1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người Nga ngày nay

Chủ đề trong 'Nga (Russian Club)' bởi raiva, 22/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. raiva

raiva Thành viên mới

Người Nga ngày nay

Người Nga với nỗi sợ Huligan!

Nghe thi that la vi voi nguoi nuoc ngoai thi chuyen so Huligan va "dau troc" thi xua nhu trai dat nhung nguoi Nga cung vay thi quả là đáng ngac nhien. Ban tuong chi co minh ban "ngại" va chạm voi nhung phan tu do thoi a? Nham roi, nguoi Nga binh thuong ho cung "ngại" khong kém gi ban, chi co dieu khi gap nhung chuyen khong may thi ho dễ duoc bênh vực hon thoi.
    Khong tin a? Bằng chứng đây:
    Tu dung dao nay lai thay ong thầy di vao KTX nhieu. Moi dau thi cung thac mac nhung hoa ra ong thay da "làm" mot phong trong KTX de o. Quá lạ! Vợ con đề huề, nha cua dep de, tai sao lai phai vao KTX o?
    U!thi nha cua co nhung no o xa qua, tan ngoai ô Matxcova, ca di va ve het 5 tieng dong ho. Nhung ngay co gio giang som luc 8h30 thi ong phai ra khoi nha luc 5h sang va chieu ve toi nha som nhat la 8h toi. Chac co le ong se van tiep tuc "tren tung cay so" nhu vay vi nha truong cung tao dieu kien cho ong gio giang muon va ket thuc som nhung vi mot lan ve qua muon, va tren элек,?и?ика ong bi may chu duoc goi la huligan "noi chuyen". Va cung mot phan vi dieu kien suc khoe, vay nen xe bong roi ma con roi vao canh "com nieu nuoc lo", cuoi tuan moi duoc ve voi vo con.
    Con ba комедан, thi khong den muc nhu vay (vi ba cung o luon trong KTX roi), than tho:" Ngay xua bon chung toi di dao, di choi ngoai duong toi 1h sang ma khong bao gio phai suy nghi la co nen hay khong nen. Con gio thi nhu ban thay day, 9h, 10h ma khong co chuyen gi can thiet lắm thi khong nen di ra ngoai duong". Ba ket thuc bang mot cai lac dau, nhun vai!
    Mot cau ban thi co co vợ cung lạ. Co ay khong di lam o nha com nuoc cho chong. Nhung cu buoi toi la mat khoang 45'''' phut trang diem mac quan ao de roi di ...cua hang cach do hai day nha. Cau ta khong thich vi dang xem TV hay lam gi do cung bi vo loi di nhung vi chieu vo, co ay o nha ca ngay nen buoi toi muon di ra ngoai thay doi khong khi, du chi di mua chai bia, bao thuoc... Va luc nay cau dong vai tro ve si! Ma du co khong tu nguyen thi ba me vo cung se "tac dong" chu khong de cho co con gai di ra duong mot minh vao buoi toi. Ba noi:" Ngoai duong rat nguy hiem".
    Co vo con noi: " Khu vuc nay con an toan chu khong bao gio dam di dao o С,а?<й А?ба, vao buoi toi"
    Khong biet vay da du chua! Hoa ra khong chi co minh nguoi nuoc ngoai bi kì thị dau, tinh hinh chung nhu vay ca, chi co dieu nhan voi ba con "can tac vo ay nay" ma thoi.

u?c hastalavista s?a vo 09:57 ngy 17/11/2004
  2. comcoi_mos

comcoi_mos Thành viên mới

The ma cung ke. Huligan thi ai ma chang so chu dau rieng nguoi nuoc ngoai. Bon Nga con so hon ca minh day chu. Nghe co khung bo 1 cai la co rum het ca nguoi lai. He he he..
  3. raiva

raiva Thành viên mới

ặ!BĂc không hiỏằfu ẵ em rỏằ"i, thơ 'ỏằÊt sinh nhỏĐt Hưtle vỏằôa rỏằ"i mỏằi ngặỏằi cỏằâ ngoỏãng cỏÊ lên,cỏằâ bỏÊo nó phÂn biỏằ?t chỏằĐng tỏằTc chỏằ? "chfm sóc" ngặỏằi nặỏằ>c ngoài nên em muỏằ'n viỏt 'ỏằf mỏằi ngặỏằi hiỏằfu,ngặỏằi Nga câng bỏằi Huligan thôi,chỏằâ khỏằĐng bỏằ' to tĂt quĂ,'ỏằf cĂc cỏằƠ chiỏu trên giỏÊi quyỏt)
  4. Khosovo

