1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Người yêu và người để lấy làm vợ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi girl_buong_binh, 30/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girl_buong_binh

girl_buong_binh Thành viên tích cực

Cảm ơn tất cả mọi người đã đóng góp ý kiến cho tôi.
    Tôi nhìn nhận ra vấn đề là tôi và anh ấy ko hợp về quan điểm trong hôn nhân.Tuy nhiên anh ấy không thay đổi cho nên tôi đành lòng phải chấp nhận.
    Tôi đã thử chấm dứt nhưng tôi không làm được.Bởi vì tôi yêu anh ấy thật lòng.Tôi trách tính cách vô tâm của người yêu tôi , đôi khi tôi hoang mang suy nghĩ có lẽ anh ấy không yêu mình, rồi lại tự bảo mình như thế là không tin tưởng ở người yêu.Nói những suy nghĩ ấy cho người yêu thì anh ấy bảo tôi chỉ muốn anh ấy yêu tôi cuống quýt lên chứ gì?Tôi không phải một phụ nữ lớn lao suy nghĩ được mọi chuyện một cách quảng đại nhất là chuyện tình yêu.Hay là tôi quá trẻ con khi tôn thờ cái gọi là tình yêu? Tôi nói dùng tình yêu để cảm hoá 1 người không cần tình yêu, chứ không nói dùng tôi để thay đổi anh ấy.
    Và có lẽ tôi hiểu ra một điều những ý nghĩa của tình yêu không lớn lao như tôi nghĩ.Xin cảm ơn mọi người đã đóng góp cho tôi những ý kiến rất thực tế.Tuy nhiên tôi cũng mong nếu một anh trai nào vào đọc đc topic của tôi và tìm thấy mình trong đó,thì hãy đừng như người yêu tôi,đừng để người yêu mình cô đơn ngay trong chính tình yêu của mình.Cảm ơn tất cả mọi người.

Được girl_buong_binh sửa chữa / chuyển vào 17:06 ngày 01/09/2009
  2. songhahs

songhahs Thành viên mới

Vấn đề hay đấy. Ăn tối cái đã.
    Lát anh vào phán như đúng rồi cho mà nghe..
  3. meomeotom2

meomeotom2 Thành viên rất tích cực

Bốc phét
    Bác về đong công chúa của lòng bác đi. Tà lưa
  4. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Tinh yeu ma Khong lon lao thi cai gi ma lon lao day?
    Noi chung Phu nu phai lay nguoi yeu minh, Khong the chap nhan nguoi Khong yeu minh duoc, Cuoc song se la dia NgUc. moi yeu nhau Thoi ma con ko chiu noi nguoi ta doi Xu Lanh lung voi minh thi lam sao lay nhau ve nha ma chiu duoc. bo di em oi.
  5. songhahs

songhahs Thành viên mới

Nghe anh phán đây: Nó chả yêu em đâu. Bỏ đê!
    Vì nghe lời 1 em trên này là: thiên hạ phải có người bỏ nhau thì bọn anh mới dễ kiếm vợ chứ.
    Ps: Nghe đồn trên này có em nọ chuyên kể lể chăn được nhiều anh già có vợ, ngoài đời chắc chẳng ra quái gì, ấy thế mà cũng mò vào đây bày đặt khuyên răn dư lọ, dư kia. Thể loại ấy theo Từ điển Tiếng Việt của giáo sư Trạch Văn Đoành - Nxb In Chui 1999 - gọi là: gái đĩ bàn chuyện trinh tiết.
    Mô phật...

Được songhahs sửa chữa / chuyển vào 23:57 ngày 01/09/2009
  6. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Nói bạn đừng buồn chứ, đàn ông khi đã yêu thì ý tứ và quan tâm đến bạn gái lắm.
    Tất cả sự nữ tính tôi có được (chẳng nhiều nhặn gì) là học từ các anh bạn của mình.
    Với ng bạn gái mà họ quý, họ ý tứ đến từng câu từng chữ, chỉ 1 chút thay đổi trong giọng điệu của ng con gái mà họ đã nhận ra. Họ dỗ dành bạn gái không thua mẹ dỗ con. Họ đột nhiên trở nên kỹ tính và dặn dò ng con gái từng tí một (không vì cô kia đểnh đoảng mà không chú ý), họ hỏi han từng tí một.
    Còn các bạn nam cũng vậy. Dù không là với bạn gái của họ, nếu họ đang yêu cô nào thì đột nhiên họ cũng ý thức là phải quan tâm đến các bạn nữ xung quanh hơn.
    Đàn ông khi lòng họ đã quan tâm thì họ cẩn thận ý tứ lắm bạn ạ.
    Vậy nên tôi mới nhắc là bạn đừng xem trọng ng kia quá, vì anh ấy không dành nhiều tình cảm cho bạn đâu.
    Đừng buồn nhiều nhé, đàn ông tốt còn nhiều, từ từ bạn sẽ gặp đúng người thương bạn thôi.
  7. chuotbeou

