1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người thật + việc thật

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Fixed, 02/10/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Fixed

Fixed Thành viên mới

Tiểu sử:

Vài 3 năm trước, vớ đc 1 e cùng lớp PTTH vì thách của mấy đứa bạn..xyz luôn, thế là ểnh cổ lên gáy te te vỗ ngực ta đây oai lắm.. lên sg cũng thế, gặp e cùng trường PTTH lớp dưới khoái vãi mồm ra..vài ba chuyện gì đấy, tầm hơn 2 tháng tẩm bia cho e nó ngây ngất..phang! vỗ cánh bịch bịch.. Hành trình tương đối ổn, ko mấy gì khó khăn.. Tới khi e nó chán nản gặp thằng khác hơn mình.. đá cho 1 phát đau điếng, nhưng ko sao, a chán nó rồi, gái kiểu đó cút đi cho rãnh nợ khỏi phải cảm thấy có lỗi.. (vẫn chưa nhận ra mình là gà - ko gà sao mà gái nó bỏ?)
    Đến khi gặp 1 e da ngâm đen, đại khái là y như ấn độ ấy, lại vãi mồm :| tình hình tương đối thuận lợi.. phang cho phát nữa, hóa ra e nó có chồng rồi + 1 đứa con @-) thế là chán nản.. ko biết kiểu gì mà gái này nó cứ theo dính đuôi, đuổi cũng ko đi, tới giờ vẫn thỉnh thoảng gọi đt "a ơi rãnh ko? đi ucf" quá chán, tìm đâu ra đc 1 e miền trung, ấn tượng với e này, có ý định tiến xa..e nó tương đối mạnh dạn, tỏ tình với mình luôn chứ :| quen đâu đc vài tháng gì đấy thì đến nhà e nó chơi.. toàn bị gđ từ chối, abc rồi, chưa xyz vì mỗi đứa 1 nơi, chưa có cơ hội..gà lại lên cơn..e nó đá cho phát đau tận tim..quyết tâm luyện công thì may mắn đọc đc bài "thợ săn" của bác Aza, học đc chút công lực (ko đủ trình học hết), lấy lại chút tự tin..phang đc thêm vài e gái ngu muội nữa.. vẫn thấy còn thiếu cái gì đấy..Có lẽ là mình trãi nhiêu đó cũng đủ biết rồi (!?), kiếm vợ thôi..lang thang thì tìm đc 1 e miền Bắc (mình là zai Nam) cứ lấy mấy chiêu học đc ra.. thế là e nó có ấn tượng, xoắn e nó vài dòng.. e nó xoắn lại thì ríu rít chạy lên đây xin thuốc chữa..

Các bác thấy đấy, hành trình của gà tương đối thuận lợi, thất bại ko nhiều nên cứ nghĩ mình là cáo..
    Chuyện của e xin thuốc ít nhiều các bác có đọc qua rồi, mày mò học cách dạy gái, vô tình đọc đc bài bác PTuanKiet với bác Cong050 mới khẳng định đc mình: ếch ngồi đáy giếng.

- Thôi, 1 câu chốt hạ: E là gà!
    - Mày mò đc bài của bác PTuanKiet với Cong050 hay quá, cái mà e bị lũng là chưa vạch ra đc 1 đường lối bắt đầu - tiến triển - kết thúc. Kính 2 bác [r2)]
    - Về dạy gái có đọc qua bài của bác Quẩy luôn, đoạn có xíu à (trang 8), chưa nhìn ra đc nhiều điều, nói chung là chưa định hình rõ lắm, kính bác [r2)]
    Tiện đây e quyết tâm tiến hóa, nếu có up thread, e sẽ tường thuật lại người thật việc thật nhờ các bác vào chỉ điểm. ném đá nhè nhẹ ko ảnh hưởng tâm lý cao thủ xin mời (ý kiến trái chiều sẽ nhìn rõ sự việc hơn). Ném đá chủ đích bôi nhọ e cũng mời (bị đau thì mới khôn lên chứ!), nghiêm cấm ko đc làm sao lãng các cao thủ trợ giúp. Spam xin đừng vào.
  2. Fixed

Fixed Thành viên mới

Bắt đầu đây ạ:

Như e đã kể rồi đó, tiếp tục là e gái Bắc (e là zai Nam). Sau lần e nó "nc như điên như dại" e cho là nó yêu nên khó chấp nhận chia tay với e. Thực tế là e nó đang vẩy hàng (cái này các bác đã tư vấn mà e chưa tin đến khi đọc xong bài của Cong050).

