1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

NHA TRANG_ ai đã từng đi help me

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi AnhYeuCuaEm, 02/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AnhYeuCuaEm

AnhYeuCuaEm Thành viên mới

NHA TRANG_ ai đã từng đi help me

ở đây có bác nào đã từng đi Nha Trang làm ơn cho tôi xin 1 ít thông tin như:
    khách sạn(giá cả, nơi thuận tiện để ra biển)
    nên làm gì, đi đâu trong khoảng thời gian 2 ngày.Và nói chung là có cái gì có thể tư vấn được cho 1 đứa cớm nắng như tôi thì các bác giúp nhá. cám ơn nhìu nhìu

Anh chỉ yêu mình em thôi V. ơi
  2. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Có thể đi từ Hà Nội hoặc TP HCMC đến Nha Trang bằng nhiều phương tiện khác nhau: máy bay, tàu hoả (xe lửa), ô tô hoặc thậm chí xe gắn máy!
    Vé máy bay và vé tàu hoả bạn có thể kiểm tra qua Vietnam Airlines và 1080, hoặc Ga HN, Ga SG. Vì có nhiều loại giá vé cho từng loại ghế hoặc giường (đối với tàu hoả) nên tôi không post cụ thể ra nữa.
    Về phòng KS ở Nha Trang, tốt nhất bạn nên ở các KS có địa điểm trên đường Trần Phú. Đây là con đường đẹp nhất TP, chạy ven biển Nha Trang xanh biếc.
    Có các loại KS như sau:
    - Loại 5 sao: Ana Mandara Resort. Khung cảnh đẹp tuyệt vời, có bãi tắm riêng, mỗi phòng là 01 villa bài trí theo phong cách VN, các lối đi trong vườn cũng đặc trưng vườn quê của người Việt.
    Giá thì cũng tương đương với chất lượng: khoảng 150US$ cho một phòng đêm có gồm ăn sáng.
    - Loại 3-4 sao: KS Saigon Yasaka : giá cho người Việt: 400.000VND/phòng đêm có gồm ăn sáng
    KS Viễn Đông: 250.000VND - 350.000VND/phòng đêm
    KS này khá tốt, có bể bơi.
    Ngoài ra còn có KS Lodge, KS Quê Hương (giá tương đương với KS Yasaka)
    - Loại 1-2 sao: Ks Hải Yến: 150.000VND - 300.000VND/phòng đêm
    KS Khatoco, Nhà nghỉ Hải Quân, Villa Bảo Đại, một số KS mini trên đường Trần Phú có giá dao động từ 120.000VND - 250.000VND/phòng đêm cho loại phòng có điều hoà, TV, điện thoại và không bao gồm ăn sáng.
    Khi đi đến Nha trang, bạn nên chuẩn bị đặt phòng trước hoặc có chủ định sẵn chọn loại KS nào, nếu không sẽ bị cò KS quấy rối, bám theo nhằng nhẵng, rồi cò tàu, có ăn cơm, xichlô, xe ôm... vây quanh cãi lộn. Khủng khiếp lắm.
    Về tham quan ở Nha Trang:
    Bạn có thể thăm Tháp Chàm Ponagar, chiêm ngưỡng nghệ thuật kiến trúc của người Chăm. Bạn cũng có thể đi thăm Chùa Long Sơn (nếu bạn không thích kiểu chùa bêtông cốt thép thì không nên chọn điểm này). Ngoài ra có thể đi thăm Viện Hải Dương học nơi có bộ xương cá voi khổng lồ, hoặc đi thăm Cầu Xóm Bống và thăm làng chài.
    Bạn không nên bỏ lỡ một chuyến tàu thăm các đảo quanh Nha Trang, có thể chọn Hòn Tằm, Hòn Mun, Hòn Một, Con Sẻ Tre... tắm biển ở các đảo thú vị lắm, ít người và sạch sẽ.
    Biển Nha Trang có màu xanh không giống bất kỳ biển nào ở VN, một màu xanh hiếm thấy, có lẽ vì độ sâu.
    Nếu bạn có thời gian có thể chọn loại tour lặn biển xem san hô, hoặc đi tàu ra đảo Hoa Lan, tham gia tắm bùn, tắm suối nóng...
    Giá thuê tàu riêng khoảng 300.000VND - 600.000VND tuỳ theo lịch trình bạn chọn. Bạn có thể thuê tàu cũng như nhiều dịch vụ khác tại Công ty Du lịch Khánh Hoà: số 1 Trần Hưng Đạo, ngay cạnh KS Viễn Đông. Bạn có thể đi tàu ghép với giá khoảng 5US$/ người, đội tàu Mama Linh.
    Ở Nha Trang có loại tàu đáy kính trong suốt, đi tàu này có thể nhìn san hô dưới biển. Chi phí là 150.000VND/người/chuyến khoảng 3h.
    Ăn uống thì cũng không rẻ lắm. Tuỳ theo túi tiền của bạn mà chọn nhà hàng hay quán cơm bình dân.
    Một số nhà hàng: Đèn ***g Đỏ, Thờn Bơn...
    Ngoài ra có một loạt quán ăn bên bờ biển.
    Còn thông tin gì nữa nhỉ? À vé thắng cảnh: bạn phải trả 12.000VND/người thăm Viện Hải Dương học, phí trên các đảo cũng khác nhau, từ 5.000VND - 15.000VND/người.
    Thế bao giờ bạn định đi chơi?
    Những thông tin của tui giúp được gì cho chuyến đi của bạn không? Nhớ mua quà cho tui nhé, tui rất khoái cá nóc gai đã khô phồng to chĩa những cái gai tua tủa trong tư thế chiến đấu, hì hì
    Ms. Toét
  3. Emmiu

Emmiu Thành viên quen thuộc

Hichic, Ms Toét ơi, sao chị rành về Nha Trang thế?

CHF muôn năm
    GOS muôn năm
    HL đeeeee
  4. qwert

qwert Thành viên quen thuộc

nho tim hang bida , thu tay nghe voi may girl o do nhe ! great
  5. Timvo

Timvo Thành viên quen thuộc

Cung dung bo lo co hoi di ra Dao Khi, Ba Ho, Khach san tren duong Tran Phu thi Ok, nhung gia ca hoi dat so voi nhung nguoi di du lich packback, song song voi duogn Tran Phu, hinh nhu co nhung khach san binh dan o cung duoc lam, chi di bo khoang 5 phut la toi bien roi.

TIM VO