1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

NGƯỜI NAM ĐINH CHÚNG TA!

Chủ đề trong 'Nam Định' bởi CAO_BOI, 01/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CAO_BOI

CAO_BOI Thành viên mới

NGƯỜI NAM ĐINH CHÚNG TA!

Mọi người ơi tại sao người NAM ĐỊNH chúng ta đi đén đâu cũng bị người ta nói là dân đầu gấu vậy?Chúng ta là người có văn hóa ma`.
    Vay thi theo cac bac thi tai sao vay?

CAO_BOI
    /size=4]
  2. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Oh. Lại động chạm đến vấn đề tế nhị rùi. Thắc mắc làm gì hả em. Có văn hoá hay không văn hoá thì miệng thiên hạ rùi em ạ.

www.namdinhonline.net
  3. everything

everything Thành viên quen thuộc

Lo những cái vấn đề vớ vẩn, có văn hóa hay không thì ở hành động, lời nói của mình, kệ họ nói gì thì nói chứ. Kí vấn đề tế nhị lày không hiểu do đâu mà dân ta bị thành kiến vậy nhỉ.

Dai
  4. Poh

ặ?, có ai nói là thành kiỏ??n ?'?Âu. Chỏằ? gỏằ?i là ?'?Ănh gi?Ă hặĂi cao mỏằTt chút. H?ă h?ă h?ă. .

T?ơnh ta xin ru cặĂn gió sặ?ặĂng sỏằ>m.
    Hỏằ"n ta xin ru lang thang bóng m?Ây
  5. tran_viet_phuong_new

tran_viet_phuong_new Thành viên mới

Vớ vẩn quá mấy người ơi.Người Nam Định lịch sự lắm !
    Chào nhé

Rượu ngon không có bạn hiền
    Không mua không phải không tiền không mua.
  6. Poh

Cảm ơn ý kiến của tranvietphuong. Nhưng mà bạn nên rút nhỏ kích cỡ ảnh xuống nhé. Khó nhìn quá. Không lại thành cái Pic to big đấy.

Tình ta xin ru cơn gió sương sớm.
    Hồn ta xin ru lang thang bóng mây
  7. TRINILITi

TRINILITi Thành viên quen thuộc

Gớm em đang cần cái danh hiệu đấy mún chít đây ... để đi thi đại học đỡ bị bọn chúng nó zựt bài ... he he he he he he
    You know it's U babe ???????
    ___C.I.T.A FEELING___
    I'd love the one who really loves me !
  8. Poh

Ấy em ui, chị thấy chúng nó thi đại học chẳng coi NĐ đầu gấu đâu. Theo kinh nghiệm của thầy cô thì đừng nói học Lê ra không là chúng nó giựt mất bài, nhưng lần chị đi thi nói học Lê chúng nó còn chẳng bít trường mình thí nào ấy chứ.
    Nói chung cần gì cái tiếng. Chỉ cần khi nó giật bài của em, khi ấy em hãy đầu gấu cho chúng nó sợ thui.

Tình ta xin ru cơn gió sương sớm.
    Hồn ta xin ru lang thang bóng mây
  9. banhbaochiennong

banhbaochiennong Thành viên quen thuộc

Thật ra dân NĐ mình không đầu gấu, chỉ nhìn thấy chướng tai gai mắt thì phản đối thôi. Còn những người nào nói là dân NĐ mình gấu thì các bác cứ cho một cái gì đó vào input device của nó hộ em nhé! Cảm ơn các bác ạ!

UNTI-LOVE

[
  10. Deddyo

Deddyo Thành viên mới

Chào các bạn,
    Có văn hóa hay kô là do người khác (nói đúng hơn là các chuẩn mực xã hội) đánh giá trên lời ăn tiếng nói của các bạn .Đó là 1 nhận xét khách quan, kô thể do các bạn tự đánh giá và người khác đánh giá cũng phải trên tinh thần khách quan.Thưa các bạn, tớ xin khẳng định ko ai thù ghét gì NĐ cả, theo ý kiến của các bác bên TL ,vấn đề chính là do cách ăn nói của các bạn.
    Chính vì vấn đề này mà tớ mới vào đây để xem thử các bài post của các bạn.
    Ấn tượng đầu tiên: nói chuyện khá thẳng thắn, tuy nhiên kô văng tục. (tớ vẫn chưa đọc hết thì gặp topic này)
    Như thế rất tốt, tuy nhiên lại tạo cho tớ 1 ấn tượng kô hay.Xin lỗi tớ nói thẳng, có gì xúc phạm hoặc kô đúng (tớ rất hy vọng thế) ,các bạn bỏ qua cho: Đấy là khi nói chuyện giữa người nhà với nhau thì có chừng mực, nhưng khi với người lạ thì văng tục bất cần gì cả, nó gây cho tớ cảm tưởng về 1 bè đảng thiếu văn hóa nào đó.
    Để đáp ứng yêu cầu của bạn Linh bánhbaochiên, tớ xin nêu 1 VD mới ngày hôm qua thôi. Và tớ xin khẳng định là còn nhiều VD khác nữa, ko phải khó tìm, một số bài post bị xóa hoặc nằm trong các chủ đề đã bị xóa. Đây là bài của thành viên Dunscule, tớ ko thể trích được vì chủ đề đã bị khóa:
    Bác nói thế này thì dân Nam Định như em thật quá hổ thẹn với cái title "cãi nhau giỏi" bác set cho. Bon em chỉ có biết chửi thẳng, đúng sai thì cũng là thẳng, còn kiểu loằng ngoằng theo lối dương đông kích tây, vu hồi, tập sườn nhà bác thì nhà em chịu. Thật đấy, dân Nam Định, **, chẳng thằng nào được bằng bác.
    TTVN ' s fan
    Các bạn có thể vào link sau nếu chủ đề chưa bị xóa:
    http://www.ttvnonline.com/forum/topic.asp?TOPIC_ID=95580&whichpage=4
    "Bon em chỉ có biết chửi thẳng, đúng sai thì cũng là thẳng" rồi còn "**", thế kô phải đầu gấu chứ là đầu gì?
    Thân chào.

Delta