1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người Sài Gòn có còn friendly ko??

Chủ đề trong 'Tản mạn Sài Gòn' bởi cancau, 28/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cancau

cancau Thành viên mới

Người Sài Gòn có còn friendly ko??

Đó là câu hỏi mà thầy tôi đặt ra hôm nay. Nó đã làm nổ ra một cuộc tranh luận cho lớp.Dĩ nhiên ,tôi -một người Sài gòn trẻ đã trả lời là "CÓ" .Thế nhưng , trước một loạt những dẫn chứng kiểu như :mấy bác xe ôm dựng bảng "chỉ đường:1000đ/1lần "
    hay "5000 tui dẫn tới nơi"(ko dựng bảng )rồi biết bao nhiêu chuyện khác mà chính bản thân mình cũng "hân hạnh "được gặp phải,hình như đã làm cho câu trả lời "CÓ" xẹp xuống thành "có".Tuy thế tôi vẫn tin rằng đó chỉ là thiểu số thôi ,và đến một lúc nào đó những chuyện như thế sẽ giảm dần rồi biến mất .Khi ấy ,câu trả lời của chúng ta sẽ phình to lên ,ko ngại bị xẹp xuống như bong bóng xì hơi .Hãy cùng tôi tin và hành động cho niềm tin ấy nhé các bạn .
  2. foolishman_ise

foolishman_ise Thành viên mới

Bạn gì đó ơi, bạn hãy tự tin mà trả lời "CÓ". Bởi vì những dẫn chứng đó đưa ra không thuyết phục, nó không chỉ ra rằng "các bác xe ôm đó" là người SG. Và tôi tin rằng, nếu họ là người SG đúng nghĩa thì họ đã không làm vậy.
  3. nhkconcept

nhkconcept Thành viên mới

Tôi đô?ng ý la? bạn cứ mạnh dạn tra? lơ?i "Có" !
    Ngươ?i SG có cái gốc la? dân Nam bộ, tính ti?nh phóng khoáng, trọng nghifa khinh ta?i. Thật sự tôi không pha?i la? dân gốc SG , nhưng tôi rất thích cái đức ti?nh na?y cu?a ngươ?i SG nói riêng va? Nam bộ nói chung...Cái na?y cufng có nguô?in gốc cu?a nó, tô? tiên ngươ?i Nam bộ xưa đi khai khâ?n đất hoang, lúc đó thiên nhiên rất khắc nghiệt, họ pha?i dựa va?o nhau ma? sống, ma? chống lại cái khắc nghiệt cu?a tự nhiên (như luf lụt, thú dưf,....) nên tự đó họ xích lại gâ?n nhau nhiê?u hơn, sống chan ho?a, thoa?i mái, phóng khoáng hơn rất nhiê?u so với nhưfng nơi khác...Các bạn có đô?ng ý không !
  4. ko_tin_ai_het

ko_tin_ai_het Thành viên mới

người ở đâu mà chẳng thân thiện hả các bạn , cùng là người Việt mờ , tui tin rằng khi các bạn ra ngoài Bắc các bạn cũng sẽ dễ dàng nhận ra sự hiếu khách và chan hoà của người dân nơi đây .
    còn các việc mà bạn nói "CÓ" thành " có " kia ấy mà tui nghĩ rằng đó chỉ là thiếu sổ trong 1 số rất ít mà thui . hi hi hi
  5. xitin80

xitin80 Thành viên mới

Người SG mang đậm chất Nam bộ nên tính tình rất phóng khoáng, sao cũng được. Dĩ nhiên là họ friendly rùi. Không tin cử thử 1 lần xem sao, bạn sẽ thấy thui mà. Như tui đây là 1 ví dụ nè.
    Tui cũng có vài người bạn ở Hà Nội, họ đều nói rất thích tính người miền Nam, nhất là con gái miền Nam, hehhehe. Không phải tui tự đề cao mình đâu nha, các bạn đừng có hiểu lầm.
  6. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Bạn nì chỉ được cái nói đúng.
    Người SG rất là dễ thương
  7. lambchop1308

lambchop1308 Thành viên mới

Có một điều là khi đi đâu, Chop luôn tự hào khi có người hỏi câu : where r ya from??? tự tin đáp..." Im from Vn" sau đó, tiếp theo thế nào cũng có câu hỏi tiếp..." whereabouts???" Và càng tự hào hơn khi : " Sài Gòn - HCMC" ...
    Bạn bè người việt, đặc biệt là người ngoài bắc, con trai rất thích con gái Nam, nghe mình là người Xì Gòn cứ bắt mình nói giọng đãi cho mà nghe...hehehe...ôi..giọng con gái xì gòn dễ thương gì đâu...ứng biến muôn dạng...lúc chửi cũng "ngọt" luôn hề ...
    Người Nam bộ nói chung, SÀi Gòn nói riêng rất bộc trực, họ rất thân thiện và vui vẻ...và đó là thực sự...có sao nói vậy người ơi...đôi khi không khéo lắm như các bạn vùng khác, nhưng ai hiểu cũng phải "xương" á ....
    Ah, ai mún try voice hay accent của Chop béo..hôm nào micro mình cho nghe thử...đảm bảo không xỉu thì cũng cái gì đó tương tự như vậy...
    Được lambchop1308 sửa chữa / chuyển vào 17:39 ngày 28/11/2004
  8. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Sao đi đâu cũng thấy Chop hết vậy???
    Ùa, đồng ý với Chop, con gái miền Nam rất được thích, vì nói chuyện... dzui nè, có duyên nè . Vy cũng được nhìu người bạn khác miền khen... y hệt Chop vậy
    Thôi nhen, tìm góc nào ko gặp Chop mới... xạo được
  9. foolishman_ise

foolishman_ise Thành viên mới

Người SG rất là dễ thương nhưng mà thương không dễ chút nào. Đặc biệt là con gái SG, dễ gần mà khó tiến.
  10. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Vote 5* cho câu nói hay nhất và chính xác nhất về con gái SG mà mình từng được nghe
    Ráng nói hay nữa nhé, kiếm sao mờ