1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhận đặt "thượng vàng, hạ cám" trên mạng Ebay. Thiếu đồ gì, vào đây sẽ có.

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi ihave2feetbut0money, 25/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ihave2feetbut0money

ihave2feetbut0money Thành viên rất tích cực

Nhận đặt "thượng vàng, hạ cám" trên mạng Ebay. Thiếu đồ gì, vào đây sẽ có.

Em hay vào box và thấy nhiều bác thường tìm mua những món khó kiếm ở Hải Phòng, như tai nghe, pin sạc đời cũ; các model phone, máy nghe nhạc hiếm có khó tìm ở Việt Nam, thẻ nhớ, MP3, MP4, quần áo, chăn màn, bao cao su, giày tất, thuốc bôi, thuốc xịt....

Trong khi trên ebay rất sẵn các mặt hàng này. Nói chung là đáp ứng đủ mọi nhu cầu cho toàn thế giới. Nhân tiện có tài khoản trên Ebay, em mở topic này nhận đặt mua hàng cho những bác nào có nhu cầu.

Mục đích của em là tiêu càng nhiều tiền trong thẻ tín dụng trong một năm thì cuối năm em được bank khen thưởng. Vì vậy, em chỉ mua giúp mọi người mà không lấy đồng công nào.

Giá cả trên ebay thể hiện bằng USD, tính tỉ giá sang tiền Việt bằng đúng tỉ giá bank nhà nước. Ví dụ, các bác nhìn thấy món đồ cần mua là 5 đô trên ebay thì các bác thanh toán cho em là 5 đô x 19,040 VND (tỉ giá của hôm nay, ví dụ thế).

Tóm lại là không lãi của các bác một đồng xu teng nào. Em chỉ kiếm điểm uy tín trên ebay và quà tặng cuối năm của bank thôi.

Topic này phục vụ những bác nào cần mua món đồ khó tìm ở VN, lại chưa có tài khoản bank và ebay. Giao lưu, quen biết, giúp đỡ nhau là chủ yếu.

Ai cần mua gì cứ nhắn qua em, em mua hộ. Yêu cầu là phải nhắn qua PM trên này, để có bằng chứng khi các bác chạy làng không lấy hàng. Tóm lại là em nhiệt tình giúp đỡ, thì các bác cũng nên hết sức trung thực. Đừng để lúc em mua về lại chối không đến lấy. Toàn anh em cả.

Có điều thời gian hàng về VN là 2-3 tuần. Hơi lâu, nhưng còn hơn là không tìm thấy ở VN.

Nhân tiện khoe mua một số món đã mua trên ebay giúp bạn bè. Tổng kết năm 2009 là mua hộ khoảng 2.000 USD trong thẻ:

- Iphone tàu 32GB giá 1 triệu đồng
    - Thẻ nhớ SD dung lượng 32GB giá 550k.
    - MP4 dung lượng 8GB giá 380k.
    - Máy ảnh, pin sạc, dán màn hình.
    - Và rất nhiều thứ nữa....
  2. haiphongyeu

haiphongyeu Thành viên mới Đang bị khóa

up mở hàng có nhu cầu call bác ngay
  3. manhhaVirgo

manhhaVirgo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ủng Hộ Nhưng bạn cho anh em biết địa chỉ và số điện thoại để còn tiện liên lạc
    -Tối về mò trên eBay xem có gì hay ko
  4. quanghuy2506

quanghuy2506 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hay nhể , sắp cần tới bác rồi
  5. VespaTre

VespaTre Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái này hay đấy , mình quan tâm đến thuế khi về việt nam ,không phải cái gì cũng thuế 0% và khi mất hàng ( hải quan việt nam thay điện thoại bằng cục gạch nặng tương đương chẳng hạn , ko phải là hiếm ) thì ai sẽ là người chịu trách nhiệm đây nhỉ ?
  6. ihave2feetbut0money

ihave2feetbut0money Thành viên rất tích cực

Các bác cứ vào ebay, gõ vào ô tìm kiếm tên món hàng cần tìm. Hoặc chỉ cần một từ vu vơ nào đó liên quan đến món hàng là đều ok cả. Nó sẽ liệt kê ra hết.
    Ví dụ, gõ NOKIA E71 là nó sẽ liệt kê trên giời, dưới bể những thứ linh tinh liên quan đến phone này. Pin, tai nghe, vỏ, bao da, dán sạc... ví dụ thế. Tha hồ chọn.
    Ví dụ gõ cụm từ condoms thì thôi rồi lượm ơi, các loại gân, gai, súng dao, siêu mỏng, siêu dầy... hoa mắt luôn.
    Sau đó gửi link lên trên này với lời hứa đảm bảo sẽ mua hàng hoặc gửi PM cho em.
    Về câu hỏi thuế:
    Chủ yếu em sẽ mua giúp các đồ lặt vặt, từ vài ba triệu trở xuống đến tấm dán màn hình chỉ 1 - 2 đô cho các bác, cho nên thuế là 0%.
    Còn món đắt tiền nhất em từng mua là máy ảnh 900 đô và Iphone 2G. Em yêu cầu bên bán ghi giá thấp xuống. Khi về VN đúng là bị đánh thuế, nhưng vẫn trốn được một ít. Về VN vẫn là máy ảnh đó, không có cục gạch nào cả.
    Em chưa gặp vụ đánh tráo nào cả (trong đó lần mua Iphone 2G là lo nhất, rất sợ bị hải quan tráo nhưng cuối cùng vẫn về đến tay em ngon lành). Tất nhiên là cũng có chuyện hải quan tráo đồ.
    Vì vậy, đồ đắt tiền - để tránh hiểu lầm không hay - em khuyên các bác nên tự tay mua, tự tay xách là tốt nhất. Các bác chỉ nên mua cái gì thấy thoải mái, không lo lắng gì cả. Vì mục đích của em là chỉ là giao lưu, giúp đỡ anh em, cũng không muốn đau đầu về chuyện hàng hoá mất mát.
    Được ihave2feetbut0money sửa chữa / chuyển vào 18:21 ngày 25/02/2010
    minhemhp thích bài này.
  7. humdoi

humdoi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

up hộ! tương lai cũng cần nhờ vả!!!
  8. trungtin29984

trungtin29984 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

mua hàng-giao dịch với anh Việt Anh thì các bạn hoàn toàn yên tâm nhé ,
    anh ơi , em cần mua con samsung B2700 này , anh kiểm tra hộ em xem đường link sau là bán hàng mới hay hàng đã qua sử dụng
    http://cgi.ebay.com/NEW-3G-SAMSUNG-B2700-TRADESMAN-2M-TOUGH-PHONE-BLACK_W0QQitemZ300398386920QQcmdZViewItemQQptZCell_Phones?hash=item45f1239ee8
    Được trungtin29984 sửa chữa / chuyển vào 18:50 ngày 25/02/2010
  9. namchh

namchh Thành viên rất tích cực

rất hay,nhưng ko rành về mua bán trên ebay lắm.up hộ chủ thớt thui
  10. heniken7610

heniken7610 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mua trên ebay dc free ship luôn về VN hả anh
    Mr_lee1986 thích bài này.