E nó chưa đủ quyết đoán nên e ỉ ôi thì nó nt thăm dò "a đi làm về chưa? mệt ko a? việc ngập đầu vậy e sợ a ko chịu nổi" hehe.. ý định thành công: giữ hàng trước rồi tính. E trả lời như là bạn bè, ko chút tình cảm.. Đến tối về e nó lại nt tiếp "e đang ngồi ghế đá 1 mình, nhà ko ai, muỗi cắn quá chừng" muôn thuở hiểu ngay: gọi điện cho e đi. Nói chuyện vòng vo hồi lâu, e nó lại linh ta linh tinh "ở đây chán quá, mai e rủ a B đi chơi" bài này quen rồi, bị e chửi theo tư vấn của các bác rồi mà nó chưa bỏ, chỉ là muốn thử xem e còn gà ko sau khi e làm lành..

Lúng túng, đã vào luyện công rồi mà sao chưa xử lý đc tình huống này? (ko nhớ bài) thôi kệ, cứ trả lời trước rồi tính "thế à? buồn lắm hả e? mà thôi,yêu a rồi thì ko dc như vậy. Nhưng e vẫn chưa muốn quay lại, chỉ vì e quen nc với a thôi, nên tạm thời e chưa quên đc a.. Uhm.. vậy thì tùy e thôi, e cứ đi chơi với a B đi" e nó bực mình tắt máy. Lúc này đang ucf ở Cát Đằng, vừa đọc bài của bác Cong050, nghĩ xem, hình như là ko đúng, nên e nt cho nó "a yêu e, nhưng e như vậy là ko đc, a ko thích như vậy" rồi đi ăn hủ tíu gõ với 2 thằng em, lúc này khoảng 11h30.

E nó suy nghĩ khoảng 5p thì gọi cho e, hiểu ngay, tắt máy, nt "a đang ăn hủ tíu, xíu về a gọi" ăn xong về phòng trọ ở lầu 3, chưa kịp lên đến nơi thì e nó gọi, tắt máy gọi lại (từ trước giờ vậy quen rồi, ko biết có nên sửa ko, mà sửa thế nào cho e nó chấp nhận đc nhỉ). Nchuyện vớ vẩn hồi lâu, "e nè, chuyện a B đó, a ko thích như vậy đâu, nếu yêu a thì đừng làm thế, còn nếu thực sự e thích như vậy thì e cứ làm, bỏ a qua 1 bên. Nhưng e có làm gì đâu? thì e đã nói rồi còn gì, mai đi chơi với a B mà, e có hẹn a ấy chưa? Chưa, e chỉ nói vậy thôi. Uhm..nói cũng ko đc, chuyện này trước đây e nhiều lần như vậy rồi, giờ a ko muốn thế nữa, e cần chững chạc hơn (e nó đang chăm chú nghe) lúc trước a nghĩ đó chỉ là trò trẻ con mua vui của e, mặc dù trong lòng a khó chịu nhưng a chỉ muốn e vui nên chấp nhận. Như a đã nói rồi đấy, chuyện đó ko hay ho gì cả, e cứ nhồi nhét vào a hình ảnh 1 người con gái đã yêu mà đi tò tỉnh với ngkhác, sao e ko tìm hình ảnh nào khác hay hơn để mình cùng vui? Nhưng e.. (lý do gì kẹ mịa mày). nhưng hôm trước a nói nặng với e, a mắng e, e ko chịu đc, e còn tức lắm, chỉ vì e đã quen nc với a nên mới gọi cho a - đang tìm lại vị trí trên cao đây mà, định lấy lại vị thế trên đây. E vẫn cương quyết cho rằng điều e đã cho là đúng (nhẹ nhàng thôi, sợ e nó vẫy nữa là toi, nó quen đc chìu chuộng rồi)" rồi vài chuyện vớ vẩn nữa..e nó vào ngủ

Tình hình là thế đấy các bác, so với gà lúc trước e có thay đổi chút chút rồi :D chưa dám mạnh tay vì nó quen với cách "gà" của e rồi, đột ngột thay đổi là nó vẩy ngay. Nhìn nhận của e là thế, nhờ các bác chỉ điểm, chỗ nào sai ném e viên đá nhỏ nhỏ cho e tỉnh hồn nhé.

