1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhà trọ tại Hà Nội?????

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi On4U, 24/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tulip24

tulip24 Thành viên mới

phố cổ và phố Huế hai phố khác nhau hả bác hocnghe? Phố nào gần trung tâm hơn? .. quan trọng là chỗ nào quen biết cho nó đảm bảo...Thân gái dặm trường mà lị
    Tulip24 nói....không cần miễn phí ..là tại vì biết trước làm gì có chuyện miễn phí
    Nếu hocnghe định làm vệ sĩ cho tulip trong suốt thời gian Tulip ở Bắc thì giá đó còn rẻ lắm mờ
  2. hocnghe

hocnghe Thành viên mới

Phố Huế là chỉ tên một con phố,còn phố cổ tức là chỉ chung 36 phố phường Hà Nội. Nói chung là ở các khách sạn ở khu phố cổ thì sẽ gần khu trung tâm hay nơi mua sắm hơn, nhưng nó hơi ồn ào. Nhưng nhìn chung đều an toàn.
    Còn chuyện Tulip24 muốn mình làm vệ sỹ cho thì không vấn đề gì, nhưng nói trước phù lao của mình không trả bằng tiền đâu mà chỉ bằng "hiện vật" hay "hành động" thôi ( Chưa biết là hiện vật hay hành động gì). Khi nào Tulip 24 có lịch trình thì cứ Alô ngoài này sẽ giúp đỡ hết " sức".
    Tử tế nhất trong những thằng khốn nạn, khốn nạn nhất trong những thằng tử tế.
  3. tulip24

tulip24 Thành viên mới

ặ thỏ ra cỏÊ thành phỏằ' HN là phỏằ' cỏằ. hỏt à? Thỏ chỏằÊ Đỏằ"ng XuÂn nó nỏm ỏằY phỏằ' nào hỏÊ bĂc. Nhỏằ> hỏằ"i 10 tuỏằ.i em có ghâ HN, vào khĂch sỏĂn 'ỏằ'i diỏằ?n ga xe lỏằưa nỏm vài ngày 'ỏằÊi mua vâ tàu vỏằ miỏằn Trung. Mỏạ em ra chỏằÊ Đỏằ"ng XuÂn mua trĂi mỏưn màu 'en 'en fn ngon lỏm, nhỏằ> mÊi 'ỏn giỏằ. Mặỏằi mỏƠy nfm rỏằ"i chỏằ? còn trong kỏằã niỏằ?m.. chặa nhơn lỏĂi nhỏằng trĂi mỏưn ngỏằt lỏằ<m ỏƠy mỏằTt lỏĐn. Em muỏằ'n ỏằY 'Âu 'ỏằông xa chỏằÊ Đỏằ"ng XuÂn quĂ 'ỏằf ra 'ó tơm xem có mỏưn 'ào gơ ko.
    BĂc hocnghe này, nhơn bĂc hom hem nhặ ông cỏằƠ thỏ e rỏng chặa giúp gơ 'Ê hỏt "sỏằâc " rỏằ"i Thạ lao có lỏẵ bĂc nên tưnh cĂch khĂc
  4. cafechoanh

cafechoanh Thành viên mới

Sẵn có cái topic này mình vào hỏi thăm tý.
    Chuyện là anh xã nhà mình trong tuần tới sẽ phải ra Hà Nội công tác dài hạn rồi. Thời gian đầu sẽ phải ở KS, nhưng sau đó sẽ phải thuê nhà ngoài vì có lê ở hơn nửa năm ấy. Mình muốn hỏi là liệu có thể thuê 1 phòng ở khoảng 15 -20 m2 có lối đi riêng, có WC riêng, máy nước nóng, có ĐHKK (không nấu ăn) khu vực không trung tâm - với giá 1 triệu rưỡi - chưa tính tiền điện không?
    Trả lời giúp mình nhé!
    Yeu&nbsp;anh&nbsp; ......
  5. hocnghe

hocnghe Thành viên mới

[
    Bác hocnghe này, nhìn bác hom hem như ông cụ thế e rằng chưa giúp gì đã hết "sức " rồi Thù lao có lẽ bác nên tính cách khác
    [/quote]
    Ấy tulíp24 đã nhầm rồi, Hà Nội không phải các phố đều là phố cổ đâu. Nôm na có thể chia nó làm 3 loại phố:
    - Phố cổ: đó là các phố có từ thời phong kiến ( ví dụ như Hàng Ngang, hàng Đào, hàng Hòm...)
    - Phố Cũ: Đó là các phố được xây dựng từ thời Pháp thuộc như: Phan Đình Phùng, Điện Biên Phủ, ...
    - Phố mới: Đó là các phố được mở sau giải phóng.
    Chợ Đồng Xuân nó nằm trên trục phố Hàng Ngang, Hàng Đào và Hàng " Chiếu".
    À này, tulip 24 ơi! Em đi học hồi trước cô giáo có dạy em câu danh ngôn nổi tiếng này không? " Nếu bạn đi mua một quyển sách thì đừng có nhìn vào bìa quyển sách" cho nên đừng nhìn anh hom hem thế mà coi thường nghe: Thử một lần bạn sẽ biết ngay ( Clear ) và Không to nhưng bạn cũng phải ngắm nhìn ( Bia Sài Gòn).
    Chúc tulíp 24 có một chuyến đi Hà Nội vui vẻ. Khi nào ra nhắm cho anh nhé.
    Tử tế nhất trong những thằng khốn nạn, khốn nạn nhất trong những thằng tử tế.
  6. cookdao

cookdao Thành viên mới

Mấy bác này cũng vui nhỉ. Mình muốn hỏi vài vấn đề chút, nếu ra Hà Nội thì đi mùa nào đẹp nhất dzạ (người thì nói mùa thu, người khác thì bảo tết). Khoảng tháng 10 tui định ra HN, tui cần 1 phòng trọ chỉ cần an toàn là đc (càng rẻ càng tốt, ở khoảng 10 ngày)
    Chị Toet nhớ chiếu cố cho em út nhé, bé Phượng giới thiệu với em đấy
  7. BlueSerenade

BlueSerenade Thành viên mới

Cuối cùng bóp lại vấn đề thì thế nào ạ?
    Các bạn ở ngoài đó có thể làm một cái list không hén? Để bọn mình khi Bắc tiến có thể tham khảo coi thử cái nào "rất hợp với túi...(tiền) em" thì chọn. Nếu không có gì trục trặc mình sẽ lò dò ra ngoài đó vào đầu tháng 5 này, chẳng biết lúc đấy còn ai muốn đi Phanxipan nữa không hén?
    BÂY GIỜ SẾP CÓ KÝ VÀO ĐƠN NGHĨ PHÉP CHO EM KHÔNG THÌ BẢO?
  8. tthuckhuya

tthuckhuya Thành viên mới

Ký rồi sao em ko chịu đi hihi , cứ ra HN đi Nhí thiu gì chổ ở . co máy em ĐN đi nữa mà hihi . Nhí chuyến này máu gê . Mình ra HN ko lo chỗ ở hehhe nhiều người cho mình free wá . còn không về nhà gia đình vợ ở sương hơn hihi
  9. tu_dinh_huong

tu_dinh_huong Thành viên rất tích cực

Vụ này thế lào đấy
    Mường Lát và Tây Trường Sơn í
    Em đi mới