1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nguyễn Thượng Hiền mà tôi còn nhớ . . .

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi ledminh, 08/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ledminh

ledminh Thành viên quen thuộc

Nguyễn Thượng Hiền mà tôi còn nhớ . . .

"Trong tuổi niên thiếu ở trung học, tình cảm người ta dồi dào nhất. ở tiểu học trí óc chưa phát triển, tình cảm còn hồn nhiên, chưa có thắc mắc suy tư, bạn chỉ là bạn chơi những trò đánh bi, đánh đáo, chưa phải là bạn tâm tình. Lên tới trung học, tới tuổi dậy thì, chúng ta mới hiểu và thích cái đẹp của thiên nhiên, của thơ văn, của tâm hồn, của thiếu nữ, tình xuân của ta phơi phới, ta vui khi nhìn ánh vàng ban mai trên ngọn cây, buồn khi nghe tiếng gà gáy hoặc cuốc kêu giữa trưa; ta rạo rực trước một dòng nước loang loáng ánh trăng trong một không khí thoang thoảng hương bưởi, du dương tiếng sáo, ta mơ mộng một cuộc đời mai sau, ta tạo cho mình một lý tưởng, lý tưởng càng cao thì lòng ta càng dào dạt, và ta muốn có bạn tâm sự để thổ lộ những thắc mắc, san sẻ những ước mơ của mình. Vì vậy những người bạn thân nhất của ta thường là những người bạn ở trung học "
    Nguyễn Hiến Lê đã nói hết rồi, không dám nói thêm gì hơn, chắc chắn những năm trung học đã để lại cho bạn không ít thì nhiều những kỷ niệm, những ấn tượng mà mãi mãi về sau không khi nào bạn có thể quên được. Vậy bạn còn chờ gì nữa, hãy chia xẻ cùng mọi người những kỷ niệm đẹp nhất ngày bạn còn đi học dưới mái trường Nguyễn Thượng Hiền mà bạn còn nhớ.
    Ledminh
  2. forgive_me_pls

forgive_me_pls Thành viên quen thuộc

Một ngày trôi qua, một ngày lại đến.
    Một ngày của tui bắt đầu như mọi ngày của năm cuối cấp.
    Buổi sáng bắt đầu bằng một giấc ngủ trễ và cuống cuồng chạy lên trường để kịp nghe tiếng ... trống vào học.
    Buổi trưa bắt đầu bằng tiếng trống kết thúc & tui là người đầu tiên phóng ra khỏi lớp.
    Lớp học 12A7 từ trên tầng 1, tui chạy xuống dưới...vừa xuống khỏi cầu thang thì...ô hay, trưa nắng như rứa sao lại có ... áo dài ... nằm phơi nắng , nàng đứng bật dậy, nhìn tui rùi ... chạy đi ngay khi tui chưa kịp....chớp mắt & .... ngậm miệng lại ( zì ngạc nhin )....Cuối cùng thì tui đã hiểu....nàng chạy & nàng...té, ôi áo dàiiiii.... !!!
    Chiện nì có thiệt à nha, hông có bịa eh....

TÌNH TÔI NHƯ NGÀN SÓNG MÃI LÊNH ĐÊNH CÁT BỜ, TÌM EM BAO NGÀY THÁNG TRONG NHỚ THƯƠNG ĐONG ĐẦY
  3. gem

gem Thành viên quen thuộc

Nhớ NTH wá mặc dù hấu như ngày nào cũng đi ngang qua, nhớ rặng trúc bên hông cửa lớp, nhớ cái sân bóng cứ đào rồi đắp .... ko biết bây giờ đã bị "giải tỏa" hết chưa nữa.
  4. ledminh

