1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhà ở tại Linkoping - Sweden

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi c0r0na, 20/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. c0r0na

c0r0na Thành viên mới

Nhà ở tại Linkoping - Sweden

Chào các bạn

Không biết ở đây có bạn nào đang học tại thành phố Linkoping-Sweden không? Mình muốn hỏi một số thông tin về nhà ở, hiện tại có 2 công ty cho thuê nhà của sinh viên: Studentbostäder, ByggVestaBo. Trong 2 công ty này thì mình nên chọn công ty nào? Và một số các options để thuê nhà thế nào thì kinh tế nhất.

Cám ơn mọi người.
  2. cerebus

cerebus Thành viên mới

Chào bạn
    Chắc bạn sắp có việc sang Link tá túc nên mới băn khoăn chuyện nhà cửa như thế. Trong hai công ty nhà mà bạn nói thì bạn chọn công ty nào cũng được, mà cũng có thể đăng kí cả hai để tăng thêm cơ hội. Tuy nhiên cách tốt nhất theo kinh nghiệm của mình là liên lạc với các bậc tiền bối ở đây, bạn có thể sẽ tìm được nhà trọ với giá rẻ hơn thuê của công ty nhà, trong trường hợp không tìm được nhà trọ rẻ thì chắc chắn bạn cũng không phải lo không có chỗ ở vì các tiền bối ở đây thần thông quảng đại lắm.
    Chúc bạn thành công.
  3. Bluedanube

Bluedanube Thành viên mới

Chào c0r0na,
    Rất welcome bạn đến với Linkoping
    Về nhà ở, hồi mình mới đến thì biết có mỗi công ty nhà Studentbostäder thui, chưa biết đến ByggVestaBo. c0r0na thử vào check giá cả của hai công ty đó xem sao, so sánh giá corridor room bạn nhé, vì đây là phòng thuê rẻ nhất đấy. Để biết thêm thông tin về các loại phòng cho thuê của Studentbostäder, bạn check trang web này nhé: http://svhoinhap.com/forum/showthread.php?t=151
    Cần thêm thông tin gì, gửi PM cho mình nhé.
    Thân