1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

người yêu như thế này , liệu e có thể hay có nên giữ ko ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi babysara, 19/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babysara

babysara Thành viên mới

người yêu như thế này , liệu e có thể hay có nên giữ ko ?

e đang rất mệt , thực sự rất mệt !!
    Người yêu là 1 người ghen tuông khủng khiếp !! em nói ra thì hết cả chục trang cũng ko hết nhưng xin nói ngắn gọn 2 việc
    _ anh ý ghen với em trai em (ko phải em ruột nhưng là họ hàng thật sự - chỉ là có 1 đợt em ko về quê, sau đó nó có lên nhà em ôn thi đại học thì 2 chị e mới biết nhau rõ --> hợp tính hay nói chuyện ) Sau đợt đấy thì 2 chị em có hay gặp nhau chat trên mạng (e trai e học 1 mình nên hay lên mạng chat nói chuyện tâm sự với em ) --> a ý ghen , kết luận bảo "vì là em em ăn nói ngọt ngào nên e mới như thế , chứ chị em mới gặp nhau mà đã thân thiết như thế --> nên gặp những thẳng khác cũng như thế )

_ vào cuối học kỳ em bài rất nhiều thường phải họp nhóm onl, --> chat với mấy đứa cùng nhóm --> a ý bảo em chỉ suốt ngày chat chit với con trai (dạ thưa mấy đứa con gái cùng nhóm còn đi làm thêm nên tầm 11h mới về - mà em thì ko được phép thức quá khuya) -->chat trc mặt a ý , sẵn sàng bật message archive để xem để chứng minh là mình hoàn toàn chat vì công việc, ko 1 chữ tán tỉnh nào ??? --> nhưng a ý vẫn ghen, thậm chí còn đòi là e ko được chat với bất kỳ đứa con giai nào ?? (hô hô)

Còn nhiều chuyện khác nữa , e thấy nhiều lúc mệt mỏi kinh khủng ??? chả biết mình níu giữ vì cái gì nữa
  2. beauhomme

beauhomme Tư vấn tình yêu Moderator

Đàn ông mà ghen tuông vô cớ suốt ngày thế này mệt lắm. Biết ghen là gia vị của tình yêu cơ mà đổ nhiều gia vị quá thì còn gì là món ăn.
    Tóm lại: Bố trí nghỉ. Không phải yêu là để làm nô lệ cho những thói hư tật xấu, cho những điều vớ vẩn như thế. Yêu nó đã ko tôn trọng mình, đã mù quáng thế rồi không cẩn thận lấy nó về còn khốn khổ nữa.
    Nghỉ nghỉ nghỉ.
  3. rainkute

rainkute Thành viên mới

Bó tay ông người yêu của bạn rùi!chưa lấy đã cấm vận thế,lấy rùi chắc cấm bạn ra ngoài lun ý nhở!thử tưởng tượng xem nào,lấy nhau về -->Sinh con -->Nghỉ làm -->Rùi sáng tới chiều quanh quẩn bế con trong nhà -->chiều chồng làm về thì nấu cơm giặt dũ,cho con ăn,xong nại abc xyz -->Sinh con -->Nghỉ làm.....
    hic....mới tưởng tưởng thế đã...rùi!
  4. fanX

fanX Thành viên rất tích cực

Buông.
  5. dnsonv

dnsonv Thành viên rất tích cực

Bây giờ chưa có j mà đã ghen vậy rồi, sau này thì còn khổ hơn nữa!
  6. doitra

doitra Thành viên mới

bỏ đê bỏ đê,người cứ nói ghen là yêu.......nhưng mà ghen tới mức ghen cả với cậu em họ thì thôi rồi lượm ơi bỏ đê
  7. lacoste_vn

lacoste_vn Thành viên mới

Hoạn Thư quá mức là mệt lắm
    Nghỉ cho khoẻ
  8. mtuan74

mtuan74 Thành viên mới

Em đã biến thành cái bàn hay cái ghế - vật dụng trong gia đình của cậu ta rồi.

www.then.com.vn
    Thiết kế web và quảng cáo chuyên nghiệp.
    Professional web design and marketing.
  9. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Thế đã là gì
    Đàn ông thật là chẳng hiểu ra sao , chưa là gì của nhau nhưng đã gen khiếp lên rồi đó
    Tại sao con trai lại có thể gen tuông đến mức không thích cả mình trò chuyện với người khác .
    Nhìn thấy mình trò chuyện với người con trai khác là ruột gan khó chịu tức không kiềm chế được , hoặc phá ngang câu chuyện của mình bằng một cách a...b....c nào đó .
    Nói chung yêu một người gen tuông khổ lắm lắm ....
    Nhưng mà tử vi thầy bói phán rằng sẽ có 1 đức lang quân giỏi thì cực giỏi , gen thì cực gen .
    Vợ chồng hay xảy ra những va chạm do gen tuông vì chồng gen tuông quá đà
    Chẳng biết sướng hay khổ nữa đây
    Bây giờ làm thế nào để thoát khỏi lời nguyền của số phận nhỉ ?
  10. saiyan_vegeta

saiyan_vegeta Thành viên mới Đang bị khóa

Cắt chim nó đi, giỏi thì vẫn giỏi, mà ghen thì hết ghen
    Mình thì thầy bói bảo mình sẽ rất giàu, vợ thì rất xinh mà lại chính chuyên nữa. Làm sao thóat khỏi số kiếp đây, vãi