1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhà FanJuly - Kế hoạch leo Fan (Tr26) + Trekking Ba Vì 1+2 (Tr28+Tr45 +T46) + Tam Đảo 1+2 (T63+64+81

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi lotus8x, 10/05/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngongao75

ngongao75 Thành viên mới

Ngongao cũng thấy anh lacthienhung nói có vẻ cứng wá đi mất,đi du lịch mà anh nói nặng nề wá,hix,nhẹ nhàng thôi anh ag,ko các em lại sợ wé
  2. lacthienhung

lacthienhung Thành viên mới

Leo Fan mùa này là đi du lịch??, thua,vậy thôi, chả ý kiến nữa
  3. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

em là người ngoài lên kh có ý kiến ý cò gì,dưng mà theo em thì mọi người cố gắng lên ngủ trong rừng.như thế sẽ các bác sẽ có sự chuẩn bị tốt hơn khi leo fan.chứ các bác ăn ngủ nhà nghỉ thì chẳng còn ý nghĩa gì cả.các bác đi tự túc sẽ phải tự nấu nướng lấy lên phải chuẩn bị kĩ.kh có sức thì làm gì mà leo đc.mà chuyện ăn uống là quan trọng nhât khi leo fan.
    @@@@:to bác cheetah:có khả năng em sẽ kh ngủ lại tam đảo,đập phá xong em sẽ về luôn mà kh ngủ lại ( nếu kế hoạch của các bác là như đã post )
    thanks tất cả mọi người
  4. mouse7023

mouse7023 Thành viên mới

Hi Fan July!
    Tình hình là tớ với bạn tớ không đi leo Fan (vì đã leo rồi) nhưng muốn thử trek Tam Đảo 2 một lần cho biết do chưa đi lần nào. Không hiểu bọn tớ có thể join cùng nhà mình đợt này được k nhỉ? Tớ đã đăng kí qua nick cheetah_on_chase nhưng không thấy trả lời là được hay k, đành lên đây hỏi (chắc là không phạm quy)
  5. ngongao75

ngongao75 Thành viên mới

anh lacthienhung ghê quá,em dùng sai có một từ "du lịch " thôi muh.....A cứ ý kiến đi anh nhé,hj
  6. dang8777