Bài đầu tiên người thật việc thật nên hơi dài, mong các bác kiên nhẫn soi xét, e sẽ up hằng ngày để bài ngắn hơn.
    Htại vẫn chưa vạch ra đc sẽ làm gì tiếp theo, xem mai e nó phản ứng thế nào rồi tính tiếp, bảo đảm sẽ có trò khác, gái e nuôi e biết, ko yên ổn với nó ngày nào cả :| chỉ vì e chưa thoát kiếp gà mới nên cớ sự như vầy..đặt tình cảm vào nên nó thế
  3. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

anh hiểu tại sao rồi. Muốn đào tạo gãi thì ít ra phải học hành có hệ thống, tư tưởng xuyên suốt nhất quán, lúc nào cũng tâm niệm mình là người giữ gìn pháp luật, gái làm sai làm trái gì là chém chết m ịa nó luôn. Ai đời đi học lại học mỗi chỗ một tỵ, mỗi tỵ một đoạn thì bảo sao chẳng đại loạn.
  4. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Con này già rồi mà không biết cư xử tử tế nhỉ, chả hiểu do nhà trường hay gia đình. Con gái mà cư xử khoẳm quá.
  5. songhahs

songhahs Thành viên mới

Trình bày loằng ngoằng, anh đọc xong chả biết ý chú bây giờ là gì nữa. Thôi, văn không hay thì gạch đầu dòng những ý chính rồi bê hết cả lên đây bọn anh bốc thuôc một thể.

Về cơ bản, như thằng bạn Quẩy xoăn của anh nói ở trên, muốn gái lĩnh hội những điều ta chỉ bảo thì trước hết ta phải cư xử sao cho gái nó nể cái đã. Đàn bà chỉ yêu và gắn bó với thằng nào khiến họ nể phục. Những trò mèo học mót được chỉ có ý nghĩa loè bịp gái trong một số tình huống và thời gian nhất định, còn về lâu dài cho dù chém gió siêu đến mấy mà hành động lởm thì cũng vứt.

6. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Đấy, đạo là ở đấy. Cứ máu học độc chiêu, đòn sát thủ trong khi gân sức thì không chịu luyện, ngày không chạy nổi 6km, đêm không hít nổi 150 nhát đất, thế thì làm ăn gì nữa
    Em mời các bác em : Quẩy, SH 1 chục vại bia vì đích thị là em vào cốc này 5 năm nay, ra cái vẻ giác ngộ giờ bị vợ nó trói, nó vụt cho tới mẻ, khổ cực trăm bề
  7. 8kenshin

8kenshin Thành viên mới

ồ bác này có vợ rồi kia à?
    ava là gái nhà bác chăng?
  8. cong050

cong050 Thành viên tích cực

Cậu này, cậu đang gập một con như con này http://ttvnol.com/tvty/1000439/page-24

Lúc nãy anh tính viết gì cho nó nhưng rồi nghĩ "thôi đàn bà đái éo qua ngọn cỏ, nó nghĩ như thế cũng là thường tình" , nên thôi không viết nữa.

Cậu cũng thế, cậu ngồi nói chuyện dông dài với một con hâm hâm, bảo rằng em nó cần phải nhớn lên, vậy cũng là chấp nhất chuyện vớ vẩn rồi. Tại vì thế, nên suốt quãng thời gian quen em nó, cậu toàn lăn tăn những chuyện phải làm gì để em nó nghe lời, phải làm sao lên giáo án tốt, phải dạy dỗ thế nào cho hiệu quả cao, nhưng cậu thấy đấy, càng dạy nó càng dại.

