1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người thật + việc thật

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Fixed, 02/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

khổ ý các cao thủ nói là con cáo này bệnh đã trở nên ác tính vì bác đã quen chiều chuộng rồi không thể nào uốn nắn theo ý mình được nữa ,
  2. Fixed

Fixed Thành viên mới

Hôm nay, e nó xoắn, nc linh ta linh tinh, lòi cái đuôi trẻ con của nó ra..
    Tự nhiên "a cưới e đi, e lên sg ở với a, 2 đứa đi làm, rồi e vừa làm vừa học thêm.." Cái này thể hiện quá rõ nó còn trẻ con, nhiều chuyện cãi nhau nó nghĩ ko thông nên ko muốn nghĩ nữa, muốn cưới cho xong.. Giải thích nó nghe 1 hồi thì bảo là ko cưới nữa, để cv ổn mới tính.
    Thiết nghĩ ko biết thì ko có tội, lỗi do mình nuông chìu nó quá nên nó hư.. do bản thân ko biết cách dạy gái
    Nói đến đây chắc các bác nắm tình hình rồi, e nó đổ đứ đừ, chỉ cần có cv yên tâm là tiến tới đc.. nhưng phải dạy gái sao cho ngoan, nghe lời, ko đc hổn thì.. e thua :(

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

rõ ràng là lỗi của mình, gái mới lớn nó như tờ giấy, đc nuông chìu ai mà ko thích (ko chìu nó sao đánh 2 vệ tinh kia bật ra đc @-)). Trong lòng nó giờ hình ảnh mình là: chững chạc, hiểu nó nhất, chìu chuộng nó, ythương nó.. nên sợ gì mà ko làm nũng, làm sai gì mình ân cần bảo nó.. vắng 1 buổi mà ko gọi đt thì nó phải tìm cho ra lẽ, cứ như thường lệ tới giờ là gọi, dù đang bận gì nó cũng gọi, đang rửa chén thì bật loa ngoài, kêu rửa xong rồi nói thì ko chịu, đang giặt đồ cũng gọi, nói chung là khi rãnh là nó muốn mình nc với nó..
  3. dead_lock

dead_lock Thành viên mới

Không thể chuẩn hơn được [r2)][r2)][r2)]
  4. songhahs

songhahs Thành viên mới

Túm lại là chú éo có cái uy với gái.

Gái của anh trước mới yêu cũng ngang như cua lại hay mè nheo. Thấy bạn được người yêu chiều chuộng như nào cũng về kể với anh ra điều anh phải được như thế.
    Anh nửa đùa nửa thật phán mỗi câu " Con ấy được chiều như thế cũng phải, vì nó quá đẹp và dễ thương. Em cố đẹp bằng nó đi rồi anh sẽ bắt chước giống thằng người yêu nó".
    Cô ả im như thóc, mếu dở cười dở.=))
  5. Fixed

Fixed Thành viên mới

Có khi nào bác SH chưa hiểu về e, nó đòi chia tay nhưng trong lòng nó nghĩ gì e rất rõ, chỉ là làm nũng, muốn mình sợ, mình qtâm nó.. Đó là trước giờ, các bác nói là sai nên e chỉnh nó rồi. Mỗi lần e bực mình khi nó ko đúng, e nói ít, nhưng nó biết đang giận thì nó lúng ta lúng túng như gà mắc tóc, hỏi cho đc là đang giận gì.. nó rất sợ khi e giận mà ko nói.. Ko biết diễn tả sao cho các bác hiểu, nó nể, sợ, nhưng rất gần gũi chứ ko phải "dang chân ra là dang chân" nó thích làm ngược lại những gì mình bảo, vd:

