1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người HN có nên chuyển vào Đà Nẵng sống không các bác?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ZARG, 10/09/2011.

1. 3 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 3)
  1. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Mình ghét cái xô bồ Hà Nội nên mới muốn vào ĐN.

Mình ở HN không phải là dạng có điều kiện, có cái bằng ĐH thôi có đi đc ko :D

Vì xao???
  2. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Đà Nẵng là thành phố đáng sống nhất VN. Tức là nên vào đó tiêu tiền. Chứ không phải vào đó kiếm tiền.
    Cái kiểu trình bày vậy thì mình đoán bạn là con trai một. Gia đình là tất cả. Ráng mà sống báo hiếu với bố mẹ. Sau này muốn thế nào thì tùy.
  3. ZARG

He he, sao lại đáng sống = tiêu tiền, nhầm í :D

Đứa bạn mình làm ở Nha Trang - Thành phố du lịch mà chi tiêu còn rẻ hơn HN.

Thì đương nhiên mỗi nhà giờ 1 zai là nhiều, lấy đâu ra 2 zai giờ. Gia đình là tất cả, nhưng không có nghĩa tất cả là gia đình, ngoài gia đình, còn nhìu cái khác nữa chứ. Mà các cụ nhà tớ thì chỉ cần tớ sống tốt là vui roài :)>-:)>-
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Lý do tôi khuyên như vậy từa tựa như cái tình huống người ta nói cái câu nói (giỡn) thế này: "Vào Đ để làm trong sạch quần chúng nhân dân."
  5. ZARG

Mà có lẽ 1 số bạn hiểu có thể khác tớ, sẽ nói rõ như này:

- Tớ muốn vào Đn vì "có lẽ" theo cảm quan dăm lần vào Đn của tớ là điều kiện sống ở đây tốt hơn, không khí trong lành, ít kẹt xe, thông thoáng, an ninh, con người sống có tình hơn là Hà Nội bon chen, mất an ninh kinh khủng, ra đường thì sợ trẻ trâu nó oánh, về nhà thì tớ luôn phải đóng chặt cửa sổ vì trộm khá là hay lang thang ngoài sân tầng 3.

- Lý do thứ 2 thì đang nghĩ, chưa rõ ý, sẽ bổ sung thêm :))
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Riêng Anxiety thì tớ lại có í kiến là nên nói rõ tập 2.
  6. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

đang trong hoàn cảnh tương tự bác !! hix hix :((
  7. nightwish13

nightwish13 Thành viên mới

He, chính xác giờ là cái chỗ làm, cái bằng chỉ phục vụ cho nó thôi
  8. ZARG

Như nào? [r24)][r24)]
  9. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Tuỳ nơi tuỳ chốn thôi bạn ạ. Như tôi đây cũng HN vùng trũng. Nhà chìa khoá xe cắm ở ổ. Cổng mở toang chưa thấy mất xe bao giờ. Xung quanh thì toàn các đại ka xã hội nâu. Sáng T7,CN nào ra hàng cháo lòng tiết canh cũng thấy vài đại ka xăm trổ ngồi uống rượu ở đấy. Em chào các bác chén rồi em uống tiếp.;)) Cuộc sống không phải thiên đường nhưng mà không phải địa ngục :D

Bạn vào đấy toàn tiêu tiền chứ đã vào đó thử kiếm tiền chưa. (Hỏi mợ Anx đã từng .. )
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Nơi nào càng có nhiều xh hội đen đâm thuê chém mướn thì cây kim sợi chỉ lại càng ít mất. Mấy đại ca đó đâu có chịu để yên nếu thằng nào táy máy ăn trộm đồ đạc của họ + người họ xem là bạn bè quý, láng giềng thân.

Kinh nghiệm đi thuê nhà là nên thuê gần mấy khu các tay trùm ở. Trùm cỡ lớn nhé. Mấy khu đó an ninh còn hơn là khu được CA bảo vệ kỹ.

@ Chủ topic: Bạn chọn sống ở đó vì thấy dân hiền hòa, xh êm đềm. Tôi đứng vào tư cách ng dân địa phương muốn giữ lại cái hiền hòa, êm đẹp của mình thì dĩ nhiên là khuyên dân tứ xứ đừng có đổ về nhập cư vào nữa, lại phá đi mất cái từng hiền hòa, êm đềm ở đấy. Cái HN của bạn sở dĩ hiện nay (bạn thấy là) xô bồ cũng vì dân tứ xứ đổ tới đấy thôi. Giờ lịch sử chuẩn bị lặp lại ở xứ yên bình khác, tôi dĩ nhiên là phải có lời khuyên can.