dang8777 Thành viên mới

Ờ vậy là em-chân-to đã giải thích chuẩn rồi đấy, có cần tớ nói thêm tý nữa ko? Thôi cứ nói cho rõ ràng hơn nhé. Tớ sẽ nói hơi dài tý, các bạn nếu quan tâm thì chịu khó kiên nhẫn tý nhé.
    1. Một là vụ này có phải là chốt đi Fan đâu nhỉ?
    Mà chốt ở đây là thế nào? Ai đủ 2 buổi, đóng đủ tiền là đi thôi.
    Ngủ ngáy trong rừng nếu có test cũng được, ko test cũng... ko nghiêm trọng lắm. Quan trọng là chân cẳng leo cho tốt. Với lại BTC cũng quên chưa bảo các bác là ta đi theo đường Trạm Tôn - Sín Chải, dọc đường ta sẽ ngủ trong lán, ko - phải - trong - lều, thoải mái hơn. Dĩ nhiên ta phải mua chỗ rồi. Tội gì ngủ lều cho nó khổ.
    Mà đảm bảo chả ai ngủ ngáy gì đâu, tán phét đến gần sáng luôn ấy. Vẫn có sức leo tốt, Trạm Tôn cũng tương đối dễ đi - trừ những chỗ khó he he...
    2. Lịch trình này chính xác là y hệt Tam Đảo 1, chỉ khác phần ngủ nghỉ tại chỗ.
    Mục đích chính là:
    - Tạo điều kiện cho các bạn ko đi được thứ Bảy và CN mà vẫn còn thiếu 1 buổi trekking nữa. Số bạn này cũng nhiều khơ khớ đấy. Các bạn đã đi đủ buổi rồi ko bắt buộc phải tham gia tour này, nhưng nếu đi lại thì càng vui.
    Sau 1 ngày leo trèo, tầm 4h chiều là về, nghỉ một lúc là lại hót véo von ngay, thì giống như Tam Đảo 1 thôi, có ai mệt đến "lả đi đâu", hở ku? Thừa sức lục tung cả Tam Đảo lên nhá. Tối ngủ rồi sáng về HN, làm sao mà ko đủ sức đi làm? Ai thấy mệt thì đi ngủ sớm tý thôi.
    Chú nói "Đã gọi là trekking, là hành xác, đằng này đi 1 đoạn đường, chỉ để tập trung đập phá những cái...mà HN ở đâu cũng có,thế thà về HN dập phá có hơn ko???" là sai bét. Đi 1 đọan đường chỉ để tập trung đập phá à? Nhầm bự.
    Mục đích 1 là trekking, sẽ đi hết cả ngày.
    Mục đích 2 là anh chị em giao lưu tụ tập làm quen tập thể chứ ko phải chỉ có mò lên Tam Đảo đánh chén đơn thuần. Nếu về HN đập cũng ok, ko sao cả, nhưng đây là đang tiện có đông người tập trung ở Tam Đảo thì đập luôn, nhất là dịp lại có nhiều bác anh em còn chưa quen nhau, khi nào có dịp đập ở HN lại đập tiếp, đạp cho tan tành ra ấy chớ, sao phải dè sẻn???
    Thứ Bảy & CN khác CN & thứ Hai 1 trời 1 vực. Thứ Bảy CN là đi trọn 2 ngày. CN thứ Hai là chỉ đi 1 ngày CN, sáng sớm thứ Hai đã có mặt ở HN rồi, ko ảnh hưởng đến công việc hoặc có thì ảnh huởng tí xíu. Mặt khác nhiều anh chị em ko đi thứ Bảy CN được, nên anh lại điều chỉnh. Nói chung lỗi cũng là do tớ, chưa gì đã fix lịch sớm qúa. Lần sau rút kinh nghiệm.
    Chú nói "đi thế này, vui chơi nhưng cứ vội vội, vàng vàng, dường như cố để làm nó thành " 2 ngày 1 đêm" trong khi hoàn toàn có thể đi trong 1 ngày,1 bên là về HN thoải mái nghỉ ngơi, 1 bên là ở Tam đảo nghỉ ngơi rồi ngủ sớm, mai còn dậy sớm đi về HN, thì nên chọn?"
    Anh nhắc lại tý, tầm 4 chiều sẽ leo xuống thị trấn, từ lúc đó đến 11h tối chú có khỏang 7h để tắm giặt, ăn uống, tán phét... vậy vẫn chưa đủ thong thả à? Về HN thì thoải mái thật, những sẽ là ai lại về nhà nấy chứ ko tụ tập nhau được, hiểu chửa. Tụ tập nhau đông 1 phát như thế là ko phải dễ, ai cũng có lịch riêng. Phải tranh thủ. Dĩ nhiên có nhiều cái phải cân nhắc, nâng lên đặt xuống, BTC phải chọn cái nọ, bỏ cái kia sao cho nó hài hòa hợp lý nhất có thể thì thôi.
    Chú nói "ai chả có công việc của mình, kế hoạch đã lên từ rất lâu rồi, tôi ko nghĩ là mọi người lại ko bố trí đi được 1 buổi trong số 4 buổi ( vì thật sự buổi ở bách thảo, vẫn tính là 1 buổi trekking, thì đã là tạo điều kiện quá lớn cho những người bận rộn rồi) ừh thì bận rộn, nhưng tôi ko nghĩ trong 4 tuần mà mọi người lại ko bỏ ra đc 1 buổi CN để tham gia với nhóm"
    Chuyện này cũng khó nói. Có người rảnh như anh, hơi rảnh như chú, nhưng cũng có những người đi công tác cuối tuần triền miên thì làm sao? Làm sao bỏ bê được. Nói thật vụ leo Fan này anh cũng xác định tư tưởng sẽ bị toi với sếp vì trốn việc trong khi dự án đang cao trào. Nhóm linh động co giãn tối đa cho tất cả, thế là ai cũng tàm tạm hài lòng... vậy là được rồi.
    Chú nói "rồi để cả nhóm ko 1 ai có nổi 1 tý kinh nghiệm khi ngủ đêm ở rừng, ngủ rừng vào mùa này ko dễ tý nào đâu..........mà leo Fan xác định là 2 đêm ở rừng" Khiếp làm quái gì mà ngủ đêm hãi hùng thế? Đây có phải Kồn Lu Kồn Lạn đâu mà sợ muỗi với zĩn nó đốt sưng cả bẹn lên đến nỗi ko khép được chân. Mà kinh nghiệm thì có cái gì? Bảo anh lotus mua chỗ trong lán, kéo túi ngủ lên cho kín rồi khò, sâu bọ gì chui ra thì cũng mặc xác nó chứ biết làm gì hơn nữa?
    Thế vậy chú đã thông chưa nhỉ hả cái thằng khỉ kia? Anh đã đả thông tơi bời cho chú qua chát rồi, ma xui quỷ khiến thế nào chú lại lên đây be lên 1 tràng rõ dài. Tụt quần ra, anh nện cho mày mấy hèo cho mày nhớ [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Từ giờ mày còn thắc mắc nữa thì chát với anh, anh giải thích cặn kẽ, nhanh gọn, đảm bảo thỏa mãn thì thôi, nghe chưa?
    thang2404: Vụ ăn uống porter nấu đ/c ạ. Việc nấu nướng là cả 1 nghệ thuật, đâu phải ngày 1 ngày 2 mà khá ngay được. Nếu chị em nhà này nấu ngon rồi thì khỏi phải tập, mà đã nấu dở rồi thì tập cả tuần vẫn thế thôi, suy ra đằng nào cũng như nhau he he...
    mouse7023: Tam Đảo 2 chả khác gì Fan, cô leo rồi thì mời cô ở nhà, ko cho đi cùng, nhé. Tôi đi cô cũng đi ai trông 2 cụ? Nhóm này nói Ko với lề mề và đi muộn. Vậy là anh - ko - cho - cô - đi, rõ ràng chưa?
    Mọi người đừng thắc mắc sao tớ thô lỗ với mouse7023, nó là con em gái tớ. Tối nay tớ sẽ cho nó một trận vì cái tội đú ko phải lối
  7. lubo2811988

