1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhận định về con gái SG trong mắt người ở nơi khác

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi haigialam, 11/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haigialam

haigialam Thành viên mới

Đúng, nếu bác là Mod, hãy xoá các bài lạc chủ đề quá xa, các bài đả kích cá nhân thì phải phê bình (treo ...), còn việc so sánh thì khó tránh khỏi. Phải đưa dẫn chứng giữa các vùng thì phải có bình phẩm tức là so sánh rồi, tất nhiên nó cũng phải dừng lại ở một chừng mực nào đó.
    Biết đâu qua box này lại thích tính tình của con gái vùng nào đó và quyết chí đi tìm thì sao ?
  2. 7miles

7miles Thành viên quen thuộc

Tôi không cấm so sánh bạn ạ, chỉ là không nên quá gay gắt và châm biếm mỉa mai người khác. Cái gì cũng nên tương đối thôi.
    Chúc bạn sớm có được sự "quyết chí" như bạn mong muốn.
  3. laituan_tc

laituan_tc Thành viên mới

Nâu lắm mới ghé qua DSG vẫn chẳng có gì thay đổi các bác nhỉ? Chỉ là cãi nhau tranh luận cái vấn đề muôn thưở này có lẽ lại làm cho các thành viên sôi nổi thích thú thêm đó .Tuy nhiên nên tránh xa các vấn đề tiêu cực .
  4. quyet_chi_lam_giau

quyet_chi_lam_giau Thành viên mới

hì đề nghị bác đừng xuyên tạc bài thơ này chứ...thực ra đây là bài thơ sv nói về hai trường ĐH: BK HN và SP HN:
    Gái Sphạm như cành liễu rủ
    Trai Sphạm như khỉ cụt đuôi
    Trai BK như chim oanh vũ
    Gái BK như củ sắn lùi
    Sao ko để chim oanh vũ đậu trên cành liễu rủ
    Khỉ cụt đuôi gặm củ sắn lùi
    Pó tay bác xuyên tạc kiểu này mất lòng anh em hai miền quá. Sự khác nhau của 2 miền chỉ là về địa lí, đâu có ảnh hưởng đến tình cảm giữa con người chứ. Riêng bản thân em lúc nào cũng để con gái SG lên top, luôn mong muốn được vô SG tham quan , giao lưu. Hy vọng sẽ có lúc được gặp bác để xóa bỏ hiểu lầm về HN. Cheer
  5. Kien2K

Kien2K Thành viên mới

Bác vào mấy trang Web của mấy bác ở hải ngoại tha hồ mà nói phét với nhau chứ ở VN thì chán mấy bác lắm rồi. Nhiều lúc không thèm chấp nhưng thấy ngứa mắt quá đi.
  6. langtu_bacha

langtu_bacha Thành viên mới

Chán nhỉ,ván đề còi này mà cứ thấy tranh luận mãi ,ko chỉ ở box này.ở đâu chẳng có người này người kia,vả lại ông thì thích gầy ,ông thì thích béo,ông thì ăn cay,ông thì ăn mặn....Tóm lại nó thô một chút thì ai khoái gì thì cái đấy ngon,vậy thôi,cãi đi cãi lại làm gì cho mệt,dành sức mà Hn hay SG thì hơn.Mệt!!!!!!!
  7. loriot

loriot Thành viên mới

trời ơi , tui cũng vậy nè , tui thích con gái SG và cực kỳ ghét con gái HN , đặc biệt là giọng nói , giọng gái HN nghe chanh chua lắm , nghe chua như giấm vậy , nhất là khi chửi nữa thì khỏi chê .
    gái SG thì hiện đậi , năng động và "sống thật" , sống thật ở đây có nghĩa là sống thật với bản thân mình , có sao nói vậy , thẳng tính trong khi gái HN thì rất ra vẻ "tiểu thư" , trong lòng có khi ghét người ta lắm nhưng gặp mặt lại tỏ ra thân thiện quý nhau lắm , thấy phát ghét , ko như gái Sg nếu ko ưa ai thì khỏi nói chuyện , khỏi tiếp xúc , khỏi quen biết , nói chung sống rất thật .
    Tại thấy vậy nên nói vậy chứ ko cố ý nói ...quá đáng , bởi vì mình cũng sống thẳng tính
  8. laituan776

laituan776 Thành viên mới

Có thế mới gọi là cuộc sống chứ ông bạn .Thằng nào cũng như thằng nào thì còn quái gì để mà nói với nhau nữa .Với lại cũng tuỳ thôi chẳng phải ai ai cũng thế.
  9. ko_tin_ai_het

ko_tin_ai_het Thành viên mới

ui động chạm gái Hà Nội rồi kìa, nghe cũng hơi bị bức xúc đấy bạn ơi, chẳng fai ai cũng như bạn nghĩ đâu, lần đầu tiên tớ thấy có người nói giọng gái HN chanh chua(nghe fê muốn chết chứ chanh chua cái jì), với lại cách sống ở HN khác, SG khác nên cũng tạo ra cái tính cách hơi khác nhau 1 tí, có thể bạn là người thẳng tính nên bạn thích những người giống như bạn nhưng thẳng tính quá, ko đúng lúc đúng chỗ cũng hơi bị vô duyên đấy bạn ạ
    đừng ngồi đó mà so mà sánh nơi này nơi khác........
    còn tớ thì gái SG hay HN hay ở đâu cũng thế , chơi được là tớ chơi, chả fân biệt.............Okie
  10. Speed_M

Speed_M Thành viên mới

Con gái ở đâu cũng như nhau thoai!!!..tây , ta, tàu,nam, trung , bắc đều là con gái làm quái gì mà phải phân biệt....hehe