1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhà báo có copy bài trên này không?

Chủ đề trong 'Báo chí - Truyền thông' bởi bianconeri194, 31/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Queen

Queen Thành viên quen thuộc

Hây za! Tớ thấy cả 2 bạn tieuhaidong và Katjusha...đều trích dẫn lời tớ với một thái độ "ko có tinh thần hợp tác", làm tớ giật mình! Thưa bạn tieuhaidong, tớ thấy cái câu của bạn hay quá nên tớ quote nó ra để mà làm nền cho cái ý kiến con cò be bé của tớ trên kia. Thế mà chả hiểu sao bạn lại lôi đúng cái câu đó ra để bật lại tớ, hờ hờ! tớ có nói gì nặng nề lắm đâu nhỉ!

Còn bạn Katjusha nữa chứ! Tớ biết cái link mà bạn đề cập đến, tất nhiên là tớ đã đọc rồi. Mà thanh minh với bạn một phát là tớ ko bênh nhà báo HP. Nói túm lại ở đây là tớ chẳng bênh ai, tớ cũng...như bạn á. Song tớ ko thích cái kiểu nhiều người nhảy vào để mà chửi rủa lung tung beng ở trong này lên. Chuyện đấy để tự họ giải quyết với nhau đi.

Mà nói chung cái chuyện này cũng con cò be bé thôi mà! Nếu mà kể ra thì còn khối chuyện...vớ vẩn hơn nhiều. Nói chung là mình cứ sống và làm việc theo pháp luật, làm gì thì cũng cố gắng để ko phải cắn rứt lương tâm, ko để người # dè bỉu là đc rồi. Cuộc sống chẳng vẹn toàn thế nên bỏ qua đc cái gì thì bỏ qua cho nó nhẹ lòng (cái này là tớ tự nhủ mình).

Vậy nhỉ! Bỏ qua cái chuyện này nhé! để đi vào trả lời câu hỏi của bạn Ka "Nhà báo có copy bài trên này ko?"

Tớ ý mà! chưa từng có ý nghĩ copy cái gì ở trên này. Cũng có thể những cái trên này chả có tác dụng gì với tớ nên tớ chả nghĩ đến chuyện tìm để "cắt, dán". Tớ khai thác mảng kinh tế - đầu tư. Tất cả mọi thông tin đều phải xác thực (cái này thì mảng nào cũng thế! nói ra hơi thừa), điều đó đồng nghĩa với việc nguồn tin tớ sử dụng phải có độ tin cậy. Chả lẽ tớ lại tin vào những con chữ của một cái nick nào đấy ở trên này nói về tổng vốn ODA, FDI rót vào VN trong 6 tháng đầu năm là...thế nọ, thế kia. Cái này phải mò vào các tổ chức xúc tiến thương mại các bạn ạ.
    Cũng như chuyện tớ ko thể tin một bài phân tích (ở trên TTVN) về cái được, cái mất khi DN thực hiện cổ phần hoá. Hehe, cứ phải người thực, việc thực mà làm, tìm một chuyên gia ktế hay một GĐ DN mà hỏi chứ!
    Hay bảo tớ copy một cái đoạn nào đó của một cái nick (lại) nào đó nói về những biện pháp mà Chính phủ đưa ra để hỗ trợ cộng đồng doanh nghiệp trong 6 tháng cuối năm. Cái này lại phải hỏi...chỗ nào thì các bạn biết rồi đấy!!! Túm lại là nguồn tin phải có độ tin cậy.

Bạn Katjusha hài lòng với câu trả lời của tớ chứ?!
  2. Giao_Hoang

Giao_Hoang Thành viên rất tích cực

Hì, tớ nghĩ bạn Queen hơi quá lời. Nhưng dù sao cũng phải đồng ý với bạn là các anh chị bênh "nhà báo" HP "nhiều người nhảy vào để mà chửi rủa lung tung beng ở trong này lên". Một mặt có thể hiểu là họ bức xúc quá nên mất bình tĩnh, nhưng một người có đầu óc đen tối hay dịch truyện cười như tớ lại nghĩ là họ đuối lý nên phải dùng chiêu "mu hoả tùng" như vậy. Cho đến giờ, cũng chưa thấy họ đưa ra bằng chứng ngoại phạm để bên "trọng tài" đánh giá.
    Tớ thấy có một phần mọi người của mình rất hay tặc lưỡi, ừ, cho qua. Có lẽ rất đơn giản khi họ không phải người trong cuộc. Người ngoài nói gì cũng dễ. Thật đấy.
    Nhà báo copy bài trên này hay không thì cũng hoàn toàn có thể nhưng cũng khó phát hiện bởi, dữ liệu của TTVNOL khá nhiều và không phải ai cũng đọc hết biết hết để khám phá ra được. Chuyện copy ý tưởng chi tiết có lẽ là nhiều hơn, nếu tớ là nhà báo tớ cũng sẽ lên đây tham khảo, ngu gì mà không tham khảo nhỉ? Tớ biết trên này có rất nhiều nhà báo, thậm chí có cả những người đảm nhận những chức vụ cao nhất của một trong những tờ báo nổi tiếng và bán chạy nhất. Họ không copy mà còn viết bài cho TTVNOL nữa, tớ rất khâm phục họ. Hì hì, do đặc thù của ngành mà bạn Queen đang làm nên bạn ấy không thể copy được, tớ thấy ý này khôi hài quá . Tặng bạn Queen bông hoa này .
    Nhắn riêng bạn Kat: hôm nào tớ với bạn sang box Tiếng Việt chơi cho vui đi.
  3. lonesome

lonesome LSVH, 7xSG Moderator

Hơn 1 tháng đã qua, các vị ở Vietnam Net vẫn chưa đưa thêm bằng chứng nào cho cái lí lẽ của mình. Liệu có thể có thêm 1 vụ "Frontier - Tình thôi xót xa" thứ 2 hay không?
  4. Nokia8910i

Nokia8910i Thành viên mới

Vụ này sắp chìm xuồng rồi, mạn phép các bác em lôi lên đã.
    Bổ sung 1 tẹo, nhà báo Hồng Phúc là "chị" hay "bà" , chứ không phải là "anh" hay "ông".
    Có thể nhân vật trong bài đó là "anh" nào đó, mà không phải nhà báo HP. Suy ra có thể là "anh" nào đó đã "chót dại" có tâm tư giống chị AHXL nhà ta.. Nhà báo HP chỉ ghi lại thôi mà keke....
    Chị HP lên tiếng đi chứ, cứ im ỉm thế này, lại thêm mấy bác nhảy vào chửi bới loạn xạ mà chẳng dẫn chứng gì dễ làm nhiều người hiểu lầm lắm..
  5. vanlh2017

vanlh2017 Thành viên mới