1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người Hà Nội trên đất Sài Gòn (phần 2)

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi Babymonkey, 01/04/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. seacalf05

seacalf05 Thành viên mới

Oach, sao bay gio tui moi bi box nay vay
    Tui cung moi vao SG ne. Co ai nhan gium toi vai tieng di
  2. endless_rain213

endless_rain213 Thành viên mới

Đẩy lên nào. Em ở HN đang học trong Sg. Sv tham ja đc ko. Mà ở đây chắc toàn mấy bác đi làm. Có off chưa vậy.
  3. tocxoanden

tocxoanden Thành viên mới

Thói quen .
    Từ hôm vào Sài Gòn đi lang thang khắp các sạp báo không tìm đâu ra tờ Văn Nghệ yêu thương của mình . Thay vào đó là những tờ Tiếp thị gia đình, Mốt hay đơn giản hơn là tờ Thanh Niên ?. Tôi ngậm ngùi mua tờ Văn nghệ quân đội mà bà bán báo xém chút nữa bán cho đồng nát làm giấy vụn . Buồn vu vơ, thèm được nằm lười biếng chiều thứ bẩy ở nhà và đọc ngấu nghiến tờ báo Văn nghệ đó trong có một giờ đồng hồ .
    Chiều tối đi làm về , cái cảm giác thời gian như ma đuổi của mình cứ lảnh vảng đâu đây . Về đến phòng đã gần 7h tối, ăn uống tắm giặt xong cũng quá 8h . Nếu ở nhà đã lượn lờ rồi nhưng ở đây lấy đâu bạn mà lượn ??? Cũng chẳng có cái quán cũ kỹ nào để chui vào rồi thả hồn trong tiếng văng vẳng nhạc Trịnh. Vậy là ở nhà, quanh quẩn ngắm cái cây hoa Sao rậm rì lá nhưng chẳng thấy bông hoa nào nở. Từ hôm trồng nó đến giờ , cây cứ mọc, mà người cứ bần thần như điên .
    Cái thói quen đi lang thang không chủ đích cũng tế nhị thay bằng việc ngồi nhà . Thứ nhất không quen không khí Sài Gòn để mà đi , thứ hai đi không được về muộn vì không được gửi xe muộn _ cái này giảm hết 50% hứng thú và cái thứ ba tự dưng xăng lại lên _ bất đắc dĩ phải tích kiệm. Nói tóm lại là không có hứng đi nữa .
    Thèm ăn một bát phở thôi , một bát phở made by Hà nội thôi ?. Mà sáng nào cũng cong giò phi xe đến cơ quan , biết thời gian nào mà ăn nữa hả ?
    Bạn bè thì không có , hic hic đâm đầu vào tường chết luôn đi nè .
  4. HSDD_007

HSDD_007 Thành viên mới

Em 007 đã trở lại, cùng với Quỷ đầu khỉ và Hùng xỉn, chbị HNP hoành tráng như thời xưa. Contact : 007 - 0973873333. Weo cum
  5. trangeric

trangeric Thành viên quen thuộc

Có cmột quán phở trên góc phố Nguyễn Du và Pasteur đấy bạn ạ. Phở Bắc Hà, nhưng thực sự thì cũng ko ngon bằng phở Hà Nội đâu.
    Phải công nhận là ở SG, cái hứng thú vác xe lượn quanh phố phường nó down thảm hại. Có thể là còn do tâm trạng nữa.
    Đợt vừa rồi tớ vào, chẳng thấy có một quán nào cũ kỹ mà có nhạc Trịnh cả. Hay như ông anh tớ nói, trong SG mà có mấy quán như kiểu quán a Khải - CNgõ thì chắc là sạt nghiệp sớm
    Vậy đấy, dù sao thì cũng quen với đất HN - nơi đã sinh ra và lớn lên.
  6. xxincluxx

xxincluxx Thành viên mới

hàng đây hàng đây, giờ có thể đi nicezz mà alo nhờ Qúi dầu khí lại đ.c rồi đấy. Trưởng bản vẫn ăn chơi như ngày nào, tụ tập thường xuyên, tình cảm nồng làn hơn xưa,
    HN Public đã trở lại, lợi hại gấp trăm lần
    Cuối tuần là chuyến đi Đà Lạt hoành tráng đây, đăng ký hết ngày mai
  7. thudohanoi_vn

thudohanoi_vn Thành viên mới

Thông báo điểm danh cái nhé, bác nào rảnh thì anh em đi nhậu cho đỡ buồn
  8. HSDD_007

HSDD_007 Thành viên mới

Ôi, cảnh xưa vẫn thế nay người còn đâu ...
  9. captain

captain Thành viên rất tích cực

Hic, mãi mới nhớ ra password của nick này.
    Thăng Long thành hoài cổ
    Tạo hóa gây chi cuộc hí trường
    Ðến nay thấm thoắt mấy tinh sương
    Lối xưa xe ngựa hồn thu thảo
    Nền cũ lâu đài bóng tịch dương
    Ðá vẫn trơ gan cùng tuế nguyệt
    Nước còn cau mặt với tang thương.
    Ngàn năm gương cũ soi kim cổ
    Cảnh đấy người đây luống đoạn trường.
  10. hexe_nr1

hexe_nr1 Thành viên mới

em cũng Nam tiến mấy hôm...bác nào cần gửi rì thì em cho nhờ vả né...nhưng vì là em đi vietnam delayed nên các bác thông cảm là hàng ko đến đc ngay mừ là hàng hoá sẽ chuyển đến Nha Trang nghỉ vài ngày roài mới bay vu vu vào sài goàn ná... có vụ nào vui vui cho em off ẹp với...em nam tiến mấy ngày đầu năm đầu tháng...chả quen ai nhưng cứ đánh liều vào một phen, bác nào thi đi bộ kẹo lạc với em hông?