1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người yêu ko muốn nhờ vả

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi A_li_bo_bo, 14/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lantuhn

lantuhn Thành viên mới

Hơ hơ....Ko nhơ? thi? thôi,ca?ng đơf bận hehe...^^
  2. kawaii298

kawaii298 87-89 HN Moderator

Đơn giản là cô ấy có tinh tự lập, không quen nhờ người khác
    Hoặc đơn giản là cô ấy ko thích nhờ bác
  3. cobedethuong305

cobedethuong305 Thành viên quen thuộc

thế bác đã nói chuyện với em nó chưa? nói với em nó anh muốn cùng em vượt qua mọi khó khăn í
  4. A_li_bo_bo

A_li_bo_bo Thành viên rất tích cực

Hôm qua ba má, rồi đọc bài trên dantri. Cứ bảo lấy vợ gần xấu là khôn , là thông minh nhưng chỉ là nguỵ biện-độc giả comment lại. Hôm qua ngồi nhớ lại gương mặt "con Cáo" vẫn thấy được.
  5. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

Tớ và bạn tớ từng cãi nhau một trận rất lớn, lớn nhất trong khoảng thời gian bọn tớ yêu, cũng chỉ vì chuyện tớ không...nhờ vả. Ngẫm lại, mặc dù buồn vì bị mắng nhưng thấy anh nói cũng hợp lý "nếu em thấy anh trong hoàn cảnh đó, em muốn giúp anh mà anh từ chối như em lúc này, em sẽ thế nào? Em có yên tâm ra về?". Nhưng mà dù sao thì vẫn cứ cứng đầu, chủ yếu là do cái tính
  6. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Chị cũng chẳng bao giờ nhờ vả và cực kỳ ngại nhờ vả. Bạn bè chị cũng chẳng bao giờ nhờ vả huống chi người yêu.
    Vay tiền thì càng không , chỉ khi nào có chuyện
    Ví dụ: Đám cưới có một đứa trong cả hội chi tiền sau đó cả hội tập trung lại trả nó thì mới là vay
    Nhiều việc tự mình làm hết, dạo tầm này năm ngoái mua sơn về sơn lại tường phòng ngủ
    Ai biết cũng kêu um lên.
    Hơi mệt thì tự đi mua thuốc hoặc tự đi nấu cháo để ăn người trong gia đình chị cũng chẳng nhờ trừ khi ốm nặng liệt giường
    Đôi lúc thấy mình cũng hơi ôm đồm thật nhưng nói thật mở mồm ra nhờ vả người khác ngại lắm việc gì mình làm được mình cứ làm thôi
    Nói chung là mọi người nói rằng đàn ông sống với chị cũng trở thành vô nghĩa ..ngẫm nghĩ cũng thấy đúng thật
    Nhưng chị mắc căn bệnh không tin tưởng ai bằng tin tưởng mình nhờ vả hoặc giao trách nhiệm cho ai rồi làm sai mình làm lại còn mệt hơn
  7. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Nhưng tớ nghĩ đôi khi có những điều bạn cũng nên nhờ.Đó là ví dụ đi đâu về muộn,hoặc hỏng xe jữa đừong mà trog túi ko có đồng nào.Có nghĩa là những tr` hợp bất khả kháng,có thể ảnh hửong đến sk hay tính mang(như việc tự về 1 mình lúc về khuya).Thì bạn nên nhờ,vì nếu tớ nghĩ ng` yêu mà biết cũng sẽ buồn vì khi đó mình ko là n`g đc cô ấy nghĩ đầu tiên,có mà cũng như ko?Sẽ tủi thân và sẽ hơi tự ái
  8. dunghp123

dunghp123 Thành viên mới

Em cứ mở mồm ra là "Anh đừng lo, em tự làm được"...Nhưng thực chất thì trọng bụng muốn nhờ vả lắm, thích được quan tâm mà......Với cả, nói thì nói mồm thôi chứ nhờ vả người ta thì vô số việc, rồi lúc nào áy náy lắm thì anh í lại bảo "Anh với em là một cơ mà"......thôi thì cứ chép miệng liên tục "Kệ, cứ nhờ".
  9. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Chị có chuyện gì chẳng bao giờ nói với ai toàn lên kế hoạch 1 mình và tự mình làm quen sống như thế rồi.
    Bố mẹ còn chẳng biết huống chi zai
    Thế nên khả năng làm việc độc lập của chị trong bất cứ một công việc gì dù nhỏ hay lớn từ đơn giản hay phức tạp cực kỳ cao và mắc luôn cái tính tự học tự làm.
    Tự mình nhìn bao quát tất cả sự việc lên kế hoạch từng bước, tính toán từng kẽ hở.
    Một mình có thể làm thay công việc của rất nhiều người.
    Nhưng khi làm việc tập thể thì khả năng hoà nhập lại khó
    Đó là ưu điểm và cũng là nhược điểm
    Cơ mà zai cũng giống mình mới chết chứ , chưa từng gặp zai hay nhờ vả bao giờ

10. freakie

freakie Thành viên mới

cũng nhờ vả, nhưng để cho vui thôi, nếu có chuyện thực sự cần nhờ vả, thích nhờ vả bạn bè hơn