1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhắn tìm trẻ lạc

Chủ đề trong 'Toán học' bởi tbm, 22/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tbm

tbm Thành viên rất tích cực

Nhắn tìm trẻ lạc

Những người xưa mà ta thương nhớ ,ai có biết họ ở đâu không ? .Nếu có các bạn ở đây ,giơ tay cái nào .Thân thương
    1.Trần Thanh Giảng
    Chuyên Toán Lệ Thuỷ,Quảng Bình năm lớp 9 .Chuyên Toán lớp 10--12 Lê Quý Đôn Đồng Nai Biên Hoà 96 -- 99
    2. Tưởng Thanh Tùng
    Chuyên Toán Yên Bái từ lớp 10--12 khoá 96 -- 99 .

E-mail haminh@freemail.hu
    Tưởng Minh Minh

Anh lười lắm chẳng tìm bé thương được
    Làm sung rơi rụng xuống mõm anh nào

Được tbm sửa chữa / chuyển vào 23/07/2002 ngày 01:31
  2. tbm

Bạn Trần Thanh Giảng là bạn thân nhất của tớ .Đẹp trai ,học siêu với tốt bụng .Năm lớp 9 tớ và Giảng học cùng trường ,tớ chuyên văn ,Giảng chuyên toán nhưng hai chúng tớ rất thân nhau , tớ phục nhất là cậu ấy hay tự ra đề bài để đố tớ .
    Năm lớp 9 cả nhà bạn chuyển vô Biên Hoà ,năm lớp 10 chúng tớ hay viết thư qua lại với nhau thông qua địa chỉ anh trai của Giảng .Thư từ hay ra đề toán để đố nhau ,phục nhất là Giảng năm lớp 9 ở nhà quê không học tiếng anh nhưng vô đó 2 tháng sau đã giỏi nhất lớp về môn này .Sau đó do anh của Giảng chuyển đi chổ khác nên thư từ gián đoạn .Có 4 hay 5 năm gì rồi chẳng nhận được tin gì của nhau .Cũng như những người học toán ,Giảng là người có nghĩa khí ,rôngl lượng và tốt bụng .Nếu ai biết Giảng xin giúp đỡ tớ .Nghe nói Giảng học về Tin học ,thế nào cậu ấy chẳng lên TTVN ?
    Nhân đây cám ơn bác username đã giúp em đưa chủ đề này lên đầu ,tớ nghĩ không chỉ riêng tớ mà các bác cũng có thể nhắn nhau ở đây
  3. tbm

Ngày trước tớ dùng nick tdna ,một hôm nhận PM của anh Tưởng Đăng Tùng ,anh ấy bảo họ này chắc là bà con rồi ,kể ra gốc gác ai ngờ là bà con gần .
    Bạn Tưởng Thanh Tùng thì lại khác ,năm 12 (tớ đến với báo Toán học và tuổi trẻ khá muộn ,những tháng cuối lớp 12 ) ,tớ hay thấy tên của Tùng trong các bài giải .Cùng tuổi ,đang ở Yên Bái ,tớ nghĩ chắc là bà con với mình định viết thư làm quen nhưng do thi cử gấp quá với lại lười nên không thực hiện được .Nay ai biết bạn Tùng ở đâu ,thông tin giúp tớ ,chân thành cám ơn và ....hậu tạ
    Được tbm sửa chữa / chuyển vào 01:49 ngày 23/07/2002
  4. gio_mua_dong

gio_mua_dong Thành viên rất tích cực

Hic chịu không biết ..Tận trong Biên Hoà cơ à ..xa nhể ...Tui ở Ha Nội chắc không biết rùi ..
    Nhấn Vô xem chơi
    BUỒN QUÁ ĐI THÔI XÉT CHO CÙNG MAI CŨNG LÀ MỘT NGÀY MỚI
    KHI TA ĐÁNH MẤT MỘT CÁI GÌ KHÔNG LẤY LẠI ĐƯỢC THÌ LÚC ĐÓ TA MỚI THẤY CÁI ĐÓ QUÝ GIÁ
    gio_mua_dong@yahoo.com
  5. home_nguoikechuyen

home_nguoikechuyen Thành viên rất tích cực

Toipc này đã cho lên đầu lâu rùi, nhắn tin thế là đủ rùi, tui cho xuống nhé!!!
    Một buổi sáng mùa xuân
    Một đứa bé yên nằm
    Bờ môi dường thầm hỏi
    Có thiên đàng hay không??
    Luôn khóc thương cho những số phận!!