Khosovo Thành viên tích cực

Oé......Chẳng bít thế nào chứ năm nay mình thấy yên bình hơn mọi năm.Mọi người vẫn đi học bình thường, chẳng thấy kêu ca gì nhiều cả. Hai nữa năm nay vào mấy ngày này bọn tân binh Nga nó dạo đầy đường, đi với chúng nó thì lo gì....Hè hê, vừa lúc nãy nghe mấy chú Tàu hàng xóm kể là gặp đầu trọc ở Metro ngay gần nhà, giờ lại thấy gai gai người, mai chắc nghi kô đi học nữa, ngủ ở nhà cho khoái.............nhỉ........À quên. mai la thứ Bảy mà....he he he
  5. hastalavista

hastalavista Thành viên rất tích cực

Tôi hứa sẽ để tóc dài hơn...
  6. raiva

raiva Thành viên mới

Mr.Has à!theo thong tin vỉa hè thi trào lưu mốt năm nay cua cac chú Huligan la de toc dai, hoac nhu nguoi binh thuong - " đầu trọc" chỉ còn là tên gọi thôi!Mr lại bị chậm nửa bước rồi
  7. sweetshusi

sweetshusi Thành viên quen thuộc

[chà chà ! cái vấn đề này mình nghĩ là rất quan trọng,mình ở nga được một năm rưỡi rồi,mà gặp holigan thì nhiều lắm.Mình đă đánh nhau với tụi nó 3 lần rùi.Mà cái bọn này cũng nhục thật,người vn mình nhỏ hơn tụi nó mà tụi nó toàn chơi đánh hội đồng.
    Lần thứ nhất mình gặp là ở magazin gần KTX,lúc đó mới sang nên hiền lắm,bị 3 đi theo đá cho mấy cái :D .
    Lần thứ 2 là trên đường đi học về,cách metro vongagratski đi được vài trăm mét,tụi nó(khoảng chục thằng) từ xa chạy đến,xông vào đạp mình túi bụi,may bên cạnh mình có cái hàng rào nên mình bám vào rồi đứng lên đạp tụi nó văng ra rồi mình chạy.Nhưng ko hiểu sao lúc đó mình ức quá,liền chạy vào quán bia ngay đó mua ngay một chai bia ra lùa tụi nó.Thế là tư nhiên tụi nó lại bỏ chạy mới ngộ chứ,đúng là đám hiligan trẻ con.Thế là mình chạy xuống metro.Sau đó thì các bạn của mình cũng đi từ trường về thấy đám holigan này đi ngược lại thế là tụi holigan lại lao vào đánh,hai bên choảng nhau.Cuối cùng tụi nó lại thua bỏ chạy,lúc đó bạn của mình chi có 5 người.Thế là một anh nghiên cứu sinh ở trường mình là 1 trong 5 người đó liền đưa mình lên công an ở trong metro để trình báo.2 chú công an liền bảo mọi người cùng ra ngoài xem có còn thằng nào ở đó ko để nhận mặt,còn ba người bạn của mình thì đi về hướng trường mình xem còn thằng nào lãng vãng ở đó ko.May thế nào mà tụi nó vẫn còn ở đó,nhưng chỉ có 3 thằng.Đám bạn của mình liền lao vào bắt nó nên tụi nó vùng chạy,một người la to nên mình và hai chú công an quay lại đuổi theo tụi nó.Tụi nó chạy vào một trường trung học ở gần đó,thế là chúng bị tóm gọn vì giờ đó học sinh đã về hết.Thì ra tụi nó học ở đó.
    Mấy anh năm trước,lúc mình chưa sang thì nói là bị tụi này đánh hoài,nhưng ko dám làm gì vì sợ ảnh hưởng đến công việc học.Thế là nạn holigan trên đường đến trường đã chấm dứt,mọi người rất vui mừng.
    Lần thứ 3 là đang trên đường từ kí túc xá ra sân banh ở trường(đá giao hữu với mấy anh trường thể thao).Mọi người đi khá đông khoảng hơn 30 người.Thế là đang đi trên tàu electricka,thì toa phía trên bị đánh(chỉ có 5 người ở đó),thế là phía dưới mọi người chạy lên,tụi nó sợ nên lùi về toa của tụi nó.Hai bên gầm gừ qua cái ô cửa sổ nho nhỏ giữa hai toa tàu :D.Khi đến bến ở tectinsiki thì hai bên ùa ra choảng nhau,hehe tụi nó không ngờ vn đông đến thế.Mình cũng được đấm đá một ít.:D
    Còn ai có chuyện gì thì kể cho mọi người nghe với,để biết cách phòng tránh.
  8. Khosovo

