1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhà hàng xóm đang xây thường xuyên rơi gạch vào mái nhà mình ... - phải làm sao?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi conthanbien, 04/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. conthanbien

conthanbien Thành viên mới

Nhà hàng xóm đang xây thường xuyên rơi gạch vào mái nhà mình ... - phải làm sao?

Tớ có việc muốn nhờ các bác chút.

Nhà hàng xóm xây nhà, thợ xây che chắn không cẩn thận nên thường xuyên gạch, vữa, xi măng rơi vào mái tôn nhà tớ. Nhà tớ kiềm chế nhắc nhở nhẹ nhàng mà tình trạng này vẫn diễn ra. Hnay đang ăn cơm, hòn gạch rơi bịch xuống mái, điên không chịu được, sang chửi cho trận.

Biết là hàng xóm phải giúp đỡ nhau, tớ cũng ko khắt khe gì, chỉ yêu cầu nó che chắn cẩn thận, làm cẩn thận để đảm bảo an toàn nhưng nó không chịu nghe.

Nhà tớ phải làm thế nào để nhà kia làm ăn cẩn thận?

Tớ có nên bắt nó đền cái mái tôn bị gạch ngói xi măng rơi vào không? Tớ đang định không cho nó bắt giáo sang khoảng không nhà tớ ( không cho trát phần tường giáp nhà tớ ) thì có quá đáng không nhể? . Không quá đáng thì nó đập vỡ mái tôn nhà mình!

Các bác hiến kế giúp với, thanks nhé!
  2. ki_cup_khec

ki_cup_khec Thành viên mới

Bán anh em xa mua láng giềng gần
    Nói nhẹ nhàng mà nó không chịu nghe cứ oánh bỏ mẹ nó đi bác ạ. đợi nó xây xong nhà cầm gạch ném lại vào mái nhà nó . hehe
  3. langnt

langnt Thành viên rất tích cực

Nói nó không nghe thì làm cái đơn ra phường, về nguyên tắc thì cứ có kiện cáo là bị đình chỉ xây dựng.
  4. jemand

jemand Thành viên mới

Nói nhẹ nhàng là ok ấy mà
  5. hxlove

hxlove Thành viên mới

nói nhẹ nhàng ko ăn thua gì đâu, cô tớ hồi xưa cũng nói suốt, rồi nói to, đến lúc ko chịu đc thì cả vợ cả chồng nhảy sang bảo chúng mày mà còn bla bla bla thì ông đập hết ông ko tha bla bla bla rồi suýt đánh nhau
    thế thì họ mới làm ăn cẩn thận hơn
  6. kbk194

kbk194 Thành viên mới

Làm rắn vào. Bắt căng bạt. Rơi vữa vào đâu bắt sơn lại chỗ đấy.
    Hàng xóm trên phố dưng nước lã ấy mà.
    Chả bù chỗ mình hàng xóm hơi bị hay. Tối CN nào cũng họp chi bộ Bia + Mực.. Quê cũng có cái hay.
  7. khongaihet01

khongaihet01 Thành viên mới

Ở đời hầu hết ai chả phải 1 (vài lần) xây nhà. Mà đk ở các Tp của mình thì thôi rồi, nhà nọ sát nhà kia chẳng còn nơi nào mà cựa quậy.
    Thế nên, bước đầu bạn cứ nhẹ nhàng bảo người ta cẩn thận, che chắn bạt ...khi thi công. Tất nhiên nếu nhẹ nhàng rồi mà họ vẫn ko có thiện chí thì mình báo cáo với tổ dân phố chẳng hạn . Chứ hàng xóm đừng làm to làm gì, sau này chả biết có khi mình cũng làm nhà mới thấy đc cái khó khăn của nó.
  8. conthanbien

conthanbien Thành viên mới

Tớ cũng rắn đấy chứ, tớ bảo giờ mà còn rơi vào mái nhà tớ thì đừng hy vọng tớ cho thò giáo sang trát tường, cần thì tớ gọi công an phường xuống
    Nhà hàng xóm mang quà cáp sang xin lỗi lọ chai, nhưng bọn thợ xây cứ đâu lại hoàn đấy
    Tối nay tớ về tớ gọi ông tổ trưởng dân phố đến nói chuyện. Nó còn to còi bảo hỏng đâu nó đền, điên thế! Tình hình này là tớ bắt đền mái nhà thật đấy chứ. Nhưng nghĩ thế thì còn gì là tình ng nữa, làm khó nó quá.
    Có cách nào đe nó để nó làm cẩn thận hơn không thôi???
  9. kbk194

kbk194 Thành viên mới

Nói không phải chứ chuyện này đàn bà con gái có chửi oang lên cũng thế.
    Nhưng mà chỉ cần đàn ông sang nói mạnh vài câu là xong ngay.
    Chuyện đời nhiều khi nó thế.
  10. 0oSanji

0oSanji Thành viên mới

À ừ mày cứ làm không cẩn thận xem. Nhà tao có bao nhiêu vết tao ghi lại, tao chụp lại cả rồi đấy, không làm cẩn thận và sửa lại hỏng hóc của tao tao cho chúng mày sau này hết làm thợ luôn