Hôm trại mới về trường . . .
    Cái sân bóng bị giải toả mất tiu rùi
    Còn cây phượng tím trước cửa thư viện cũng không thấy
    Trường xây lại đẹp hơn, lớn hơn, nhưng mà lạ quá
    To FMP : anh làm em mắc cười wé . . . con người ta té mà ko chạy lại đỡ, còn đứng đó dòm. Thiệt là hết biết.
    Nếu là em thì em đã "tận dụng cơ hội" rùi hehehehe
    Ledminh
  5. forgive_me_pls

forgive_me_pls Thành viên quen thuộc

Hihi, em mới là mắc cười ah, anh nhìn thí chiện đó ngạc nhiên còn hông hít lấy gì mà chạy đến đỡ người ta ah, hihi....nhưng mè tại người ta méc cỡ chạy nhanh wá chứ bộ, hihi...đến nỗi anh chẵng có nhớ mặt lun !!! Nhưng mà chiện đó làm anh nhớ hoài đó, công nhận lớp 12 chuyên môn về sớm & may mắn có một ... kỉ niệm như vậy, hihi...mong là mấy girl đừng có nỗi giận FMP hen....

TÌNH TÔI NHƯ NGÀN SÓNG MÃI LÊNH ĐÊNH CÁT BỜ, TÌM EM BAO NGÀY THÁNG TRONG NHỚ THƯƠNG ĐONG ĐẦY
  6. ledminh

Sorry sorry, tại mắc cười wá nên đọc hông kỹ hehehe . . .
    Năm lớp 12 em giống anh cái vụ vô trễ á, hồi còn học cấp 2 bên NGT thì ngày nào cũng phải đến sớm 30 phút truy bài. Qua bên đây thì hết cái vụ đó rồi, 7h vô lớp là vào học lun. Bởi vậy nên mới sinh tật ngủ dậy trễ. Mà cũng lạ một điều là dù có dậy lúc mấy giờ, ngủ trễ cách mấy thì khi dắt xe vô cổng là vừa đúng lúc trống vô học kêu lên -------> bảo vệ đóng cổng. Không sớm hơn mà cũng không trễ hơn. Ngày nào cũng vậy. Tới nỗi tụi bạn trong lớp kiu là đồng hồ sinh học lun á. Mà nghĩ lại thì thấy cũng phục mình thiệt hehehe . . .
    Ledminh
  7. cassiechit

cassiechit Thành viên rất tích cực

Em cũng phục anh lun!!!
    Thèng nhóc đó chuyển về trường năm 11. 2 năm liền học kế lớp nhau, để ý nó hoài mà không dám nói chuyện. Sao mà mình nhát thế không bít!!! (Kể tới đây chắc bé Tin nó nói: Hổng dám đâu!!! wé)
    Đến cuối năm 12 vẫn chẳng nói được chuyện gì với nó. Xin được mỗi cái chữ ký để làm kỷ niệm. Mắc cười thiệt!!! Bây giờ thì nó học ở xa rồi. Lâu lâu cũng thấy nhớ...

Always keep smiling!!!
  8. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Sao khi cần kỉ niệm để post vô cái topic này thì lại ko nhớ gì hết vậy ta

Nhớ có một lần khóc
    Nhớ có một lần xỉu
    Nhớ có 1 lần bị ghi tên
    1. Lần khóc là vì đứa bạn hỏi bài, xui xẻo vừa mở miệng trả lời thì thầy giám thị đi ngang bắt đứng lên, vừa quê vừa oan ko tả xiết
    2. Lần bị xỉu còn đau hơn. Giờ TD chạy cự ly TB tổng dợt trước khi thi. Về đầu tiên, xong xỉu luôn. Nhưng mà nhờ lần đó mới nhận ra rằng bạn bè ai cũng hết lòng quan tâm đến mình. Chỉ là do bản thân quá cold nên lúc nào cũng thấy alone cả
    3. Lần bị ghi tên là năm 12 đi học tăng tiết--->mang túi xách--->bị ghi tên. Thiệt tình chưa thấy trường nào như trường mình. Đi học là cứ phải cặp 30x40. 1 cuốn tập với sách mà phải mang cặp trong khi con trai nhét túi thì OK
    Vẫn nhớ thời gian ở trường vì nó quá dịu dàng, quá hồn nhiên, quá nghiêm túc. Lúc trứơc hình như ko bao giờ đi trễ, còn bây giờ nghỉ học vô tư. Lúc trước đến lớp bài vở luôn hoàn tất còn giờ tới ngày thi thì học trối chết. Lúc trứơc ...... Thấy mình ngày càng dễ dãi với chính mình. Càng yêu khoảng thời gian đó. Điều hối tiếc duy nhất là sao lúc đó lại yêu cầu quá cao ở bạn bè, quá khó gần, quá........
    Dù sao cũng là một thời để nhớ
    I am myself again, là lá la
  9. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