Khosovo Thành viên tích cực

Nghe tới Đầu trọc hay Huligan là rét rùi. Bác nào ở đây càng lâu thì càng có kinh nghiệm đương đầu với địch hơn. Lúc mới sang em cũng sợ lắm, đi đâu cũng nháo nhác nhìn, trong túi luc nào cũng giắt dao díp đề phòng, trong balô lúc nào cũng thủ gậy gỗ.....xa xa xa...buồn cười nhể....thế nhưng lại bị ăn đòn ngay ở chỗ an toàn nhất, đó là trên xe buýt đông chật các bà già...híc.thế mới đau chứ, mấy bà già bênh mình cũng bị chúng nó chửi, may mà bữa đó chúng nó hơi tây tây nên ra đòn vớ vẩn mình tránh được cả, cuối cùng có một bà già ra che cho mình. Híc..tưởng thoát ai ngờ vẫn bị một quả đấm vét, về đau mũi một tháng liền nha... Híc......
    Thế nhưng ở lâu rùi lại thấy bình thường, hình như có một chút chai sạn hơn thì phải, đi lại một mình cảm thấy bình thường, có thằng nào hỏi chuyện thì trả lời tử tế chúng nó, nếu nó gây sự thì kiếm cớ mà luồn vào chỗ đông người dễ thoát hơn, đơn giản thế thui, được cái không bị tâm lý sợ sệt như ngày xưa nữa...Mà hè đến rùi, đi lại cũng phải cẩn thận hơn, đặc biệt là khi qua lại những tụ điểm Văn hoá, nơi có nhiều thanh niên và bọn say rượu tập trung....
  9. sweetshusi

sweetshusi Thành viên quen thuộc

Mình thì khuyên bà con nên sử dụng chai xịt hơi cay,mua ở magazin súng đạn,có chuyện gì thì xịt một phát rồi bỏ chạy cũng được.
    Hôm thứ bảy vừa rồi 2 người bạn của mình đi trên elctricka thì gặp 4 thằng từ toa trên nhào xuống đánh thế là 1 trong hai người đó ( cái chai hơi cay mà mình đã mua cho họ) liền rút chai ra xịt vào mặt bọn chúng,tui nó bị cay mắt nên 2 người bạn của mình lao vào đánh tụi nó tới tấp,khi tàu đến bến thì tụi nó chạy ra khỏi tàu.
    Hôm trước có cô bạn người mông cổ nói với mình là có gặp một số tên holigan,nó hỏi cô bé đó có phải người vn hay ko,rồi nói với cô bé là nhắn lại với tụi vn là tụi tao chờ ở tectinsiki.Vậy là lại sắp có chuyện nữa rồi,khi nào xong mình sẽ kể cho mấy bạn nghe !
  10. chicken_mos

chicken_mos Thành viên mới

lại trọc,,, 2 ngày bưóc chân xuống thành phố phồn vinh của Russia ,một điều lúc đó không biết đến đó là đầu trọc,,,còn mọi thứ được biết đên trong hai ngày truớc ,,4 ngày sau đi học về gần tới nhà trời tối tầm 7 giờ,,buớc xuông se bus đối diện là nhà ở của mình ,,nghe tiếng chay rào rào đằng sau ,,tuởng tuyết trên cây rơi nhưng quay lại thì hơn hai chục thằng kiểu bán đầu trọc đuổi theo ,tên cầm đầu cầm một cây gậy bóng chày ,, lúc đó sao mà liều thế bình tĩnh đúng lại ,,chúng hỏi mấy giờ ,,trả lời không có đồng hồ ,,ăn một cái vut vào chân ,không chịu lổi thò dao ra khỏi ống tay áo và vung lia lịa và chạy (may hôm đó mùa đông mà toàn đồ nhẹ trên ngưòi ) tui nó nấy đươc tui sách , vì khi chay bị rơi ,,sách vở điện thoại mất ,,, cũng may không thằng trọc nào vồ được mình không thì hôm đó sẽ có một trong hai phải về cát bụi hoặc vào nhà thưong ,vì trong tay mình là con lê,,và đầu óc lúc đó chỉ nghĩ hoặc tồn tại hoặc mất.. Kể từ đó trong đầu ,khi ra đưòng đuợc đính thêm hình ảnh "Đầu trọc" trong khoảng thời gian ngắn ngủi đã biết thế nào là đầu trọc ,ngoài đuờng và trên ti vi ,, chúng đã giậy mình biết chạy ,,,không run sợ và biết cách sù lông trưóc kẻ thù thông thời làlỗ ám ảnh cho cộng đồng .
    Bẵng đi một thời giân cách đây 2 tháng có thằng bạn tây đề cập đến chúng vói mình ,,và đuọc biết thêm là khi tụi nó đi dầy nếu dây buộc dầy màu trắng là thằng đó đã đánh chết 1 nguời nưóc ngoài trở lên ,,,thật man rợ
    to:raiva ,,you nói gì mà lung tung vậy mốt để tóc dài có hồi nào vậy ,,đùng thông tin vậy nha .
    mọi ngưòi hay cứ ra đuờng bình thưòng đi ,,bình tĩnh , còn việc đi tối ,,mọi ngưòi thế nào chứ tôi,thì đã trở thành con sóc trong ánh đèn đuờng Moscow rồi
    Một số ngưòi bên này không giám đi công cộng và ra đưeòng còn có một lý do nữa là công an khẩu và hình sự ,,"tiếng giữ đồn xa mà " đâm ra thành chào lưu chăng ai giám ra đường ,,đó là giêng ngưòi vn ình thôi .