1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người HN có nên chuyển vào Đà Nẵng sống không các bác?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ZARG, 10/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. werty98

werty98 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nam tiến là xu hướng chung. Con cái các cốp Đà Nẵng vào SG ở cả kìa [:D]
  2. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Thông tin cụ thể thì tớ không biết để so sánh HN-ĐN, nhưng tớ thấy chuyện di chuyển đến DN của các bạn có quá nhiều thuận lợi

Thiên thời: (1) Còn trẻ, nếu trong một vài năm có những thay đổi vẫn hoàn toàn đủ thời gian để cân nhắc thực hiện (2) đã từng đi du học, tức là có khái niêm/ kinh nghiệm về sự thay đổi di chuyển tự lập trong cuộc sống (3) có vốn kha khá, có trình độ và có lẽ có thể có công việc đang chờ sẵn.

Địa lợi: (1) Đà Nẵng phù hợp với ý thích của các bạn (2) trong VN quá dễ dàng để quyết định nếu so với việc đi nước ngoài và (3) các bạn lúc nào cũng có gia đình ở HN là hậu phương vững vàng để quay về chứ không đến nỗi hết đường lùi.

Nhân hòa: (1) Được sự ủng hộ của người nhà (2) đồng thuận của vợ chồng và (3) có những mối quan hệ đã có ở Đà Nẵng chứ không đến nỗi chuyến đến một chỗ hoàn toàn lạ lẫm.

Chúc may mắn.
  3. avantbrow

avantbrow Thành viên mới

Ở VN thì chẳng có cái chỗ nào gọi là có cuộc sống chất lượng cao đâu.

Đà nẵng, SG...được cái nọ thì mất cái khác...được thì ít mà mất thì nhiều.

Tớ đã từng làm dân Hà nội, Nha Trang, Sài Gòn và sống ở một số nơi khác thời gian ít hơn

xét về mọi mặt thì Hà Nội vẫn là nơi đáng sống nhất ở VN này.

Cứ đi rồi biết, chỉ sợ đến khi biết rồi thì muốn về cũng không được.
  4. YuMi2808

YuMi2808 Thành viên mới

Trong lày có nhiều bạn tỏ rõ sự khó chịu đơn giản chỉ vì "ghét cái thái độ" thì phải, hihi..

Em thì chẳng có gì khuyên anh chị cả, nhưng cảm nhận chung chung là hình như anh chị anti với HN ra mặt mặc dù là dân HN gốc (Lâu nay em cứ tưởng dân HN gốc, gắn bó với HN thì yêu HN lắm :)). Em gắn bó với HN 7 năm mà thỉnh thoảng xa lâu ngày cũng hơi nhơ nhớ rồi.. Giờ chồng con ở đây lại càng thấy thêm gắn bó với HN..
  5. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Yêu Hà Nội nhưng nhìn nơi mình yêu thương nó xuống cấp từng ngày có buồn hem?
  6. giacmo

giacmo Thành viên mới

đọc từ đầu thấy bạn Vịt nói là hỏi thông tin về DN nhưng có thấy hỏi mấy câu đâu, mình toàn thấy thể hiện, với chê bai Hà Nội nát, bẩn, nên các bạn kia mới khó chịu :)>-
  7. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Hỏi rồi, các bác cứ góp ý theo đúng câu hỏi, trả lời ngoài lề nên đâm ra năm người mười ý [r24)]
  8. xxxmarsxxx

xxxmarsxxx Thành viên mới

Những thông tin bạn chia sẻ rất hữu ích . Rất cảm ơn bạn >:DZARG : tôi chỉ còn 5 ngày nghỉ phép trong năm nay thôi nên không đi được , cũng đang muốn tìm hiểu thông tin , nếu hay thì thuyết phục 2 cụ vào đấy nghỉ dưỡng , còn vợ tôi nó phải tiếp quản việc kd của gia đình nên nó không chịu đi rồi .
  9. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

Bạn @ZARG thân mến, lần sau thích lôi ai ra đùa thì lôi, chừa cái tên mình ra nhé.
    Vô duyên tệ.
  10. spectrum

spectrum Thành viên mới

Vào Đà nẵng ăn chơi độ 1 tuần là chán ngay lại cuốn gói ra thôi. Muốn làm ăn lâu dài ở Đà nẵng thì cần nhất là hiểu tính cách, cách làm việc của ngươi Đà nẵng chứ cứ mang nếp sống, tính cách Hà nội và Đà nẵng thì thất bại sớm.