-‘๑’- Lạnh: ?
    -‘๑’- Lạnh: vừa đánh răng vừa chat đc hả?
    duc: chua dang
    duc: chua danh
    duc: gio out roi di danh rang luon ne
    duc: ko uong sua dau
    duc: \dau bung
    -‘๑’- Lạnh: uống đi rồi đánh
    duc: ko uongư
    duc: out nhe
    duc: a cung out di
    -‘๑’- Lạnh: uống đi
    duc: danh rang xong em goi ma chua out thi lieu doi\
    duc: k
    -‘๑’- Lạnh: như con cò kia kìa
    duc: hnay an nhiu
    duc: ko uong
    -‘๑’- Lạnh: UỐNG
    -‘๑’- Lạnh: lại cãi nữa
    duc: thoi ma
    duc: lan nay ko nghe loi duo cko?
    -‘๑’- Lạnh: ko đc
    duc: nan ni ma
    -‘๑’- Lạnh: ko là ko
    duc: cho em nghi uong lan nay rhoi
    duc: hnay an nhieu thu ma
    -‘๑’- Lạnh: ko đc
    duc: moian banh mi voi khoai lang
    duc: gio bat uong sua
    duc: chet mat
    -‘๑’- Lạnh: chết a đền cho
    -‘๑’- Lạnh: uống đi rồi out đánh răng
    duc: da
    duc: :((
    duc: uong ne
    duc: a out di
    -‘๑’- Lạnh: uống đi rồi out
    duc: thi di nau nuoc moi uong duoc chu
    duc: het nuoc soi pha sua roi
    -‘๑’- Lạnh: cứ để đấy nấu nước đi
    duc: em hua la uong
    duc: bay gio di vao bep
    duc: uong roi vao phong kia ngu
    duc: \ko ngu phong nay
    duc: duoc ko?
    duc: \nghe loi
    duc: ko cai
    -‘๑’- Lạnh: uhm
    duc: out nhe
    -‘๑’- Lạnh: nấu nước đi, uống rồi out
    duc: pha roi
    -‘๑’- Lạnh: uhm
    duc: dang nong
    -‘๑’- Lạnh: chờ tí nước ấm
    duc: chua uong duoc
    -‘๑’- Lạnh: giờ trở đi a nói đúng là phải nghe
    -‘๑’- Lạnh: ko cãi a nữa
    duc is typing a message.
    duc: da
    ..

như chuyện ở trên nó biết ngay là mình sẽ bắt nó uống, ko bắt thì nó cũng tự uống nhưng nó thích làm nũng.. đây ko xem nó ko nghe lời đc
  6. cong050

cong050 Thành viên tích cực

Trong cái đoạn ở trên, anh thấy 2 bố con đang nói chuyện chứ không phải 1 cặp. Mà chú biết đấy, 1 cặp nói chuyện giống 2 bố con thì có nghĩa là cặp này diễn kịch.

Cả chú và cả em nó đều éo xác định được như thế nào là một người yêu, chú tỏ vẻ người lớn răn dạy em nó nhưng lòng vòng thật tình chú éo biết dạy thế nào cả, có mỗi một chuyện thôi chú kéo nó dài như vậy chứng tỏ chú hoàn toàn không thể làm chủ tình hình, cách chú nói chuyện chỉ thể hiện bề nổi của sự quan tâm lo lắng, chứ không phải là thật tâm lo lắng.

Vì không thật tâm lo lắng nên việc chú làm là diễn, cùng với việc diễn của em nó nữa là 2 đứa diên viên đang tấu hài thôi. Vậy mà xuyên suốt các bài viết, mỗi một hành động của em nó chú đều kèm một câu phân tích. Từ bài đầu anh đã nghi nghi, nhưng éo tiện nói, giờ mới nói, chú viết những bài này không mang tính chất cầu tư vấn, chú viết để anh em hưởng ứng các phân tích của chú. Điều chú muốn anh viết ra nhất là câu này "chú nhận định tình hình chuẩn rồi đấy, giờ chỉ còn việc tiên lên nữa thôi".

Nếu anh nói như thế với chú thì anh cũng cùng diễn với chú, mà anh thì éo phải diễn viên, nên éo thể nói được. Vậy đấy, anh với chú chả phải thân quen gì mà còn không thể sống diễn với nhau thì tại sao 2 đứa nhà chú phải sống như vậy làm gì cho mệt.

