1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người khuyết tật - Giúp đỡ như thế nào?

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi kienxanh, 13/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kienxanh

kienxanh Thành viên mới

Người khuyết tật - Giúp đỡ như thế nào?

To: ziangcoi

Hôm qua, mình đã đọc trả lời của bạn và mình cũng đã vào trang web mà bạn chỉ dẫn. Rất cảm ơn bạn về những gì bạn thông tin.
    Nhưng tớ tiếc quá vì chưa quen tham gia các diễn đàn như thế này nên ko biết táy máy sao mà delete mất trả lời của bạn + trang web mà bạn đưa cho.
    Có thể cho tớ xin lại địa chỉ đó được chứ?
    Many Thanks

Được kienxanh sửa chữa / chuyển vào 12:59 ngày 15/06/2006
  2. anhtuanonline

anhtuanonline Thành viên rất tích cực

Câu hỏi của bạn chung chung quá, chúng ta có thể giúp theo 2 mặt: tinh thần và vật chất. Tuỳ theo mỗi đối tượng ta có thể giúp 1 cách khác nhau sao cho hiệu quả nhất. Chứ nếu hỏi thế thì tớ chịu, hihi.
  3. kienxanh

kienxanh Thành viên mới

To: anhtuanonline
    Cảm ơn bạn da tra loi minh.
    ủng hộ về vật chất thì có vẻ đơn giản hơn rùi. Vậy ủng hộ tinh thần. Theo bạn có những cách nào???
    Có thể cho mình biết ý kiến của mình được chứ?
  4. anhtuanonline

anhtuanonline Thành viên rất tích cực

Dễ dàng thấy được các hoạt động của các nhóm, clb và tổ chức hiện nay đa phần giúp đỡ các hoàn cảnh bằng việc ủng hộ tinh thần, tạo niềm tin vào cuộc sống đối với họ. Từ những việc như: thường xuyên thăm hỏi, động viên hay tổ chức sân chơi cho trẻ, cho người khuyết tật... để thấy được xã hội không ruồng bỏ họ, cuộc sống vẫn cần họ và họ phải sống vì chính mình và vì 1 mục tiêu cao cả hơn...
    Mình nghĩ bạn nên tham khảo các hoạt động của các nhóm, rất nhiều ý tưởng hay đó
  5. mynhan87

mynhan87 Thành viên mới

mình cũng nghĩ là cách giúp đỡ về mặt tinh thần là tốt nhất, nhưng sẽ hiệu quả hơn nếu kết hợp cả giúp đỡ vật chất và tinh thần
    ví dụ như là tổ chức một buổi đi thăm và tặng quà cho các em có hoàn cảnh khó khăn tại một cơ sở nào đó chẳng hạn nội dung của buổi đi thăm có thể là tổ chức một số trò chơi ,bắt một số bài hát tập thể,... qua đó giúp các em yêu đời hơn, tự tin hơn,...còn quà tặng có thể là các vật dụng giúp các em học tập tốt hơn như sách vở,bút viết,băng đĩa,...
    các bạn thấy thế nào?
  6. demain13

demain13 Thành viên mới

Mọi người có thể vào đọc tham khảo ở trang này nè

http://www.vnvolunteer.net/modules.php?name=News&file=categories&catid=33