1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người thật + việc thật

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Fixed, 02/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

=)) ^:)^ :-ss

=)) :)) [:P]

Hài quá là hài. Chú cứ pót lên hết các thứ để đọc cho thư giãn
  2. Salamander

Salamander Thành viên rất tích cực

Buồn cười vãi thật =))
    Cái cốt yếu mọi người muốn nói là tự thay đổi bản thân mình đi thì chủ top ko thủng ra, vẫn cứ ra rả muốn tìm chiêu dạy gái =))
    Bảo thủ và chậm tiếp thu thế thì vẫn còn bị hành dài
  3. mytharies

mytharies Thành viên mới

ông này pó tay chủ yếu là mình phải nghe tâm sự của con gái ai lại giảng đạo như mấy ông cha xứ bắt em phải thay đổi đi tu bao giờ
  4. songhahs

songhahs Thành viên mới

Trên này nhiều người biết anh ngoài đời, vợ anh lại hay vô đây ngó anh chém, nên anh dek thể nói phét được.[:D]
    Cơ mà ngày nào anh cũng phải quát vợ 3 lần thì mới chịu được, không là nó nhờn. Vi dụ: Em tắm xong chưa để anh còn giặt đồ? Em ăn xong mà không bảo để anh còn rửa bát? Hư quá!
    Vợ im re, chắc sợ lắm.
  5. Fixed

Fixed Thành viên mới

- Vậy là.. sai chỗ nào nhỉ :-??
    + Như bác công bảo, như vậy là e nó đang diễn, mình thì bị xỏ mũi làm thú vui?
    + Ko đặt tình cảm vào nữa?
    + Thích thì nghe đt e nó, ko thích thì ko nghe
    + Khi nghe đt mà e nó diễn kiểu đó thì phán câu "a đang bận.." rồi tắt máy?

Chân thành muốn nghe lời khuyên ạ..
  6. dead_lock

dead_lock Thành viên mới

Nói chung là cả cậu và em nó đều còn nhõng nhẽo trẻ con chứ sao nữa. Giờ muốn thay đổi thì tốt thôi, nhưng cảnh báo 1 điều là, ít khi 2 người cùng thay đổi, cậu thay đổi trc, chững chạc lên, bỏ cái kiểu trẻ con đôi co vớ vẩn đi, thì ko có j đảm bảo em nó sẽ thay đổi ngay theo, cần phải có thời gian. Mà có thể là em nó sẽ chỉ thay đổi khi ko còn yêu cậu nữa, mọi sự thay đổi đều có giá của nó mà thôi. Quan trọng là phải nghĩ tới bản thân trc đã, mình tốt thì mới yêu đc ng tốt :)
  7. Fixed

Fixed Thành viên mới

Cám ơn lời khuyên bác, mình ko đôi co, nhõng nhẽo trẻ con như vậy, vì gà nên luống cuốn ko biết xử lý ra sao khi e nó nhõng nhẽo.. Diễn theo nó trước cái đã, giờ lâu rồi cũng thành phản xạ
    Khi nào nói chuyện ngtúc thì nó thích, nó lắng nghe chăm chú.. Cứ đến cuộc gọi tiếp theo, vd như lúc trưa nc ngtúc thì buổi tối nó sẽ kiếm chuyện để nhõng nhẽo..

Thay đổi thế nào cho hợp lý vậy các bác? đùng cái nó quen đc nhõng nhẽo, giờ ko cho nữa nó có cảm giác hụt hẫn
  8. cong050

cong050 Thành viên tích cực

Anh éo có nói em nó xỏ mũi cậu, em nó diễn là vì em nó cũng không xác định được thế nào là sống thật. Cậu cũng vậy, vì không biết sống thật nó hình thù thế nào nên cả hai diễn theo những thông tin có được từ sách báo, phim ảnh. Thời buổi này đầy người như thế nên cậu không phải sợ mình khác người đâu.

Thôi chú đừng hỏi nữa, càng hỏi càng éo thể hiểu được, áp dụng rập khuôn thì chỉ tiếp tục diễn (diễn theo phim Hàn hay diễn theo cách của cong050 đều là diễn). Anh chỉ có thể nói câu cuối với cậu, tiếp tục định hướng sống thật, từ từ rồi nó sẽ thật, và chỉ có sống thật thì mới hạnh phúc thật mà thôi.
  9. Fixed

Fixed Thành viên mới

Một câu là thay đổi tất cả và làm theo cách của mình :|
    Có lẽ e nó sẽ ko chấp nhận đc.. Hơi tiếc
    Nghĩ lại thấy mình hài quá.. Điểm bắt đầu ko đúng dẫn đến sai tiếp tục, khó mà thay đổi chỉ còn vứt bỏ

Thôi, chấp nhận sự thật phũ phàng, hôm nay đc nghỉ, ngồi cơ cấu lại hết mọi thứ.
    E vẫn còn muốn up thread này, ném đá có tác dụng tốt hơn hưởng ứng :D đi sắm vài cái mũ bảo hiểm đây
  10. dangkhauchi

dangkhauchi Thành viên mới

Để mình diễn Nôm cho bạn Fix hiểu :
    1. Hồi bé tí bạn nghe rock rap với rachmaninov thì chả khác léo gì đấm vào tai cả. Bạn chỉ thích hát ru, đại loại thế
    2. Lớn lên bạn nghe rock rap với rachmaninov vì thiên hạ nó bảo thế là hay. Mà cơ khổ là nó cũng hay. Nhưng khi bạn khoác lên cái mình chữ rock fan thì bạn léo dám mở mồm ra nói nhạc rap cũng vui vãi cửng.
    3. Bạn đọc nhạc lý, bạn tìm hiểu âm nhạc, bạn đúc kết.
    4. Cuối cùng bạn vứt mẹ hết, chỉ để cảm giác của bạn lên tiếng. Nhưng thực ra trong tiềm thức sâu xa bạn đã hằn 1 đường : nhạc cảm, nhạc lý.
    5. Cuối cùng thì đến 99% thằng rock fan thực sự léo bao giờ cảm thấy rap là vui nữa. Cái nếp hằn đấy lại nó không là nếp hằn nhạc cảm nhạc lý mà là nếp hằn định kiến.
    6. Sống thật với chính mình là bạn trang bị đầy đủ cho bản thân mình, để rồi, có thể thoải mái tự do. Tự do của con lợn và đứa bé là 1 thứ tự do bản năng vô thức, tự do của tri thức - thứ tự do Sống Thật, nó là bậc cao hơn trong vòng xoáy ốc tiến hóa
    etc...
    Trên kia nói nhảm hết đấy :-p