành cho vui. Mọi hiện vật được trưng bày đều được cả 3 rất chăm chú xem xét và đánh giá theo góc cạnh thực tế học, ví dụ:
    1. Toà nhà 2 tầng đối diện với Hàm cá mập xưa kia không có khẩu ngữ tuyên truyền như ngày nay mà lại được treo những dòng chữ đầy ấn tượng "NEM CHUA ĐẶC BIỆT - CHẢ RÁN THƠM NGON" hoặc "ĐẠI LÝ CHÍNH THỨC SƠN-PACIFIC". Điều đó cho thấy nền kinh tế thị trường xưa khá phát triển, khâu Marketing đáng để học tập.
    2. Những đồ cổ khai quật được ở hoàng thành vẫn có giá trị sử dụng thực tiễn cao. Ít nhất 1 trong số đó đã được MX chọn làm đồ ... đựng bút và 1 được Rain em chọn làm đồ đựng nĩa ăn. Đặc biệt có 1 bát nhỏ (chắc chuyên đựng gia vị hoặc đồ ăn thử) đã gợi nhớ MX nhớ đến kỷ niệm SG: "Ơ, cái này giống cái đĩa đựng bánh bèo nhỉ?"
    3. Phát hiện mới của Rain để chứng minh cho việc em Quyen thắc mắc tại sao chõng tre của các sĩ tử ngày xưa lại bé tin hin như chõng trẻ con, và để giải thích cho việc MX xác nhận tại sao người xưa không mũm mĩm, to cao như em Rain: Hì hì, thân sĩ tử tay yếu trói gà không chặt mà lại phải gánh 2 thùng sách gỗ nặng trung bình 30-40kg/thùng thì làm sao mà nhớn nổi.
    4. Và dĩ nhiên còn nhiều điều khác để xem ví dụ bản đồ HN xưa, tranh ảnh các loại, các hiện vật, đồ trang trí bằng gốm, sứ, các đồ đồng...
    Theo đà 3 anh em đã đi ăn khao nửa tháng lương đầu tiên của Rain với đại diện 2 miền là Quyen - cho người HN (đã từng) ở SG và MX - cho người HN (vẫn) ở SG (tính cho đến thời điểm Rain đi làm và lĩnh lương). Hì hì, vậy nên đề nghị sau đây không có đồng chí nào thắc mắc và cắc cớ thêm về chuyện tháng lương đầu tiên của tớ nữa.
    Cũng theo đà và để bổ túc kiến thức văn hoá, đã có 1 đề nghị được đưa ra là chiều thứ 7 hàng tuần mọi người sẽ tranh thủ lang thang lết thết ngóc ngách HN. Ai đăng ký xin giơ tay!
    Được rainrain5th sửa chữa / chuyển vào 07:34 ngày 04/04/2005