1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhạc cổ điển hỏi gì đáp nấy

Chủ đề trong 'Nhạc cổ điển' bởi kankuli, 18/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ahdtqhxd

ahdtqhxd Thành viên mới

Bác nào có bản nhạc gốc bài những ánh sao đêm do phạm lợi chuyển soạn up lên cho em với.Thank các bác nhiều
  2. yukiten

yukiten Thành viên mới

Ten dự định đi học violin nhưng đang phân vân ko biết học ở đâu. Ten có hỏi bên Suối Nhạc thì họ nói 1tr6/ 4 tháng (đàn tự mua). 1 tuần chỉ 2 buổi và 1 buổi chỉ có 1 tiếng =..=! Như vậy là mắc hay bình thường?! Ten đang ở tpHCM. Ten còn ko biết cả chỗ bán violin tốt, làm sao tự mua được T_T. Mong các bạn giúp đỡ.
  3. aleaf

aleaf Thành viên quen thuộc

Tớ rất thích nghe nhạc ko lời, và đã đi tìm bản này rất lâu nhưng ko thấy. Trên Youtube chỉ có bản của 1 em bé chơi Violin nhưng nhạc ko chuẩn. Tớ muốn tìm 1 bản do Paganini chơi.
    Bạn nào có cho tớ xin 1 bản với :)
    Thanks in advance.
  4. Tolate

Tolate Thành viên mới

Có bác nào biết bản nhạc không lời này là bản nào ko ? Vào trang nào để down đc nó về chỉ em với .
    Link đây ạ http://www.imeem.com/people/z__6skx/music/apV9yWdy/track131mp3/
    Thanks
  5. Okie

Okie Thành viên mới

Em chào các bác! Em được nghe một bản nhạc ko lời cực buồn nhưng rất hay. Nhưng ko biết tên của bản nhạc đó, chỉ biết nó được dùng để sáng tác bài "Ngày hôm qua là thế" do anh Quang Dũng hát. Nhạc y xì, chỉ thêm lời Việt thôi.
    Đây là link của bài "Ngày hôm qua là thế":
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=aFBIuPBAPg
    Em chẳng biết hỏi ai cả, chỉ biết vào đây hỏi các sư phụ thôi!
    Theo em nhớ thì tên bài đó có gì liên quan đến Leaves hoặc Autumn... Nhưng ko thể tìm đc!
    Em cảm ơn các bác trước!
  6. dragon07

dragon07 Thành viên mới

Chiều 30 Tết em xem cuộc thi Daneport cuối năm trên VTV6 có phần thi của Trọng Hưng và Hải Hằng thi điệu Waltz trên nền nhạc Slow Valse rất hay. Em thích quá nhưng không biết tên bản nhạc là gì để tìm. Bác nào biết tên bài đó không cho em biết với hay download, mua được CD có bài đó ở đâu giúp em nhé. Cám ơn các bác!
  7. chantieunhan

chantieunhan Thành viên mới

http://music.nhacpro.info/asx.php?type=1&id=4879 <= bản nhạc này có tên là j` ah.
  8. het

het Thành viên mới

Mong các bạn trong box Nhạc Cổ Điển vui lòng cho biết tôi có thể thuê đàn violin ở đâu, giá cả như thế nào, có phải đặt cọc nhiều không... Chúng tôi có một event nhỏ, chỉ cần loại đàn đẹp để trang trí chứ không chơi.
    Cảm ơn.
  9. vxuandang

vxuandang Thành viên quen thuộc

Mình muốn tìm mua những đĩa nhạc ghi ta cổ điển (cổ điển đúng nghĩa chứ không phải tấu mấy bản nhạc vàng) mà khó quá, có ai biết chỗ chỉ cho mình với! tks!
  10. gari

gari Thành viên quen thuộc

Bác nào có bản " Ngôi sao ban chiều " do bác Trịnh Đình Thi chuyển soạn, cho em xin với ạ.
    Cảm ơn rất nhiều.