1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người yêu bị nháy máy . Đang muốn phang.....

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hanoi_vinh83, 06/09/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanoi_vinh83

hanoi_vinh83 Thành viên mới

Số là người yêu của mình bị nháy máy. Mỗi giai đoạn 1 số . Những lần trước người yêu mình tắt máy , ko nghe thì tự nó chán, ko nháy nữa. Những ca bệnh nặng hơn , mình ức chế quá nên điện trực tiếp đến chúng nó , trong đó có 1 ca , do chúng nó vô học quá nên mình cũng xả luôn ( ngôn ngữ cũng bình thường , chỉ là mình nói như nạt rất có lý , chúng nó đuối quá đek nói đc gì chỉ chửi thề nhỏ rồi tắt máy ! ). Gần đây lại xuất hiện 1 số nữa , theo mình suy đoán thì số này liên quan đến thằng mới bị chửi.
    Cũng nói thêm là số điện thoại người yêu mình , chỉ có bọn xóm trọ ở cùng mới biết, và theo suy đoán của mình chắc là mấy thằng ở tầng 1. Mình đã lấy máy , xuống tầng 1 , điện xem chuông thằng nào nhưng hình như ko có chuông.Sáng nay , ẹo con mẹ nhà chúng nó, người yêu mình đek nghe máy và tắt sau 4 lần nháy thì chúng nó sms, đại ý là đe doạ" Nhắn với thằng người yêu mày coi chừng , tao nhìn mặt ghét lắm rồi " ---> ở cùng xóm trọ. *** nhà chúng nó , nghe người yêu call và bảo sms thế này, mình ức chế đek chịu đc.Cái loại mấy thằng này, còn là Sv thì đến trường tố chết mịa chúng nó với phòng đào tạo , phòng Công tác sinh viên và thậm chí là hiệu trưởng. Còn là cái loại đi làm , đến thẳng mịa cty chúng nó làm tung lên. Cùng lắm là nhờ mấy thằng công an mình hay chơi bên phòng tham mưu quận. ----> mấy biện pháp mạnh tay!!!!Cùng lắm là e gặp mấy thằng bạn làm bên thi công XD , gọi mấy thằng thợ phang chết cha chúng nó.
    Nhưng nói chung là mấy biện pháp mạnh trên mình chả muốn, bởi việc bé xé ra to chưa cần. Nhưng quả thật , công viêc mình bên ngành XD đợt này đã stress thường xuyên, gặp mấy thằng ôn này nữa như tức nước vỡ bờ. Hiện giờ ai có cao kiến gì , xin góp ý...

P/s: Có bác nào làm bên Vietttel ko nhẩy , tra giúp e cái số điện thoại , có gì để em pm nhé!
  2. emsekobuonnua

emsekobuonnua Thành viên mới

Đổi sdt di. Hoặc là gọi điện cho tổng đài thông báo những số nào nháy máy để họ kiểm tra, nếu vẫn nháy họ sẽ khoá những số hay nháy lại.
    Hoặc là gọi điện chửi chết bỏ mẹ nó đi. Sáng nay tớ bị nháy máy, ng yêu tớ cáu tiết gọi lại chửi nó đúng 20 phút, chửi văn đến mức màh thằng bị chửi vẫn nhe răng ra cười vì văn hay. Chết hài
  3. thanhbig

thanhbig Thành viên mới

-Bước 1: đổi số dt cho ng iu
    -Bước 2: đăng ký 1 loạt các nick trên các web mua bán rao vặt, làm quen kết bạn, nam to khỏe, nữ cần tình... rồi post bài kèm theo sdt của tụi nó lên là xong đừng nên làm to chyện, rồi phang nhau làm gì
  4. manhtuan8660

manhtuan8660 Thành viên mới Đang bị khóa

bác đầu tư cho vẹo nhà bác cái máy ngon ngon, cho chúng nó vào black list là ok.
  5. MrNGCK

