1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nhan dip nhulong ra HCM choi !sao hoi minh ko di choi 1 the nhi ?

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Sài gòn (HCMCC - SAIGON Club)' bởi Gorillaz, 06/11/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dirosemimi

dirosemimi Thành viên quen thuộc

ne , sao khong thay hoi truong len tieng vay ta? Dao nay hoi truong mat tich lam hoi minh chang co hoat dong gi cu the ca, noi qua noi lai hoai , chan !
    Monaco ko dep dau, Metropolis hay hon nhieu. Nhung ma vo may cho do thi co ai noi chuyen duoc voi ai dau. Thoi di cafe hay da ngoai di . Goi y nhe:
    1. Yesterday. (NDC)
    2. Dem Sai Gon (Pham Ngoc Thach)
    3. Trung Nguyen (Nam Ky)
    4. Binh Quoi (da ngoai o day tuyet lam , chu So Thu thi thoi .....het y kien)

dirosemimi
  2. nhulong

nhulong Thành viên rất tích cực

ừ nhỉ , từ lúc nãy đến h chả thấy hội trưởng lên tiếng chỉ đạo hoạt động của anh em , hí hí , chả bù CHF chỉ đạo thường xuyên lăm , mấy khoản ăn uống , vui chơi giải trí , bia rượu thì khỏi phải nói , nhất trí từ trên xuống dưới hì hì . Tổ chức ăn uống , cafe hoặc pinic cho mình có cơ hội gặp mặt được anh em ttvnonline trong Nam. kiểu này lại bầu lại hội trưởng luôn, nhân tiện đang bầu hội phó hé hé .
  3. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

wow ! nam sau anh Nokia ve nhá ! suong the ! it ra cung co nguoi vao nam em ve rui ! hihi !muh anh noi chien gi free em chả hiu gi ca !
    A , anh nhulong vao Nam day ! Thi em nghi ( chi nghi thui chu ko dam chac ) thi nen di thuong thuc mon an cua mien Nam chu li ! Cafe thi o HN dau cha co, nhat la nghe mama em noi HN co nhiu wan lang man dep lam ! Nhung hinh nhu TRung Nguyen HN ko co thi fai !( em cha biet ranh ! ) the nen anh nen thuong thuc cafe Trung Nguyen ne !
    cai thu 2 anh nen di thuong thuc mon an ne ! nhu la banh canh cua ( HN chua an fai ko ) , Bún bò , mì quảng , bún mắm , .... !Chiu ko anh a ? Các mon HUế thi ra cho duong Trần HUy Liệu , đạc sản Huế luon !Nha em o gan day ! neu o VN la em dan anh di rui !( tiec ghe , ko chiu ra nam sau !)
    len tren xiu co cai tiem buun rieu , ngon het say ! nha ! neu co nhu cau ăn thi *****i em , em se chi them vai cho ! neu anh muon co price cheaper thi cu noi nha ! em biet mi cho chat luong muh cung ngon lam day ! nha !
    BN
    Even if you are on the right track, you will get run ever if you just sit there !
  4. nhulong

ối ối , đừng kể nữa mà anh thèm quá híc híc , em cho anh cái list của các món ăn + địa điểm ( ngon nhất, rẻ nhất :) ) để anh thưởng thức hì hì , ai có thì cũng gửi lên cho mình biết nhá.
    ĐÚng là ngoài HN nhiều quá cafe đẹp lắm , ko biết chất lượng cafe của HN có ngon = cafe của SG ko biết nữa . Nhưng anh chắc chắn rằng ng SG sẽ phải thèm với ng HN vì HN có nhiều nơi đẹp và lãng mạng hí hí .
    Còn vụ đi picnic hay ăn uống của hội HCMCC có tổ chức ko nhỉ ? Theo mình thì trưóc mắt cứ tổ chức cafe đi , để anh em biết mặt nhau , sau đó thì bàn đi picnic cũng chưa muộn mà . Các bác tổ chức cho em đi thăm quan thắng cảnh trong Nam với. Sao ko thấy BTC có ý kiến gì cả nhỉ , Ngoài Bắc đang rét quá , cho mình xin chút nắng SG với , lạnh sunnnnnnnnnnnnnnnnnnn...................
    Rét tungggggggggg - > ngủ sướng tungggggggggggggg
  5. Tquynhchi

Tquynhchi Thành viên rất tích cực

Chú nhulong mà vào thì chắc chết vì nóng quá!Chú thích ăn thịt dê 0?Thích thì bảo mọi người dẫn vào lẩu dê 3 râu mà ăn,ăn xong thì khỏi về HN luôn!Còn như em gor nói đúng là nên thử cafe Trung Nguyên vì ngoài HN chỉ có Dilmah thôi!Mấy trò này thì anh 0 rành lắm anh chỉ rành mấy trò ban đêm thôi!Thích thì cứ hỏi anh,anh sẽ chỉ cho chú thấy sgon ban đêm như thế nào!
    Tình yêu là đoá hoa nhưng nhiều gai.
    Tình yêu là vết thương đau bầm tím.
    Tình yêu là vết dao đâm vào tim.
    Tình yêu là chết cho người mình yêu.
    Tình yêu là nỗi si mê trong đời!
  6. homeless

