1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhà mình có ai có sở thích cầm máy ảnh hoặc pose ảnh không

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi last_man, 04/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. last_man

last_man Thành viên mới

Hi cả nhà!
    Cả nhà mình có ai có sở thích với những cái máy ảnh, hoặc là thích làm mẫu pose ảnh không. Chúng ta cùng vào đây thảo luận nhé!

PS: Em là một mem cũ của box Phú Thọ, nhưng vì một số lý do phải tạo user khác nên ngày gia nhập là rất mới :D
  2. mua_hoa_quynh

mua_hoa_quynh Thành viên mới

Em rất thích đi chụp choẹt nhưng máy kém trình còi nên chưa được cái nào gọi là nghệ thuật bác ạ, đang mơ một con nikon, khi nào có rồi sẽ học hành nghiêm chỉnh để chụp phong cảnh.
    Bác chắc có nhiều ảnh lắm ạ, tiện thể bác post lên cho em ngưỡng mộ ^^
  3. last_man

last_man Thành viên mới

Mình cũng chỉ mới tập chụp thôi. Vừa sắm một em Canon 40D. Lên đây trao đổi với mọi người, trước là học hỏi kinh nghiệm, sau nữa là nếu có dịp, chúng ta làm một số chuyến đi đâu đó, tốt nhất là nếu chụp các địa điểm gọi là độc đáo ở Phú Thọ (hehe, thế nên mới hỏi, vì mọi người có lẽ sẽ biết nhiều).

mua_hoa_quynh thích chụp phong cảnh à. Mình thấy chụp phong cảnh đòi hỏi sự kiên nhẫn cao lắm đấy, chắc hiện tại mình chưa theo được. Mình đang tập tành chụp chân dung :D
  4. mua_hoa_quynh

Hức hức, 40D à, ngưỡng mộ quá, em chỉ có máy du lịch, đi chơi cùng mọi người các bác í có những ống dài nửa mét nhìn mà thèm, với cơ bản em cũng chưa hiểu về máy chuyên nghiệp lắm bác ạ. Ảnh của em chỉ mang tính chất oánh dấu khi có người trong đó, ảnh phong cảnh chỉ mang tính chất chụp lại thay mắt những j nhìn thấy. Hic, nên là thấy k ổn. Muốn mua em máy xin lắm nhưng chưa đc.

Địa điểm độc đáo ở PT là ở đâu nhỉ, em thấy nếu có mẫu thì ra bãi sông hồng, kèm phụ kiện xe đạp ... j đó cũng hay, ở VT cũng có vườn hoa hướng dương đấy nhưng k nhiều lắm ạ
  5. last_man

last_man Thành viên mới

Ống dài thì công nhận là nhìn pro thật. Nhưng mà mới chụp thì cũng chẳng cần đâu :D Một bộ basic, khoảng chừng 10 triệu là có thể tung hoành ngang dọc rồi :-bd

Địa điểm thì không cần phải là những chỗ du lịch hoành tráng, có thể chỉ là những bãi đá ven sông hoặc rừng cọ cho nó đặc trưng quê ta.
  6. mua_hoa_quynh

Đúng là k cần thật nhưng mà nhìn vẫn ao ước :">

Bác ở VT hả. cái này hợp sở trường của em đấy, cố kiếm thêm vài anh em nữa là có hội rồi, đi về trong ngày là ok, nhưng cơ bản cũng cần mẫu, cái này em k kiếm đc nguồn bác ạ
  7. last_man

last_man Thành viên mới

Nhà mình ở Phù Ninh, cọ, chè nhiều lắm. Trước mình có đi lên viện chè TX Phú Thọ, thấy khung cảnh trên đó đẹp lắm, pose ảnh ở đó thì tuyệt. Haizzz, nhưng mà nếu đang ở HN, phi xe về 1 ngày để chụp vài cái ảnh thì oải quá. Có những đợt nghỉ dài ngày chả hạn, mình rất thích đi chụp đâu đó ở Phú Thọ mà chẳng có hội. Giờ nếu lập được một hội để đi vào đợt nghỉ thì quá ổn. Vừa là đi du lịch, biết đây biết đó ở vùng quê mình, vừa pose ảnh :)>-
  8. mua_hoa_quynh

Bạn thik chè thì phải vào Thanh Sơn, đồi bạt ngàn trung điệp. Hic, nói ra lai thèm quá ... Hi vọng sớm có ngày đc đi du ngoạn
  9. last_man

last_man Thành viên mới

Thế à, mình cũng nghe nói nhiều về đồi chè ở Thanh Sơn và nhất là rừng quốc gia Xuân Sơn ở Tân Sơn nhưng mà chưa có dịp đến. Hay đợt lễ hội Đền Hùng này, phát động một hội đi chơi nhỉ, không phải là đi đền Hùng đâu :D
  10. mua_hoa_quynh

Hay đấy, lúc đó chăc cũng nắng ấm, vào XS cũng đc, ai thích show hàng thì cũng tha hồ, em đi qua đó nhiều nhưng cũng chưa dừng chân bao giờ ^^