1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhà nghỉ bình dân ở Đà Nẵng và những thứ xung quanh

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi x0x, 20/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. x0x

x0x Thành viên mới

Nhà nghỉ bình dân ở Đà Nẵng và những thứ xung quanh

Sắp tới mình định đi Đà Nẵng chơi, đi bụi và đi một mình nên muốn tìm chỗ ở nào ổn ổn rẻ rẻ một chút và ở trung tâm (vì sẽ lượn lờ cả ngày nên ko cần hotel to đẹp làm gì cả).

Ngoài ra thì còn địa điểm nào có thể đi chơi ở ĐN được ko nhỉ? Ngũ hành sơn, bà nà? ko biết có nên đi ko nhỉ?

Ăn chơi nhảy múa thì có chỗ nào ngon, bổ, rẻ, lành mạnh và ăn toàn ko nhỉ? Đi 1mình mà.........

Cảm ơn các bạn.
  2. h2p201

h2p201 Thành viên quen thuộc

Cái zụ ni thì bạn nên qua box Đà Nẵng nhờ bà con bên đó tư vấn. nếu muốn ở 1mình mà rẻ thì nên thuê nhà nghỉ sẽ tiện hơn, hầu như đều có nhà nghỉ gần trung tâm, miễn là đừng đi vào đợt bắn fáo bông này là đc Mình ở Đn nếu có j thì cứ alo, mình sẽ giúp hết sức. do_mi_la_do_pha, nick của mình đấy
  3. ihave2feetbut0money

ihave2feetbut0money Thành viên rất tích cực

Minh Travel
    105 Tran Phu, Da Nang
    Da Nang Province
    T: (0511) 3812 661, (0905) 727 211
    F: (098) 300 4441
    Đã là dân đi bụi quốc tế thì không thể không biết nhà trọ này. Đuợc ghi vào sử sách LP là "cũi tù Đông Dương", vì đơn giản phòng rẻ nhất chỉ có 1 giường và 1 quạt. Phòng nhiều tiền thì vẫn đủ tiện nghi.
    Nói thế thôi, bạn đừng sợ, nơi đây rất tuyệt vời cho dân bụi. Nếu bạn đi một mình thì chỉ có 50k chung phòng tắm nhé. Chủ nhà là một ông tây, trong nhà toàn tiếng tây, kèm cả dịch vụ mua bán vé các loại tàu xe, tua tiếc.
    Tháng 4 tới, nhóm mình 6 đứa sẽ tới "cũi tù" trọ. Hồi hộp quá.
    Sưu tầm được bài này trên tờ Sài Gòn tiếp thị, bạn đọc tham khảo:
    Khách sạn 3 đô
    Tây ba lô sang Đà Nẵng thường lúng túng trước việc tìm một nơi trú chân giá thật mềm để lưu trú được dài ngày. Nếu cứ nhảy vào resort hay những khách sạn có hạng thì "đốt" tiền quá nhanh, mà ở nhà trọ không phải là điểm chọn của khách nước ngoài. Hiện nay, theo quan sát của chúng tôi có duy nhất một khách sạn "trên cả bình dân" cho Tây ba lô là Minh Travel ở 105 Trần Phú. Catalogue trong khách sạn đúng là dành cho khách nước ngoài toàn bằng tiếng Anh, từ giá phòng cho đến giặt ủi, ăn uống.
    Giá phòng ở đây từ 3 USD cho đến 10 USD, phòng đơn có, phòng đôi cũng có. Nếu chọn phòng thấp nhất là 3 USD thì phải chấp nhận diện tích phòng nhỏ và nhà vệ sinh chung. Giá từ 4,5 USD trở lên thì mới phòng khép kín. Và tuỳ từng giá phòng mà điều kiện và nội thất khác nhau như có máy điều hoà nhiệt độ. Có một điểm chung là dịch vụ khách sạn ở đây khá sạch sẽ, chu đáo. Ở đây còn thực hiện chương trình giảm giá nếu như khách ở lâu theo từng bậc. Nếu book trước 10 ngày thì được giảm 5% tiền phòng, 20 ngày là 10%, 30 ngày là 15% và trên 90 ngày là 20%.
    Ngoài chuyện cho thuê phòng ở, Minh Travel còn có dịch vụ cho thuê xe máy, xe đạp, xe đạp điện và xe ô tô, cũng như đảm nhận luôn việc mua vé máy bay, open tour cho Hội An, Mỹ Sơn, Huế, Bà Nà?
    Được ihave2feetbut0money sửa chữa / chuyển vào 10:25 ngày 20/03/2009
  4. h2p201

Mình có bit nhà nghỉ này, cách đây mấy năm có người bạn nước ngoài cũng vào đây ở nhà, đúng là 3đô thiệt Nhưng mà hiện nay cái này đã dời đi đâu rồi ý, đt hoài mà k ai nghe máy, đi qua chỗ này thì thấy dẹp đi đâu rồi k bit nữa. Ở chỗ này thì rất tiện vì gần chợ Hàn, đi lại dễ dàng. Để chiều nay về coi thử ở đâu rồi update lên nghen.
  5. x0x

x0x Thành viên mới

U giúp tớ với nhá, cảm ơn bạn nhiều nhá. Tớ cũng vào đó đợt tháng tư, đi dài ngày nên lang thang mệt nghỉ....... :D Tớ vào ĐN rồi nhưng rất ấn tượng với vùng đất và con người nơi đây nên muốn quay lại ..nhiều lần nữa.....
    Tớ đã add bạn trên yahoo rồi đấy, hẹn sớm giao lưu nhé!
  6. x0x

x0x Thành viên mới

Bác ới ời ơi, bác đã nghía chưa, update thông tin lên giùm em với ạ. Em sắp vào đó rồi mà chưa có chỗ nào để ở cả ạ hix hix. Thanks bác ạ.
  7. hau02q

hau02q Thành viên mới

Đi 1 mình à, cuối tuần này nhóm của tớ cũng vào Đà Nẵng đấy, có gi gặp nhau trong đấy nhé :D
  8. qaz004

qaz004 Thành viên mới

Em ở cái Green Bamboo 3 * cái đường gì song song với sông Hàn, 350k/ phòng đã kèm 2 vé ăn buffe sáng.
  9. h2p201

Ủa bạn có add nick của mình ha? Tại hôm trước có nick lạ lạ nào đó add vào nên mình ignore, nếu fải thì add lại nhé. Vui lòng ghi rõ từ ttvn nhé.
    Còn cái nhà trọ Minh travel đó thì đúng là ngta đang xây lại, hình như là chuẩn bị khai trương đấy. Với lại đợt này hết fáo bông fáo hoa rồi nên fòng nghỉ chắc là rảnh rỗi hơn.
  10. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

EM chủ topic nếu vào ĐN dịp giỗ tổ này thì pm anh nhé, bọn anh cũng vào đó chơi, có dịp thì giao lưu luôn. Nick YM : reddevil279. Phone : 0904488943