1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người Hàn có "bạc tình" không?

Chủ đề trong 'Hàn Quốc' bởi DuongTuHa, 24/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DuongTuHa

DuongTuHa Thành viên mới

Người Hàn có "bạc tình" không?

Những người mới gặp người Hàn ban đầu rất thích cách cư xử và văn hoá Hàn. Nhưng cứ theo thời gian gắn bó và nhất là làm ăn với nhau thì... khi mình hết công dụng với họ rồi thì... như vắt chanh bỏ vỏ.

Có phải phần nhiều người Hàn là thế không nhỉ? Các bạn cho ý kiến xem.
  2. lee_soo_yuong

lee_soo_yuong Thành viên mới

bạn nói rất đúng đó ...đa phần các ông chủ sử dụng lao dộng người nước ngoài đều vậy cả ....nếu chúng ta làm được việc cho họ thì họ rất quý trọng .nhưng đến khi một chuyện gì đó xảy ra thì họ sẽ quay lưng lại với mình ...còn nói chung trong cuộc sống thì đa phần người dân hàn họ tương đối tốt ...nhưng giữa hai môi trường đều khác nhau mà ...thương trường & cuộc sống khác nhau hoàn toàn ...cho nên người hàn quốc nếu vì kinh tế thì đa phần đều như bạn nói...còn ngoài cuộc sống thì họ bình thường thôi
  3. an_ko_ngoi_roi

an_ko_ngoi_roi Thành viên mới

Không pha?i chu? nước ngoa?i đê?u như vậy ma? chu? châu Á đa phâ?n như thế co?n chu? châu Âu thi? không hă?n.
    Nghe cái tên Topic cứ tươ?ng nói vê? anh cha?ng ngươ?i Ha?n bạc ti?nh na?o. He he
  4. haiau1207

haiau1207 Thành viên mới

Theo như cảm nhận của mình (có chủ quan không nhỉ ? he he he) thì đa số người Hàn Quốc họ nặng tình nhưng không nặng nợ .
  5. bbobbo

bbobbo Thành viên mới

có bạn nào đang ở Taegu không??có thể cho tớ biết con trai taegu ra sao không,,tớ thì nghe nói họ rất gia trưởng?phải vậy không??