Chit noi dung ghe hehe,,,nhung em khong noi la "hong dam dau",,ma em se noi la,,cai thang do noi khong dam noi chien dzoi chi,,hehe,,,,,ma chi xin chu ki no lam chi dzị...????
    noi that thi em cung chi moi chuyen dzo truong HK2 nam lop 10 ma thoi,,cuh khong dzo truc tiep.,,,(chua du nội công....)....cũng giống cái ông gì gì cua CHIt day,,không bít có cô nàng nào đó đang mun lam wen voi em khong nhỉ...hehehe....
    kỉ niệm em nhớ nhất là về thầy SƠn day TD,,,hoi ben NCT hoc boi o hồ Cộng Hoà..cũng mr son,,the nen bị,,,,"lưu danh"...đầu nam 11,,chay 4 vòng,,em chạy 1 vòng thì...ngồi thở,,,,,thế là MR son lo lang di tìm,,,lúc sau tuong moi nguoi xong het rui,,chuan bi xep hang ra ve,,rón rén bước dzô,,,thì ôi thôi,,MR SON da tom gọn,,,,hehe,,được mấy thằng bạn tường thuật lại là..ông cứ hỏi..."cái thằng mập nhất lớp em đâu rồi,,,,,co khi nào nó bị xỉu ơ đâu không..." hehehe..thế là từ đó,,,,em được chăm sóc kĩ hơn người khac :((:((

khi nhan gian da co them mot vi sao o tren troi cao
    khong ai nghe ai thay o trong long toi them ngoi sao bang lanh gia vi ai........
  10. ledminh

To em-be :Con gái thiệt thòi hơn con trai vậy đó em, hồi đó đi học tăng tiết buổi chiều ít khi anh phảI mang cặp lắm Có khi tập nhét túi quần, bút nhét túi áo, cứ thế mà đi, có khi buổi sáng gửi tập cho mấy đứa nhà xa phảI ở lại trường giữ dùm, tới chiều cứ thế mà đi tay không lên lớp.
    Chạy về nhất là em giỏi lém rùi á Hùi đó ông Hiếu nghĩ ra một trò cực kỳ "dã man" là ai đi trễ 5 phút từ lúc tập trung thì bật cóc một vòng nhà thi đấu và từ phút thứ 5 trở đi, cứ thêm 1 phút là cộng thêm 1 vòng. Cứ tưởng ổng nói giỡn, ai dè ổng làm thiệt, lần đó ổng bấm đồng hồ làm sao mà anh đi trễ tới 6 phút -------> bật cóc 2 vòng. Sau khi bật xong thấy vẫn còn khỏe, đang tự hào và ngạc nhiên là tạI sao hôm nay mình khỏe dữ vậy thì tới tiết mục chạy cự ly trung bình --> chạy tới vòng thứ 3 là đi hết nổi rồI, tới năn nỉ ổng tha cho 2 vòng cuối, ai dè ổng nạt :?tôi nói không là không, cậu mà còn đứng đó nói tôi bắt chạy thêm 5 vòng nữa ráng chịu?.
    Thấy cái thân hình cò ma của mình rùi ổng hông thông cảm thì thui, còn bắt chạy nữa chớ hichic . . .
    BởI vậy phảI ráng lết thêm 2 vòng nữa. Kết quả là buổI chiều phảI ráng lắm mới lết được lên đến trường, rùi lết hết cầu thang lên đến lớp. Bởi vậy nên mới ?ocăm thù? cái môn chạy cự ly trung bình từ lúc đó.
    Mà cũng phải công nhận ông Hiếu nghĩ ra chiêu hay thiệt. Từ đó trở về sau không đứa nào dám đi trễ giờ thể dục nữa hít.
    Ledminh