Nếu chú còn tỉnh táo và coi trọng lời anh thì xem xét lại bản thân, nghiên cứu lại hạnh phúc nó mang ý nghĩa gì. Anh hứa là khi hiểu được bản chất của nó, chú sẽ không cần một chiêu thức nào cả, cũng chả cần phải phân tích ý nghĩa của hành động nào cả, vì tất cả các hành động sau đó tự nhiên đúng đắn rồi.
  7. songhahs

songhahs Thành viên mới

Tin Buồn:

Gia đình cốc Tư véo tình yêu xin tuyên bố tin buồn:

Ca này mặc dù đã được các y bác sỹ, các chuyên gia đầu ngành về chẩn đoán và điều trị bệnh rối loạn trung ương thần kinh, nhưng vì tuổi cao, sức yếu, lại mắc thêm chứng bảo thủ và chậm tiếp thu, nên đã được đóng gói trả về địa phương chờ ngày khâm liệm.

Thành kính phân ưu.
  8. ineqbaby

ineqbaby Thành viên mới

Thứ nhất, gái làm x gì có cá tính, chỉ là bạn tự nâng em nó lên thôi.

Thứ hai, theo mình bạn nên nghỉ ca này, vì bạn non hơn em cáo kia lại tự cho mình thông minh hiểu biết, dù có đánh thắng cũng ko giữ nổi (mà biết đâu còn bị em nó gắn thêm sừng)
  9. Fixed

Fixed Thành viên mới

@CôngCông tiền bối:
    - Mừng quá, vì tất cả[r2)]
    - Ko phải đâu bác, hiểu nhầm vậy là chết e.. P.tích từng câu nói để các bác thấy e gà chỗ nào, đánh giá sai chỗ nào. Nếu là gà thực sự thì e sẽ theo học cơ bản a,b,c còn đằng này, ko phải gà công nghiệp mà lại có kết quả như vậy là thật lòng e ko biết mình sai chỗ nào. Tiêu chí lập topic bác cũng đọc qua rồi "sẵn sàng bị ném đá" còn những ý kiến mang tính hưởng ứng thì vẫn cám ơn, nhưng với e mà nói thì ko rút ra đc kn gì.

E tiếp thu ý này, e đang gà về chuyện dạy gái. Như đoạn chat trên, nếu là bác thì sẽ đối thoại thế nào (cho đúng) ạ. E cũng nói thêm là e cũng có ý kéo dài câu chuyện ra, vì nếu ko sẽ hết chuyện để nói, mà cắt ngang bây giờ thì e nó sẽ ko chịu ngủ. Trong lòng e muốn e nó đi ngủ cho rãnh thôi, nghĩ rằng e nó muốn nc hằng ngày đó là lý do chính đáng nên chìu e nó. Bác chỉ thấy "e out nhe" nhưng nếu e trả lời là "e ngủ đi" thì nó sẽ "ko, chưa muốn ngủ" rồi lại mè nheo hết chuyện này tới chuyện khác, nhức đầu..

Bác nói rõ ý này đi, thấy chí lý, hay, nhưng thề chưa hiểu :| nếu e hiểu như bác thì ko cần lập topic này rồi :(
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    E mở topic này là chịu lắng nghe, vậy cũng ko cứu đc sao bác?

Theo quan điểm bác này, e sẽ đánh cho thắng rồi tính?
    Điều e e ngại là làm theo những cách trước đây, phang xong rồi e sợ tình cảm e sẽ ko còn nữa, lúc này e ko còn ý định "dạy gái" nữa, nhưng thật lòng cảm thấy tội lỗi lắm.. e đang phân vân hic..
  10. langxang

langxang Thành viên mới

hãi quá , đến giai đoạn tính phang để giữ rùi , ui tình iêu ..... Khổ gái nhà này qua , đang bị toan tính đặt lên bàn cân và bị đè ngửa dạng chân , hic !!!!