lubo2811988 Thành viên mới

thôi em cứ theo bác Đăng thôi, ai nói j cũng kệ ạ.
    không khí sôi nổi quá chừng,, khéo lúc đấy em cũng phải từ đẩu từ đâu mò ra HN để mà join quá.
    cuối cùng vẫn là : cháu đồng ý với tất cả những điều bác Đăng nói ạ ! hihi ! có bác là cháu yên tâm rồi. ko lo j nữa ạ,
  8. lotus8x

lotus8x Thành viên mới

Hôm nay khổ bác Cheetah phải giải thick nhiều với nhiều người. Trong buổi test thể lực sáng nay đã bàn và thống nhất đa số. Tạo điều kiện thuận lợi tối đa về thời gian cho ACE rồi.
    @lacthienhung: Bác phải thông cảm và xét tới chuyến đi dài ngay sau đó hơn tuần chứ. Biết bác muốn ngủ lại rừng, yên tâm rồi sẽ đến lúc mà. Chuẩn bị thuốc chống muỗi và vắt đi là vừa . Không nên gay gắt như thế! Chuyện nhỏ mà! Quan trọng là mọi người đủ sức leo + Trèo + Bám ấy chứ. Chuyện ăn + ngủ nghỉ thì leo Fan mình đã thuê porter giúp khoản đấy rồi.
    Thân ái!

@All: Việc chuyển lik từ T7+CN (2 ngày+1 đêm) --> CN + sớm thứ 2 (coi như 1 ngày 1 đêm thôi) coi như cũng đã thưởng + thú Tam Đảo Ngày + Đêm rồi!
  9. musstol

musstol Thành viên mới

Haizz, đang đau bụng quă?n quại, gọi bố ơ?i ơ?i ma? chă?ng thấy bố đáp lại, nghe xoong cha?o le?ng xe?ng pho?ng bên, lết sang thấy bố Chít va? chị Chụt choa?ng nhau.
    - Bố ơi, si? tộp liên cha?o hoa?n cước, cofng con đi bệnh viện ...
  10. Themoon0508

Themoon0508 Thành viên mới

Hix, có một hôm không vào mà thấy khói bốc đen xì cả nhà rùi .
    @ Bác Cheetah: Tên em đâu hử? Em đăng ký đàng hoàng với bác từ hôm thứ 7 rồi nhá (tuy chỉ dám xin chân dập dòm, nhưng vẫn phải có tên em chứ )
    @Leolady: Em ơi, chị không đi tập được, nhưng 5h30 chiều nay chị vẫn qua Lenin nhá, chả mấy khi được ăn khao xe mới mà
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa