1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người nước ngoài nên đi đâu khi du lịch ở Sài Gòn ?

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Sài gòn (HCMCC - SAIGON Club)' bởi flamingo, 18/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. flamingo

flamingo Thành viên mới

Người nước ngoài nên đi đâu khi du lịch ở Sài Gòn ?

Hỡi bà con cô bác gần xa hãy giúp mình với !
    Mình có một người bạn Bỉ muốn đến thăm quan Thành phố yêu dấu của chúng ta trong 3 ngày và nhờ mình làm guide. Thật sự mình không biết nên cho hắn đi những đâu, ăn cái gì ở đâu...mà có thể toát lên được cái hồn của thành phố mình, đậm đà bản sắc dân tộc nhưng hiện đại, gần gũi tầng lớp bình dân nhưng lịch sự sạch sẽ. Các bạn có chổnào hay hay nhớ chỉ cho mình. Mình cảm ơn nhiều.

Hong Hac
  2. gladiator

gladiator Thành viên quen thuộc

Cảnh sắc thiên nhiên hữu tình, mát mẻ sạch sẽ, thức ăn khá ngon, và còn nhiều ưu điểm khác nữa. ---->Bình Quới, Thanh Đa
    Gladiator
  3. dirosemimi

dirosemimi Thành viên quen thuộc

Chị ơi, quán ăn Ngon nằm đối diện dinh Thống Nhất hay lắm đó chị. Món ăn 3 miền đủ cả , lại có chè và nước ép trái cây rất ngon. Quán được thiết kế và bài trí theo phong cách VN cổ xưa, chứa được rất đông thực khách lại rất thoáng mát. Người nước ngoài thích nhất chỗ này đấy chị. Giá cả hoàn toàn có thể chấp nhận được ( 2 người ăn thì có lẽ khoảng 50000) ,(hihi, chắc em phải chuyển nghề làm Maketing quá )
    Sau đó chị có thễ bạn đi chợ Bến Thành nè, dinh Thống Nhất nè, chụp hình lưu niệm ở khu vực nhà thờ đức Bà, UBNDTP, nhà hát TP....Ngoài ra các bảo tàng cũng là nơi thú vị. Hic...tp mình nhìu chỗ lắm , để em ngồi nhớ lại rồi nói tiếp cho chị ha.

Dirosemimi
  4. Mitdac

Mitdac Thành viên rất tích cực

Hơhơ thế ông ấy nói tiếng gì Anh, Đức hay .....Việt ?Mình đang cần người để thực tập ngôn ngữ....Nếu được thì rất tuyệt ! Rất vui nếu được cúp học để .....đi chơi !Còn dẫn đi chơi ư ?Trước giờ mình hay đi những đâu thì mình sẽ dẫn hắn đến đấy heheehe..

MITDAC@.....

You know that people are funny sometimes,
    'Cause they just can't wait to get hurt again...
  5. 208

208 Thành viên quen thuộc

nhớ dẫn đi en thịt dog nữa ! bảo đảm đậm đà khó wên !
    và sẽ lun lun nhớ về sì gòn này !
    208 TRƯỞNG BAN LỄ TÂN HCMCC
    Tình yêu có thể làm cho hồ nổi sóng, còn độc thân là một cái ao bùn sình.
  6. flamingo

flamingo Thành viên mới

Cảm ơn mấy bạn đã gợi ý. Bây giờ thì mình nghĩ ra vài chổ rồi.
    Di à em nói phải đó, cái quán Ngon đó được, chị cũng mới nghĩ ra.
    Hôm bữa mình nghĩ rằng ở thành phố này đi 1 ngày thì hết chổ rồi chứ 3 ngày thì lấy đâu ra chổ hay cho hắn đi. Bây giờ thì có cách rồi, mình vừa được tham vấn là cho đi chùa Hội Sơn ở Đồng Nai rồi đi xuồng dọc theo sông Đồng Nai có chợ nổi nho nhỏ và ghé vào vườn ổi...phong cảnh cực kỳ Việt Nam. Nếu còn thời gian thì dẫn đi Mỹ Tho, thăm lò kẹo dừa, đi xuồng dọc theo những rạch be bé xinh xinh và ngắm rừng dừa nước, ghé vào vườn cây ăn trái, rồi kêu một con cá tai tượng chiên xù cuốn bánh tráng, rất Việt Nam và rất tuyệt phải không?....thế là hết một ngày nữa.
    Ngẫm lại mà thấy buồn, thành phố mến yêu chỉ có bảo tàng chiến tranh, Dinh Độc Lập, Nhà thờ Đức Bà, Chợ Bến Thành, một vòng Sài Gòn, quán Ngon, cafe Panorama.... một ngày là xong hết rồi còn gì. Thế là phải mượn cảnh thiên nhiên của các tỉnh lân cận để có tour du lịch xanh vậy. Thành phố nghèo thiên nhiên quá nhỉ.
    Hong Hac
  7. phihai

phihai Thành viên rất tích cực

u có rủ người ta đi ngã ba đồng lộc chưa,khu du lich môt thoáng việt nam ,làng nghề củ chi chưa mà lói.đi hết mấy cái chùa rồi ,bến nhà rông ,khu tuởng niệm ..v..v
    còn mấy wán càfe đâu chả có
    mà nè sài gòn có cái này hơn Hà Nội nè:VŨ trường ,bar nhiều hơn ,tiếp viên đẹp hơn ,cafe mún gu nào có gu đó,món ăn Hoa nhiều và ngon hơn,tối đi bộ dạo phó vui lắm...đi chợ mua hàng sida,bói bài ...
    có cần em kể thêm không..sài gòn đẹp lắm ..hòn ngọc viễn đông mà....tại u không biết thôi
    ..................NHƯNG TRONG TIM TÔI CHỈ CÓ HÀ NỘI...NƠI HOA TƯỜNG VI MỌC TRUỚC HIÊN NHÀ.THUỞ NHỎ....CHỊ TUI HỎI KHI NÀO EM YÊU .TUI BUỘT MIỆNG .KHI NÀO TƯỜNG VI NỞ......