1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người HN có nên chuyển vào Đà Nẵng sống không các bác?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ZARG, 10/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minerj

minerj Thành viên quen thuộc

Đồng chí này học thủy lợi , giờ chuyển vào ĐN định làm ở đâu vậy ? Tớ trước cũng học TL, cùng khóa với cậu nhưng chắc cậu ko biết tớ đâu. Tớ cũng có thời gian 1 năm làm ở ĐN, nói chung là cảm thấy sống thoải mái hơn HN, tuy nhiên lương chắc sẽ thấp hơn luơng ở HN. Bây giờ ĐN cũng nhiều dân HN vào mua nhà sống lắm, mình nghĩ cũng nên thử cho biết, ko được thì lại ra, còn trẻ lo gì đâu .
  2. cool_dcs

cool_dcs Thành viên quen thuộc

Trả lời hay, em rất thích cách trả lời của bác Anx, ngắn gọn tuy có phần hơi "khắc nghiệt" ^^.
    Chủ topic thích gì thì làm đấy, để sau này không bao giờ phải "giá" với "nếu như"... [r2)]. He he
  3. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

thế em lập topic '' người HL có nên chuyển vào SG sống ko các bác '' nhé, cũng có nhiều điểm tương đồng với bác, vào đây 1 thời gian rồi bắt đầu băn khoăn '' Về hay Ở''!!! lúc nào cũng chằn chọc ko quyết định nổi :((:((:((
  4. xxxmarsxxx

xxxmarsxxx Thành viên mới

ngày xưa nhiều bác bỏ HN đi xây dựng vùng kinh tế mới với viễn cảnh tươi sáng đã phải khóc hận rồi đó ;))
  5. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Ờ, mình cũng đồ rằng sắp có cuộc di dân lớn vô Đà Nẵng, nên là phải đi ngay kẻo muộn.

Tớ chưa có ý định làm đâu ở Đà Nẵng cả.

Thời còn độc thân, đi công tác chẳng ngại ngần gì, giờ đến tuổi lập gia đình roài, không thể nay đây- mai đó được. Muốn cùng cả vợ vào đó cũng phải băn khoăn nhiều bề, lên đây hỏi cũng là ý hay ^^
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Đi kinh tế mới toàn Tây Nguyên (đặc biệt là Đăk Lăk, Lâm Đồng), Đông Nam Bộ (đặc biệt là Bà Rịa-Vũng Tàu, Đồng Nai) (Wiki). Những nơi rừng thiêng nước độc như vậy sao lại so sánh với việc mình đang đề cập được [r23)][r23)]
  6. xxxmarsxxx

- hiện vc bạn đang làm gì , vào ĐN 2 vc dự định làm gì , thu nhập có cao hơn không , khả năng thăng tiến trong tương lai thế nào
    - nếu tìm cơ hội kd thì có quen biết ng` có thế lực ở địa phương không , vốn có nhiều không.....

xin được nói thêm 1 chút về cái xô bồ , hồi mới giải phóng , các cán bộ được phân nhà ở khu phố cổ , các cụ toàn chọn ở trong với trên gác , tránh được sự xô bồ của phố phường
    những ng` không có quyền chọn lựa thì ở nhà mặt phố , chịu cảnh xô bồ ô nhiễm ;))
  7. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

- Vợ giảng viên đại học, chồng thất nghiệp :D

- Vào đó sống như người dân trong đó thôi, khả năng thăng tiến còn chưa biết :D

- Vốn có đôi tỷ (khoảng đấy)
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Cái nài không được rõ, nhưng nhà ông bà nội mình thì ở trên gác, khổ bỏ mẹ chứ sướng gì trên gác :-??:-??
  8. xxxmarsxxx

nếu là mình , mình sẽ chuyển chỗ ở nếu chỗ ở mới có cơ hội kiếm nhiều tiền hơn nơi cũ , không quan tâm đến chuyện đông đúc xô bồ
    vì thế trước khi quyết định , bạn nên lập phương án kd ( định kd gì , thuê mặt = thế nào , mua nhà có luôn mặt = kd hay không ...)
    nếu thấy p/a ổn thì tiến hành thôi
  9. grasspig

grasspig Thành viên tích cực

Mình là dân Đà nẵng nè. Theo mình nghĩ nếu thích thì cũng có thể vào Đà nẵng sống.
    Đà nẵng cái gì cũng có.
    Núi Bà nà thời tiết y như Đà lạt
    Biển đẹp
    Sông Hàn sạch sẽ, chiều chiều ra đó ngồi thơ mông cực kì
    Con người thì nói chung hiền hòa, dễ chịu.
    Thực phẩm biển thì ngon, tươi, mùa nào có món nấy.
    Nếu muốn 1 cuộc sống bình yên thì Đà nẵng là nơi nên nhắm tới.

Về vấn đề công việc và kinh tế thì mình ko rõ lắm. Bạn mình ngoài ấy thấy làm ăn cũng vất vả nhưng thu nhập cũng ko cao.
  10. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

nếu có vốn đôi tỷ ,vợ là giảng viên đại học ,xin chuyển được công tác vào một trường đại học nào đó của đà nẵng thì rất là tốt