1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhạc Thuỵ Điển

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi pipy0, 14/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pipy0

pipy0 Thành viên mới

Nhạc Thuỵ Điển

Bác nào biết nhạc Thuỵ Điển cho em hỏi một tí với. Đợt đầu năm em có xem cái chương trình Melody contest có thấy cái anh Martin Stenmarck hát bài Las Vegas hay hay là. Tự dưng muốn tìm vài bài thỉnh thoảng rảnh rỗi thì nghe. Nhưng mà em dốt lắm các bác ạ. Chẳng biết cái tên nào.
    Bác nào biết chỉ cho em, rồi em vào mạng search, load nhạc về xem. Chứ cứ kiểu này về đến nhà mọi người hỏi nhạc TĐ thế nào thì chỉ biết trả lời mỗi ABBA và Roxette thì chán lắm. Các bác chỉ cho em cái thể loại pop và rock ý ạ, loại nào càng dễ nghe càng tốt vì em dốt lắm.
    Em cảm ơn các bác ạ!
  2. sportman84

sportman84 Thành viên mới

Chị pipy0 có thể tìm các tên ca sĩ sau:
    Magnus Uggla
    Lisa Nilsson
    Daniel Lindstrom
    Tommy Nilsson
    Evert Taube ( classical music)
  3. sportman84

sportman84 Thành viên mới

Chị pipy0 có thể tìm các tên ca sĩ sau:
    Magnus Uggla
    Lisa Nilsson
    Daniel Lindstrom
    Tommy Nilsson
    Evert Taube ( classical music)
  4. pipy0

pipy0 Thành viên mới

Được pipy0 sửa chữa / chuyển vào 05:57 ngày 22/05/2005
  5. pipy0

pipy0 Thành viên mới

Cảm ơn Sportman nhé! Mấy ngày hôm nay cứ rảnh là pipy ngồi search rồi nghe thử. Gần trăm bài rồi sportman ơi... Ặc ặc...
    Nhưng pipy vẫn muốn tìm nữa cơ. Mấy lần vào trung tâm xem trình diễn thời trang thấy có nhạc hay lắm, thích lắm mà chẳng biết tên . Làm thế nào mà tìm ra bi giờ ? Có bác nào recommend thêm cho em với ạ?
    Mà pipy vừa xem Eurovision xong đấy. Thương anh Martin Stenmark quá. Cả buổi ngồi xem cứ đợi từng điểm quý báu dành cho anh ý. Khổ thân thế, may mà chưa đội sổ... Anh ý hát có đến nỗi nào đâu nhỉ? sao chẳng ai vote cả?
    Nhưng hay nhất có lẽ là vụ 12 point của Denmark cho Norway và 12 point Norway dành cho Denmark. Chú đi, dì lại... thô quá là thô.
  6. pipy0

pipy0 Thành viên mới

Cảm ơn Sportman nhé! Mấy ngày hôm nay cứ rảnh là pipy ngồi search rồi nghe thử. Gần trăm bài rồi sportman ơi... Ặc ặc...
    Nhưng pipy vẫn muốn tìm nữa cơ. Mấy lần vào trung tâm xem trình diễn thời trang thấy có nhạc hay lắm, thích lắm mà chẳng biết tên . Làm thế nào mà tìm ra bi giờ ? Có bác nào recommend thêm cho em với ạ?
    Mà pipy vừa xem Eurovision xong đấy. Thương anh Martin Stenmark quá. Cả buổi ngồi xem cứ đợi từng điểm quý báu dành cho anh ý. Khổ thân thế, may mà chưa đội sổ... Anh ý hát có đến nỗi nào đâu nhỉ? sao chẳng ai vote cả?
    Nhưng hay nhất có lẽ là vụ 12 point của Denmark cho Norway và 12 point Norway dành cho Denmark. Chú đi, dì lại... thô quá là thô.
  7. deadskinmask

deadskinmask Thành viên quen thuộc

he he, gì chứ nhạc Thụy Điển thì mình có thể giúp bạn, nhưng chỉ nhạc rock mà thôi( chống chỉ định những người không nghe được nhạc nặng):
    Trong giới nhạc rock với nhau mà nói thì Thuỵ Điển nói riêng, Bắc Âu nói chung là một vùng đất thánh, nói chung đã nghe rock cho đến nơi đến chốn thì đều phải nghe rock Bắc Âu hết. Rock Thuỵ Điển nổi nhất là ở dòng Deathmetal( dòng nhạc nặng nhất nhì thế giới), thôi, ba hoa vậy thôi, cho bạn tên mấy ban nhạc Thuỵ Điển mà tớ biết này, hi vọng bạn nghe nổi( tớ đã chọn ra mấy ban nhẹ nhất tớ biết):
    In Flames
    Norther( ban này ko nhớ nữa, có thể là Phần Lan)
    Children of Bodom
    Kalmah...
    Tạm vậy thôi, để xem bạn có thích rock ( ko, phải nói là Deathmetal) ko đã
    bye
  8. deadskinmask

deadskinmask Thành viên quen thuộc

he he, gì chứ nhạc Thụy Điển thì mình có thể giúp bạn, nhưng chỉ nhạc rock mà thôi( chống chỉ định những người không nghe được nhạc nặng):
    Trong giới nhạc rock với nhau mà nói thì Thuỵ Điển nói riêng, Bắc Âu nói chung là một vùng đất thánh, nói chung đã nghe rock cho đến nơi đến chốn thì đều phải nghe rock Bắc Âu hết. Rock Thuỵ Điển nổi nhất là ở dòng Deathmetal( dòng nhạc nặng nhất nhì thế giới), thôi, ba hoa vậy thôi, cho bạn tên mấy ban nhạc Thuỵ Điển mà tớ biết này, hi vọng bạn nghe nổi( tớ đã chọn ra mấy ban nhẹ nhất tớ biết):
    In Flames
    Norther( ban này ko nhớ nữa, có thể là Phần Lan)
    Children of Bodom
    Kalmah...
    Tạm vậy thôi, để xem bạn có thích rock ( ko, phải nói là Deathmetal) ko đã
    bye
  9. pipy0

pipy0 Thành viên mới

Cám ơn bác deadskinmask nhìu nhìu. Em load thử về nghe rùi ah.
    Nhưng khốn nỗi em dốt quá cơ, chỉ quen nghe nhạc popular thui. Mấy loại bác recommend chắc em phải để dành, sau này nghe vậy
    Thanks anyway!
  10. pipy0

pipy0 Thành viên mới

Cám ơn bác deadskinmask nhìu nhìu. Em load thử về nghe rùi ah.
    Nhưng khốn nỗi em dốt quá cơ, chỉ quen nghe nhạc popular thui. Mấy loại bác recommend chắc em phải để dành, sau này nghe vậy
    Thanks anyway!