1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người Hải Phòng.

Chủ đề trong 'Hải Phòng' bởi choithoi, 18/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. from_heart_to_heart

from_heart_to_heart Thành viên mới

Hỏi khí không phải chứ bác là người ở đâu vậy bác?
  2. langtu0tien

langtu0tien Thành viên mới

Con chó cứ sủa (choithoi), đoàn người cứ đi !!!
  3. vietblood

vietblood Thành viên mới

Nguoi hp o dat la thi thuong nhau, tu hao ve nhau...con khi ve toi dat hp la lai danh nhau chui nhau... noi chung con nguoi la vay ma...cai gi it thi thich...nhieu roi thi chan..
    PTCS CHU VAN AN 1989-1995
  4. yourlies

yourlies Thành viên mới

Ban chiều, bóng nắng chênh chếch chưa muốn rời những dáng người trở về .
    Bước trên thành phố không quá nhiều bụi bặm, ngắm nhìn những con người thân quen.
    .........
    Những cô cậu học trò mới lớn, xinh xắn, tinh nghịch, duyên dáng trên chiếc xe đạp những vòng quay chậm chạp . Lại thầm thì ước ao có được dù chỉ là một khoảnh khắc đã qua đi ....
    Những anh công nhân lưng ướt đẫm mồ hôi, miệng roi rói nhiều tiếng cười hớn hở xua tan mệt mỏi của ngày .
    Những đôi tình nhân hạnh phúc đón nhau trên lối về khi ngày gần tắt nắng .
    ........
    Và người nối người với bước -đi -có- vẻ thanh thản sau một ngày làm việc .
    Và thành phố, quên không chịu lên đèn khi ánh sáng sau những phương tiện xe cộ đã thi nhau được rọi chiếu .
    Còn ta,rong ruổi trên phố xá chiều về, thích được ngắm nhìn những con người nơi mảnh đất yên bình này
    .........!!!
  5. dog_dog

dog_dog Thành viên gắn bó với ttvnol.com

yourlies có vẻ thích cuộc sống bình yên nhỉ...............
  6. yourlies

yourlies Thành viên mới

Chẳng phải riêng urlies , ai cũng thế mà !
    Nhưng khó lắm...!
  7. Soserone

Soserone Thành viên rất tích cực

Nếu bạn là con trai, chắc hẳn bạn đã từng bị 1 cô gái Hải Phòng chính gốc " có sắc nhưng ko sắc sảo, không thông minh, đanh đá hay nói bậy chửi tục , và sai chính tả "...nói túm lại là 1 cô gái ko đc nhiều điểm cho lắm.... đá out fải ko?
    Tớ rất hiểu cho điều này. Oài..., mọi ngưòi fải thông cảm cho bạn ý 1 chút nhé, chẳng gì thì bạn ý cũng đã fải chịu 1 nỗi đau... đến biển còn fải xót nữa là...
    Nếu bạn là con gái, chắc hẳn bạn đã bị 1 cô gái Hải PHòng chính gốc... cưóp đi ngưòi yêu của bạn fải ko? mà cô bé đó có gì tốt đẹpcho cam, tưởng rằng đẹp nhưng lại dốt nát, ra vẻ ngoan hiền nhưng hay chửi tục,...
    Trời à, vậy bạn càng đáng thương hơn gấp bội fần, điều này xứng đáng cho bạn lập cả 1 box để lấp vô đó hàng núi những topic mang tiêu đề tựa tựa như " ĐAU KHỔ, thất tình, nhờ gió cuốn đi, trôi về nơi xa, sao anh làm khổ em, vì sao tôi yêu, nỗi đau vô bờ, sóng tình yêu..." đại loại là nhiều tiêu đề mà tớ nghĩ mình " ko đủ thông minh " để nói ra, vì tớ là ngưòi con trai hải phòng, thật sự là tớ cũng thỉng thoảng thích dùng vũ lực, tay chân, cái vũ khí gọi là thể hiện trình độ dân trí thấp ra để chiến với mấy cái tay "nghiện ngập" đầy cái đất Hải Phòpg này ý hay nhất là với mấy thằng dở hơi ko biết bơi.
    Hơn nữa, chính tớ cũng hay uống rượu hút thuốc, lúc này đây, tớ đang châm thêm 1 điếu vinataba ( 500 đồng /1 điếu) thứ 2 để tiếp tục chia sẻ với bạn cho nó đỡ nhạt mồm, chứ ko thì tớ nhạt thếch cả mồm ra rồi nè.., bạn có thấy thế ko? KO cảm nhận thấy à? Nuớc bọt tớ nhạt hết rồi nè?...
    oài..., Ngưòi Hải PHòng mình tệ thiệt, ấy thế mà chẳng ai nhận cả, lại còn cứ hay cãi cùn nữa chớ. ấy vậy mà mấy ông trên trung ương chẳng bao giờ thèm đếm xỉa đến, giá mà có cái chương trình gì để quán triệt tư tưởng, thay đổi cho ngưòi Hải Phòng trở nên ngon ngon chút ít. Chẳng vì thế mà bao năm vừa rồi, ngưòi HP, dù có làm ăn thế nào, cũng chẳng bị soi gì hết ý:D
    hì, tớ là tớ ủng hộ bạn đấy, bạn ạ! Ngưòi HP đáng ghét thiệt, còn bạn nhớ cố gắng chuyển đi càng xa HP sống càng tốt, vì ngưòi ta bảo là "Gần mực thì đen, gần đèn thì rạng ", còn tớ thì hi vọng sẽ xa đc bạn. KO gần bạn thì... lại làm bạn.. biến màu mất :(
  8. caothu_hocnghe

caothu_hocnghe Thành viên rất tích cực

đồng chí này nói hay thật ... hihi .... thú vị thật ... đúng là dân Hải Phòng nó khác ..
  9. ko_tin_ai_het

ko_tin_ai_het Thành viên mới

oài, giờ mình mới biết người HP là thế:
    bạn nói gái HP thế là hơi bị tự ái đấy nhá, tở nói thật cho bạn biết bạn đã đi được hết cái nước VN này chưa mà nhận xét con gái con trai HP " hay " thía, còn tớ thì tớ ra Bắc vào Nam cũng nhiều nên tớ cho bạn hay tớ đi đến đâu người ta cũng nói rằng: người HP vui tính nhỉ, thiếu HP 1 ngày là á thấy chả có tiếng cười, gái HP sao nói chuyện duyên thế, sắc sảo và thông minh nữa.
    1 người bạn học chung Đại học với tôi quê ở Ninh Thuận đã nhận xét rằng: Rất thích gái HP vì gái HP " đi đâu cũng có thể sống được" bản lĩnh lắm.
    Nên hãy suy nghĩ lại đi nhé
  10. sau_rom_BCQC

sau_rom_BCQC Thành viên mới

nực cười thật đấy, cái thằng cha viết bài này sai chính ta tùm lum tùm la (lướt sơ sơ gần chục lỗi) thế thì có tư cách gì mà nói xấu tất cả dân HP thế....
    mà có phải cứ là dân HP thì xấu xa đâu, và cứ là dân nơi khác thì tôt đẹp đâu
    hắn nếu là dân HP thì đúng là cái đồ vạch áo cho người xem lưng
    còn là dân nơi khác chắc là ghen an tức ở với dân HP
    dân HP cũng bao người thành đạt đấy thôi, cũng bao người hiền lành tử tế, đừng có mà vơ đũa cả nắm ....
    và trước khi nói xấu người khác thì hãy xem lại mình đi...kẻo gậy ông lại đập lưng ông đấy...