homeless Thành viên rất tích cực

thế này nhé:
    1_Bún chả (đường Trường Sơn)
    Tả sơ sơ nhé. Là có một chén thịt nướng gồm 2 loại thịt. Loại thứ nhứ là thịt bâm xong viên 1 một cục, loại 2 là thịt heo miếng xắt mỏng (cũng nướng luôn). Ăn kèm là rau sống và nước lèo (làm từ dấm), có cả dưa góp chua chua mặn mặn. Người Hà Nội mà không biết món này là quê lắm nhé.
    2_Steak Nam Sơn (đường NTMKhai)
    Kiểu steak này không giống như nứơc ngoài. Nó mỏng hơn và được ướp gia vị trước, nên khi ăn sẽ không bị ngán và mùi vị rất đặt trưng.
    3_Bánh xèo A Phủ (đường CMT8)
    Ăn đuợc 2 cái là....xỉu.
    4_SG có những quán ốc rất đặc trưng, tùy theo mỗi quán mà có một cách chế biến khác nhau. Nhưng tui thích ăn món sò huyết xào, sò lông nướng mỡ hành.
    5_ À còn nhiều quá mà nhất thời không nhớ hết.
    Đêm nay ta ngủ ngoài hiên, quanh ta có mảnh trăng hiền??????..
  7. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

bun cha thi co cho doi dien cong vien Hoang Van thu ( muh bun cha la cua HN rui thu lam gi nua hen !)
    ve cai fan steak ay thi co cho dac biet ngon va re ( chi co 13 ngan dong / dia ) muh cho nay lai o trong hem , ngon dac biet va rat dong nguoi an !( nguoi ta o xa tit muh van keo ve cho day an day ) cho day o duong LE VAN SY , HEM 137 ,, gan cong xe lua so 6 , quan Phu Nhuan . vao hem day rui hoi nguoi ta cho nao ban bò né o hẻm ấy thì nguoi ta sẽ chỉ cho ! hén !
    Còn món Huế thi anh ra duong Tran Huy Lieu , gan cho kho xăng day !Co 1 dãy toàn mon Huế ,co cho wán Huong Giang , Huong BÌnh , cu toi day thu nhá !
    Ve bún bò thi co cho ban bún bò buoi sáng o duong HUynh Văn Bánh quận PHú Nhuận , ngon ết sẩy ! , cái cục giò nó bu còn hon cai gì day ! hihi !gặm da luon !
    con nhieu nua de em ghi sau nhé ! hom nay em luoi ghi nhieu wa ! hic !
    BN
    Even if you are on the right track, you will get run ever if you just sit there !
  8. Tquynhchi

Tquynhchi Thành viên rất tích cực

Thế chú nhulong có thích đi chơi đêm 0 để anh còn chỉ chỗ cho mà đi!
    Tình yêu là đoá hoa nhưng nhiều gai.
    Tình yêu là vết thương đau bầm tím.
    Tình yêu là vết dao đâm vào tim.
    Tình yêu là chết cho người mình yêu.
    Tình yêu là nỗi si mê trong đời!
  9. nhulong

híc híc , SG ít món ăn thế thôi sao , chỉ bằng 1/2 ngoài HN thôi , Có ai làm guider cho mình ko , nữ càng tốt hí hí ...
    Còn vụ SG về đêm , nghe hấp dẫn quá , nhưng em sợ sinh viên nghèo vượt khó ko vượt qua được thử thách đó hóc hjóc . Thế các bác ko đi chơi à , cho mình đi chơi với , chán quá . Đi chơi rồi lúc đó bầu hội phó hay hội trưởng cũng chưa muộn mà . Lúc hoạt động thực sự mới biết ng nào xứng đáng làm hội trưởng của hội HCMCC , một nhiệm vụ khó khăn nhưng cũng rất vui và vẻ vang hí hí .
    Hiện nay mình đang ở trong SG , mong tin của các thành viên HCMCC , Làm nhiều, nói nhiều , tranh cãi in ít thôi , hội phó ko quan trọng lắm đâu , quan trọng là cái tinh thần của mọi thành viên phải máu hí hí .
    CAHN VÔ ĐỊCH!!!!!!!!!!! hee he
    CHỗ nào internet rẻ nhất , nhanh nhất nhỉ hic hic , các bác chỉ giúp với . thanks
  10. homeless

homeless Thành viên rất tích cực

Bác hụi trưởng không biết đi đâu rồi mà không chỉ đạo hoạt động của nhóm nhĩ? Nhulong đã có lời đề nghị chân thành là nhờ một bạn nào đó làm guider trước đây gần cả nửa tháng, thế mà chẳng ai ló mặt ra hết. Điều này đánh dấu sự hoạt động kém cỏi của ban lãnh đạo hụi HCM CC. Tai sao chung ta không đem dịp này để làm điều kiện giao lưu cho các bạn trong nhóm, thay vào đó là cải vã về chuyện hụi trưởng với hụi phó. Mong rằng từ đây trở đi, hụi chúng ta sẽ có những hoạt động thiết thực và bổ ích cho những thành viên.
    Đêm nay ta ngủ ngoài hiên, quanh ta có mảnh trăng hiền??????..