MrNGCK Thành viên mới

Ông này đi làm rồi mà xử lý tình huống hơi kém , nghe ông nói có vẻ hổ báo lắm nhưng chả làm đc jì, cứ như là khóc về cáo Mẹ vậy, toàn nói mồm
    Đơn giản nhất ông kiếm cho vợ ông con máy 1600, hay 1200, khoảng 500- 600k 1 máy, có chế độ chặn cuộc gọi và tin nhắn, bọn kia nhiều Sim thì giỏi lắm 20 Sim là cùng chứ mấy
    Cứ cho nó nháy thoải mái, chán rồi thôi, để ý mấy chuyện lặt vặt làm jì, ông nhìn số fone tôi này, cho cả 2 số lên đây, bị nháy máy cũng kô ít nhưng tôi có cách để kô ai nháy đc, kể cả giấu số
  6. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Bị nó phá thế thì 1 tháng cả 2 cùng bị xì trét. Sau đó là khoản bồi bổ, lung tung vào thì tốn bộn.
    Lấy tầm 1tr5 mua 1 cái có chặn cuộc gọi, nghe đc nhạc nữa thì càng hay. Như thế là vừa đỡ bị nghe nháy mà lại đc tí nhạc, lợi cả 2.
    Nhân dịp này đổi sim luôn, xem cái này khuyến mãi nhiều nhất, coi như bớt đc chút tiền nạp thẻ cống sang tiền mua di động mới. Ổn.
    Còn chuyện đánh nhau hay nghi ngờ thì ko nên.
    1. Người iu bác thấy bác xử lý ko nhẹ nhàng, khéo léo mà lại cái kiểu du côn thì bả sợ trước.
    2. Thêm bạn bớt thù, bọn nó chán (dù chả biết là bọn nào) thì ngừng, chứ nó biết mình là thằng nào rồi thì lại phiền đi.
    Bác xử lý khéo thì vừa tránh phiền phức vụ này lại đc lòng ng iu. Thế tính ra vụ này lại có lợi ấy chứ.
  7. chunghynam

chunghynam Thành viên mới Đang bị khóa

Nghe cái đầu đề này mà thấy đen tối lạ
  8. redbuttlerkt

redbuttlerkt Thành viên rất tích cực

Sáng nay vào mạng nhưng cái nick red của tôi ko vào đc . Lấy tạm cái nick phụ dùng vậy . Thật ra cái vụ này tôi muốn làm cho nó êm, vì tôi chửi chúng nó rồi . Nó cũng biết số tôi nhưng lại đek nháy vào máy của tôi. Giá như có ai làm tổng đài , tra số thì ok .
    P/s : Cái chu'' " Nhà giàu cũng mếu " . Cái máy của người yêu là ông bà già mua cho, chứ đổi thì cũng ok. Nó mà nháy máy a, cái BB8300 voi Black and White list dễ dàng chặn . Chu'' đang stress, lại gặp thằng nháy máy con vẹo nhà chu'', chuyện nhỏ nếu như đek có cái sms kia.Có thằng nhắn tin cho chú bảo " Nhà giàu cung mếu , anh cho chú mếu hơn nữa ", chú đỡ stress ngay nhẩy .---> tư vấn chứ éo phải lên giọng , nhe'' ! Topic của a ko welcome những thành viên như chú . A trộm nghĩ , tại sao máy của chú nhiều thằng nháy thế , mà chú chắc éo phải là gái ( xinh ), ....
  9. MrNGCK

MrNGCK Thành viên mới

Tôi tư vấn rất thực tế, chỉ hài hước 1 chút chú đã nhẩy lên thế, lại còn thích văng tục, éo với chả éo, bản lĩnh kém quá, nguòi lớn rồi thì ăn nói cho lịch sự, cay cú cũng kô văng tục, đúng là tôi tư vấn nhầm người, nhưng dù sao thì tôi nói kô sai, bản lĩnh kém thật
    Tôi bị nháy máy là toàn các em gái nháy đểu, rõ rồi chứ, kô fải thằng
  10. MrNGCK

MrNGCK Thành viên mới

Mà thôi, bày thêm cho chú, chú vứt ra 500k, mua cho vợ cái 1200, có chế độ chặn cuộc gọi, lắp sim bị nháy vào, hựac chú đổi fone cho vợ đi, đc chứ ?? dùng tầm 1 tuần huạc nửa tháng là bọn nháy máy chán ngay,
    Có tiếc 500k kô ?, tiếc thì tạm thời đổi máy đi, có ngại đổi máy tạm thời cho vợ kô??, chuyện jì giải quyết đc cũng fải có giá của nó, chú muốn fang bọn kia, chú cũng fải tìm bằng chứng, rồi chú gọi anh em bạn bè đến, fức tạp hơn nhiều cách tôi nói ở trên, chuyện đơn giản mà chú cứ cuống cả lên, chú càng ***g lộn, càng cay cú, bọn nháy máy càng sướng, chú bị dắt mũi, trong cuộc sống điều jì ảnh hưởng đến mình, nhất định kô đc để điều đó điều khiển cảm xúc của mình, chú đang bị mất bình tĩnh, nên nghĩ mọi cái loạn cả lên, kô hiẻu đi làm gặp fải thằng zám đốc hay nhân viênc hơi đểu chú thì chú có khả năng chống đỡ kô, ?? đi làm rồi chắc fải hiểu quá rõ điều này chứ,
    Tôi giúp chú bởi vì tôi thích giúp, còn những điều chú nói tôi vừa gõ bàn fím vừa cười, hơn nhau ở chỗ này đấy, đừng động tý là cay cú văng tục , ngoài đời còn nhiều cái cay cú hơn chú đang gặp nhiều , nói thế hiểu đc hay kô tôi cũng kô care, bb nhé
    Được mrngck sửa chữa / chuyển vào 16:27 ngày 06/09/2008
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa