1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"NHÀ TÌNH THƯƠNG" - ngôi nhà của những tâm hồn yêu Tổ Quốc khắp 4 phương. Khởi đầu: Mộc Châu - LAOS

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi xiclo_ha_noi, 24/01/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Còn mấy cái vòm tre đẹp đẹp ko hả em. Nghe nói có 5 vòm thì phải. Hóng ảnh đường tre của bọn em. Mà đoàn mình về muộn thế. Kiểu này chắc lại phải đi lại mới được. Thanks thông tin của em nhiều nhé.
  2. mushmeow

mushmeow Thành viên mới

Nói chung là cũng bõ công đi chị ạ
    Nhưng bây giờ vẫn đang là mùa khô (chưa có mưa về) nên nhiều đoạn rừng tre, rừng luồng chết khô xơ xác... cho mồi lửa vào thì có mà rừng rực... mấy đoạn đang ủi đường thì bụi đất mờ mịt còn hơn sương mù trên Ô Quy Hồ đêm và sông suối cũng cạn đi nhiều vì chưa có nước về....
    => Ưu điểm lớn nhất là được cái khô ráo, băng rừng thì thick nhưng lội suối chưa phê...
    Mấy tháng nữa mùa mưa mà đi vào đường này thì chỉ có thể nói là bách nhục vì phần lớn là đường đất đang ủi, gặp mưa thành đường lầy lội thì... chả dám nghĩ tiếp..
    Tốt nhất là cứ để tầm tháng 10, tháng 11 như thời gian lần trước nhà MLC đi là đẹp đấy chị ạ ^^
    Ảnh ọt sẽ phải chờ share mới có nhiều ảnh để post lên vì đường đi khá vất vả nên cảm hứng chụp choạch cũng bị tụt theo các con dốc 1 tí...
  3. neworld

neworld Thành viên quen thuộc

Nếu bạn định chạy đường tre thì Không tuyển xế mới + không xế nữ độc hành, bạn nhé, mình chỉ góp ý thế thôi :)
    Khoảng thời gian này, chạy đường tre (khoảng 70km gì đó) thì mất khoảng 8 giờ đồng hồ (đó là đoàn mình đi đông, 15 xe) đấy là ít dừng lại chụp ảnh.
  4. neworld

neworld Thành viên quen thuộc

Đúng 50%
    Các bạn đi Cô Tô có đo giúp mình sóng cao bao nhiêu mét không?
  5. xiclo_ha_noi

xiclo_ha_noi Thành viên mới

Cám ơn lead Rui - Mush cùng cả đoàn vì một chuyến đi đầy thú vị và thử thách, Bạn Mush cũng đã hỏi thông tin về đường rừng xuyên từ XUÂN NHA qua Mường Lát (sẽ kiểm tra thêm thông tin nữa), đường đã đi được với xe máy, tuy nhiên toàn là đá hộc , hẹn gặp mọi người ở cung đường sắp tới, chắc chắn sẽ về lại ML mà đi qua đường Xuân Nha, đường tre đẹp và đủ thử thách rồi.
    Xếp gạch up ảnh...
    Được xiclo_ha_noi sửa chữa / chuyển vào 17:40 ngày 28/06/2010
  6. hoannguyen84

hoannguyen84 Thành viên rất tích cực

Hì,trên đường từ Cái Rồng ra đảo thì 1 nửa quãng đường đi độ cao sóng = 0, 1 nửa quãng đường tiếp theo độ cao sóng áng chừng cao nhất khoảng 1, 2 mét. Sóng trên đảo thì hầu như không có. Nhưng đến chiều về thì đã có 1 số kẻ rủ nhau ra fía đuôi tàu đứng, để mà NHỠ CÓ LẬT TÀU thì nhảy ra cho nhanh thuyền rung lắc dữ dội mặc dù trời vẫn rất trong xanh, độ cao sóng lúc này ước chừng cũng chỉ như sóng biển Sầm Sơn là cùng, và đòan mình thì khoảng 1 nửa số người fải ra ngòai cho cá ăn và nửa còn lại thì nằm bẹp dí, mặt tái nhợt không dám mở mắt ra vì sợ nôn
  7. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Đoàn em đi vất vả quá nhỉ. Giờ thì đã hiểu vì sao ảnh ọt ít rồi.
    @Neworld: Cảm ơn bạn đã khuyên nhé
  8. huuccy

huuccy Thành viên mới

Tks mọi người vì chuyến đi vượt đèo, băng suối, úp cua quá đã. Đi chuyến này mới thấy iu quý em Hayate hơn bao giờ hết
  9. mushmeow

mushmeow Thành viên mới

Bác Xic hỏi đường chỗ nào thế?
    Em cũng hỏi thăm thì chính cái ngã ba Mường Lý là chỗ rẽ đi Xuân Nha đấy ạ... toàn đá hộc thật... trông hay phết nhưng cũng phải đi nhanh không người ta lại mở đường xong thì buồn.
  10. sinhi

sinhi Thành viên mới

chia vui với mọi người là em giờ chỉ câm nín nghe mọi người chém :D chính thức mất giọng hoàn toàn
    yêu nhất chỉ đạo của Lead vừa đến nơi lúc nào cũng kéo ngay Lead đi kiếm chỗ ăn ngủ cho cả đoàn