1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhận diện người tập võ.

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi sihyeu, 19/03/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. ItsRaining

ItsRaining Thành viên mới

Nói có qua thì cũng phải có lại chứ bác
    Tỏ ra có nghề đôi khi cũng giúp mình tránh được khối chuyện tầm phào trong đời sống hằng ngày ấy chứ
    Giả dụ ngoài đường bác lỡ quẹt xe với vài thằng nhóc loi choi. Chắc chắn nếu bác có 1 thế hình gân guốc, vai u thịt bắp, đốt tay đen thui chai lì... thì nó sẽ nói chuyện với bác bằng 1 giọng khác hẳn với nếu bác là 1 người bình thường
    Còn nếu có đứa muốn thịt bác, nó sẽ phải nghĩ rất nhiều, càng nghĩ nó càng sợ. Tên đó có thiết đầu công, lỡ mình phang vào đầu nó mà nó vẫn trơ trơ thì sao nhỉ? Giả dụ mình chém nó tẻo rồi không biết đồng môn nó có tìm mình không nhỉ, đang ngồi uống cafe mà 1 đám võ nghệ đầy mình ào vào thì vỡ mồm... Cuối cùng nó đi đến quyết định là tránh xa bác ra
    Cũng đâu đến nỗi tệ chứ, hì hì
  2. sihyeu

sihyeu Thành viên mới

Hoàn toàn đồng ý với bạn.
    Bề ngoài đôi khi rất quan trọng, tạo ấn tượng ban đầu. Nhìn cô gái đẹp bao giờ cũng có cảm tình ban đầu tốt hơn cô ... ko đẹp. (Sorry chị em), mặc dù sau này chưa biết cô nào tệ hơn .
    Động tác của con người cũng có thể thể hiện khả năng công phu của người đó đến đâu. Cách bạn cầm dao chẳng hạn, thể hiện bạn có biết dùng dao găm ko hay là sẽ tự đâm vào mình nhiều hơn là đâm vào đối thủ.
  3. mendicant

mendicant Thành viên mới

Nhìn từ khía cạnh nhân đạo thì ai chả là nạn nhân. Bác ĐHLV có những người bạn nghiện ngập nên bác thông cảm cho họ. Nhưng những người có con cái bị dụ dỗ vào con đường nghiện ngập hay có người thân bị người nghiện làm hại họ sẽ nghĩ khác. Bác ĐHLV mà rơi vào hoàn cảnh của họ chắc bác cũng chả thông cảm cho người nghiện được.
    Bạn bè tớ mặt trái mặt phải xã hội đều có cả. Đối với tớ thì họ cũng như nhau thôi. Nhưng có biết điều đó thì cũng là để tu dưỡng nội tâm và phát triển cái nhìn bình đẳng với mọi người. Chứ cuộc sống bên ngoài vẫn phải tuân theo những qui luật khách quan của nó. Những người vi phạm luật chơi thì vẫn phải chịu sự kỳ thị thôi.
    1 số bác "chính nhân quân tử" tôi ta đầy mình chắc cũng nên rộng lượng mà nhìn cuộc sống với con mắt bao dung hơn.
    Lan man lạc đề rồi, hê hê hê!!!
  4. lyhl

lyhl Thành viên mới

--------
    Ba?i cu?a Mendi hay
  5. sugiahoabinh

sugiahoabinh Thành viên mới

Theo tôi để biết người tập võ thì có thể quan sát bên ngoài như:
    Chân hơi khuyềnh ra vì học võ phải xoạc háng ra nhiều;
    Nếu là cao thủ thì mát sáng, có thần khiến người nhìn phải kiêng nể;
    Vùng trán sáng;
    Bụng dưới to ra ( đan điền to ra) bụng sáng láng chứ không phải như mấy ông béo phì.
    Xin nói Đan điền cách rốn 3-4 cm
  6. agui

agui Thành viên mới

Mỗi ngày 2 cữ bia hoặc 6 tháng không tẩy giun là đan điền to kềnh
  7. lyhl

lyhl Thành viên mới

--------
    Đại huynh thiếu tiê?n mua thuốc tâ?y giun hay dư tiê?n nga?y mấy cưf bia ?
  8. trungtiger

trungtiger Thành viên mới

3 dòng dưói đích xác đã đọc trong 1 cuốn " khí công " nào rồi
  9. chicken_2006

chicken_2006 Thành viên mới

Đi off toàn ông thì lờ đờ như nghiện kiểu thổi cái là bay, ông thì bụng to vì toàn bia với bia, hay vì không có tiền mua thuốc tẩy giun. Trán ông nào cũng đen, bụng có sáng không không biết vì có dám vạch bụng lên xem đâu .
  10. BigBroLinh

BigBroLinh Thành viên mới

Đi off toàn ông thì lờ đờ như nghiện kiểu thổi cái là bay, ông thì bụng to vì toàn bia với bia, hay vì không có tiền mua thuốc tẩy giun. Trán ông nào cũng đen, bụng có sáng không không biết vì có dám vạch bụng lên xem đâu .
    [/quote]
    Công nhận!
    Nhưng mà em chắc 1 điều là bụng có thể ko sáng nhưng dưới bụng chắc chắn là....đen!