chuotbeou Thành viên mới

Yêu nhau tha thiết lấy nhau về còn sinh ra lắm chuyện nữa là....
  8. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

tớ thấy hơi lạ là mọi ng khuyên em ý bỏ anh kia nhỉ( trừ 1 số trường hợp ế đang mong bạn chủ top bỏ anh yêu để còn có cơ hội )
    em chủ top chưa đi làm nên còn băn khoăn nhiều thứ, h cứ học nốt, đi làm đã rồi tính tiếp, chả ai tính đc 5 năm nữa, hay 2 năm nữa mình sẽ ra sao cả, vì cuộc sống trong 1 năm có nhiều thay đổi(em chủ top mới yêu có 2 tháng mà xem,thấy nhiều cái khác so với thời kỳ đầu ko?),mọi cái chỉ là ở nghĩa tương đối.
    anh yêu của chủ top thì đã gần băm , tức là tính ra fải hơn nhau tầm 6,7 tuổi, như thế chắc chắn suy nghĩ khác nhau. cách yêu của anh ý chỉ ở mức vừa fải , mỗi ng vẫn cần có 1 khoảng riêng , miễn là ko fản bội là ok. điều đó có gì là sai?
    @ em chủ top : em cứ yêu tiếp , cơ mà mọi thứ fải suy nghĩ kỹ trc khi làm , dần dần tiếp xúc thêm về anh ý, rồi em đi làm, em thay đổi môi trường sống , có sự so sánh . em sẽ khác, có khi chả cần lên đây nhờ tư vấn nữa.
    cuối cùng : hp của em là của em, chả ai ở vào địa vị của em mà hiểu em được ( ngay cả mợ ) , nghĩ cho mình và cho anh ta 1 chút, thế mới là trọn vẹn.mợ chúc em hp
  9. girlrock

girlrock Thành viên mới

Em cũng đồng ý với chị scarlet, tình yêu cần phải có thời gian. Bạn chưa đi làm nên nhìn cuộc sống theo kiểu khác, nhưng khi bạn đi làm rồi thì bạn sẽ hiểu và thông cảm cho cách cư xử của anh ấy thôi. 2 tháng chưa phải là nhiều, bạn cứ để mọi chuyện tiến triển bình thường thôi, không vội. Đừng vấp phải sai lầm như tớ, cứ cuống quít cả lên đòi chia tay mà chưa thực sự hiểu anh ấy, bây giờ hối tiếc thì cũng đã muộn. Tìm được 1 người đàn ông biết lo nghĩ, chỉn chu khó lắm bạn à. Bạn cứ từ từ tìm hiểu đi, chúc bạn hạnh phúc
  10. sweetiekl

sweetiekl Thành viên mới

E nhất trí quan điểm với chị chủ topic 100%
    Rõ ràng là anh ý chỉ nói yêu chị để lấy làm vợ vì chị có phẩm chất của người vợ mà anh ý cần. Như vậy k có gì khẳng định là về sau anh ấy không kiếm được cô nào có đủ phẩm chất làm người yêu để yêu và cho chị chịu đựng phần còn lại cả. Loại người này quá ích kỷ, sớm muộn gì cũng khiến chị đau khổ thôi. Chị còn trẻ, còn nhiều cơ hội mà.
    Chị cứ suy nghĩ nghiêm túc bằng cả trái tim và khối óc. Một người đàn ông đã khiến mình thất vọng và bất đồng quan điểm về hôn nhân liệu có thể là một người yêu thương, chia sẻ với chị cả phần đời còn lại không?
    Chúc chị giải quyết vấn đề này suôn sẻ