Cũng như con bé trên kia, em nó thể hiện rõ ràng là em nó cũng éo biết em nó muốn gì nữa rồi. Vì sao cậu biết không, là vì nó có thiếu gì đâu mà muốn. Chính thức thì nó có cậu làm người yêu, không chính thức thì nó có các anh chàng vệ tinh theo đuổi. Cứ như vậy bước ra đường bạn bè phải gọi nó bằng sư tỉ rồi, quá thỏa mãn rồi. So với cái nó được đấy, thì những cái cậu bắt nó phải làm chỉ là vật ngáng đường, nó nghe đó bỏ đó là điều dễ hiểu.

Mấy ngày trước thằng con anh ra đời, đêm đầu tiên nó khóc cả đêm, anh sót con bế nó thì vợ anh bắt anh bỏ nó xuống, vì nếu anh cứ bế nó mỗi lần nó khóc thì sau này nó biết rằng chỉ cần nó khóc là sẽ có người phải bế nó. Cũng như gái nhà cậu, chính cậu làm hư em nó vì mỗi lần em nó sai lại la mấy câu rồi nghe em nó nhõng nhẽo lại thôi, nên bây giờ nó đinh ninh rằng cậu éo thể nào bỏ nó. Mà cậu biết rồi đấy, khi gái nó nắm chắc chắn rằng trai éo thể bỏ nó thì nó sẽ thế nào, nó sẽ hành hạ cậu, bắt cậu bưng nước rửa chân mà éo cảm thấy phiền hà gì.

Mà có phải chỉ đến thế, gái nó như cái thùng không đáy, nhét hoài vào không đầy nổi, hôm nay chiều một mai phải chiều 2, đến khi chiều hết mức có thể thì nó phán một câu "em cảm thấy chán, không hiểu vì sao lại chán thế, mặc dù chả có người thứ 3 nào xen vào cả đâu anh à".

Tất cả các mỗi quan hệ xã hội đều phải sẵn sàng buông bỏ cậu ạ, không chỉ riêng gái không đâu. Muốn buông bỏ tốt thì phải đặt ra ngưỡng, vượt ngưỡng là lượn, không du di, không kéo dãn ngưỡng. Chỉ tới đó là em sẽ lên đường may mắn, không lăn tăn gì cả. Làm được thế thì gái nó mới nể, mà nó nể thì cậu éo phải làm gì nữa, nói A là A, nói dang chân ra là dang chân ra.
  9. Fixed

Fixed Thành viên mới

@SH
    - Tình hình là e bị nhầm lẫn e là sói, e có kể sơ lược chuyện gái gú từ lúc PTTH đến htại. Đa số là thành công, chưa vấp ngã nhiều nên chưa sáng ra.
    - Gái e đang quen là e có ý định lâu dài (giờ dek cần nữa, nếu chuối quá thì lặn). Lên đây học hỏi thấy bản thân mình vấp nhiều cái lỗi cơ bản quá nên lập topic mong đc chỉ điểm.
    - Thời gian trước e kua nó, chiều chuộng quá mức, hđộng đvới nó cũng ko quá mức gà lắm nên e nó vẫn nể nang mình chút, với e nó, mình đang là chỗ dựa tinh thần vững chắc (mặc dù mình có dek gì để vững với e nó đâu). nó hay vẹo, có khi thấy mệt mỏi vì phải chìu chuộng nó, việc ngập đầu làm thí mẹ mà nó chẳng thèm biết, nó chỉ biết "a ko bỏ bê e, a lúc nào cũng chìu chuộng e" những gì kêu nó làm (chăm chú nghe, hiểu nên làm gì cho ĐÚNG HƠN) thì nó "dạ dạ e biết rồi" nhưng rồi đâu lại vào đấy, nó vẫn làm theo cách nó :|
    - Vấn đề ở chỗ là gái của e nó quen với cách cư xử "gà" của e rồi, giờ đột ngột thay đổi thì nó vẩy ngay -> lên đây xin cách dạy gái sao cho đúng

@all
    - Nghe các bác phán thế, e cảm nhận là dạy gái khó hơn kua gái nhiều, vì phải phụ thuộc tư tưởng e nó thế nào, uốn nắn quá mức có khi bị gãy (hơi nãn lòng)
  10. cqx007

cqx007 Thành viên tích cực

Dạy mình trước khi dạy gái. Éo tư vấn nữa.